“แรมโบ้ ” อดีตแชมป์มวยโลก เผยชีวิตตกอับโดนเอาเปรียบ ต้องเร่ขายดีวีดี

admin

Administrator
Staff Member
26 สิงหาคม 2013
แม้ว่าบนโลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอน เพราะมีได้ยศ ก็ต้องมีเสื่อยศ ได้ลาภ ก็มีเสื่อมลาภ วันนี้ “แรมโบ้ รัตนพล ส.วรพิน” อดีต “แชมป์มวยสากลโลก” ที่พวกรารู้จักกันเป็นอย่างดี เคยเป็นฮี่โร่ขวัญใจคนไทย ขอมาเผยชีวิตจากแชมป์โลก สู่คนเดินเร่ขาย DVD ชีวประวัติตัวเองเพื่อปลดหนี้ ในรายการ “คนดังนั่งเคลียร์” ทาง “ช่อง 2” งานนี้เจ้าตัวประกาศกลางรายการว่าจะไม่ยอมให้ใครดูถูก แม้จะลำบากก็ตาม พร้อมลั่นก่อนตายขอบวชให้พ่อกับแม่ เกิดอะไรขึ้นถึงได้ไปขาย DVD ประวัติตัวเอง ? “เรื่องที่เกิดขึ้นไม่ได้สร้างข่าว เป็นเรื่องจริงครับ” ในวันก่อนๆ ดังมากๆ ? “ใช่ดัง ยอมรับว่าดัง แต่เขาไม่รู้ว่าผมรวยรึป่าว มีเงินมีทองรึป่าว ผมเป็นแชมป์โลก 2 สมัย ป้องกันได้ 18 ครั้ง รองจากพี่เขาทราย” เงินจาการชกมวยสูงสุดที่ได้ในชีวิต ? “ตอนเป็นแชมป์โลกใช่ไหมครับ ป้องกันแชมป์โลกที่จังหวีดศรีสะเกษ ที่ว่าผมชั่งน้ำหนักไม่ผ่านได้สองแสนสี่ ถึงมือผมนะครับ” คนอื่นได้ผ่านมือไม่รู้กี่ล้าน ? […]

The post “แรมโบ้ ” อดีตแชมป์มวยโลก เผยชีวิตตกอับโดนเอาเปรียบ ต้องเร่ขายดีวีดี appeared first on โดดเด่น เว็บศัลยกรรมคุณภาพอันดับ 1 รวมข้อมูลเกี่ยวกับการ ทำศัลยกรรม.

อ่านต่อ...

ด้านบน ด้านล่าง