เหตุการณ์แบบนี้ต้องกินยาคุมฉุกเฉินไหม

thangmo

สมาชิกโดดเด่น

Kasih

22 พฤศจิกายน 2014
ต้องกินค่ะ แต่แนะนำให้หลังจากนี้กินยาคุมแบบรายเดือนไปเลยค่ะ

Cutjung

15 พฤศจิกายน 2014
ถุงแตกบ่อยไหมคะ ถ้าบ่อยต้องเปลี่ยนวิธีการคุมกำเนิดเป็นอย่างอื่นแล้วค่ะ

KAYost

15 พฤศจิกายน 2014
น้องต้องกินยาคุมฉุกเฉินแล้วค่ะ แบบ 1 เม็ดก็ได้คือยาคุมแทนซีวัน และรีบกินภายใน 72 ชั่วโมงนะคะ

ฉันอยากสวย

24 พฤศจิกายน 2014
ยาคุมฉุกเฉินไม่ควรกินบ่อยนะ ถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้บ่อยๆต้องเปลี่ยนวิธีการคุมกำเนิดอาจจะเป็นการกินยาคุมแบบรายเดือนก็ได้ แต่เหตุการณ์นี้ต้องกินยาคุมฉุกเฉินค่ะเป็นแทนซีวันแบบ 1 เม็ดก็ได้

ด้านบน ด้านล่าง