อยากฟันขาวต้องทำไง

dodonut

สมาชิกใหม่
ลองฟอกสีฟันไหม ก็จะช่วยได้ระดับนึง ไม่ได้ขาวจั๊วะ ขึ้นอยู่กับสีเนื้อฟันเราด้วย แต่ถ้าขาวๆ แบบดาราต้องทำเคลือบฟันวีเนียร์เลย ขาวแน่นอน

noodok

สมาชิกโดดเด่น
28 กันยายน 2014
ราคาไม่แพง ซื้อแผ่นแปะฟันขาว 3D มาใช้เลยค่ะ พันนิดๆแต่ได้ผลชัดเจนเลยค่ะ

iamying

สมาชิกใหม่
แนะนำให้ฟอกสีฟันเหมือนกัน เราทำปีละครึ่ง ทำครั้งนึงก็อยู่ได้นานตั้งแต่ 6 เดือนจนถึง 2-3 ปี ขึ้นอยู่กับน้ำยาที่ใช้ด้วย นี้ก็เพิ่งไปทำมาเมื่อเสาร์ที่แล้วที่คลินิกประจำ Dentique Dental Care อยู่ใน CDC ที่นี้ทำดีคะ คุณหมอมือเบา จะใช้น้ำยา PolaOffice เป็นน้ำยาอย่างดีที่มาจากเมกาเลย เราชอบตรงที่ใช้เวลาทำไม่นานแค่ประมาณ 30 นาที ปกติเคยทำเป็นชั่วโมงต้องอ้าปากค้างนานมาก พอทำออกมาฟันจะขาวกว่าสีเดิม 1-2 เฉด ก็โอเคนะ เราพอใจอยู่ ทำแล้วก็ยิ้มมั่นใจขึ้น ช่วงนี้ต้องงดชา กาแฟ น้ำดื่มที่มีสีไปก่อนสัก 2 สัปดาห์ เด๋วฟันจะกลับมาเหลืองเร็ว

GubGift

สมาชิกใหม่
เราก็ฟันเหลือง ขอเข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคน ..แฟนชอบล้อ ฟันสีวนิลา (เจ็บเบาๆ) ฮือออออ

Pammy

สมาชิกใหม่
เราเป็นคนฟันไม่ขาวแต่ก็ไม่เหลือง พอดูได้ เลยเลือกใช้วิธีป้องกันไม่ให้มันเหลืองมากกว่า เช่น
1. หลีกเลี่ยงอาหารหรือเครื่องดื่มที่มีสีพวกชา กาแฟ น้ำอัดลม เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ หรือนานๆกินที
2. ขูดหินปูนทุกๆ 6 เดือน
3. ใช้ไหมขัดฟัน ขัดฟันทุกครั้งก่อนแปรงฟันเช้า-เย็น ป้องกันหินปูน คราบอาหารที่มาเกาะฟัน
4. ใช้ยาสีฟันสูตรทำให้ฟันขาว
5. ฟอกสีฟัน 1-2 ปีต่อครั้ง เลือกไปทำร้านดีๆ น้ำยาที่ใช้ก็จะดี ฟันจะขาวอยู่ได้นาน เห็นเด๋วนี้มีให้ทำเองได้ แต่เราไม่กล้าเสี่ยงเจอของไม่ดีเค้าไปนี้ฟันเสียเลยนะ

Ple_Ple

สมาชิกใหม่
ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำกันนะคะ เด๋วจะลองทำตามดูค่ะ :D :clap:

ด้านบน ด้านล่าง