รีวิว ปากกระจับ คลินิก cosmacaresiam สาขาสยามสแควร์ ซ.9

NooKNaKa

Junior Member
2014-05-17-20-52-52_deco.jpg หนึ่งอาทิตย์แล้วค่ะไปพบคุณหมอมาแล้วคุณหมอบอกว่ามันจะลดลงอีก นี้ยังบวมอยู่ ค่ะ

NooKNaKa

ตอนนี้แผลแห้งมาก รอไหมหลุด
อย่างเดียวค่ะ ก่อนไปทำปากมีแต่คน
บอกว่าปากเจ็บสุดนะ แต่มันไม่จริง
เลยค่ะ เราว่า เจาะหูเจ็บกว่าอีกค่ะ 55

D

DavidMinho

Guest
ตอนแรกก็กลัวเหมือนกันครับ ว่าทำปากจะเจ็บ แต่ที่ไหน ฉีดยาชา ชิวมากกกก
แต่ตัดไหมก็เจ็บอยู่นะ 555

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ตอนนี้แผลแห้งมาก รอไหมหลุด
อย่างเดียวค่ะ ก่อนไปทำปากมีแต่คน
บอกว่าปากเจ็บสุดนะ แต่มันไม่จริง
เลยค่ะ เราว่า เจาะหูเจ็บกว่าอีกค่ะ 55

จริงๆ เห็นด้วย ทำปากไม่เจ็บอย่างที่คิด ฮ่าๆๆๆๆ

หากเลยเจ็ดวันแล้ว สามารถเอาน้ำเกลือชุ่มๆ เช็ดๆ บริเวณปมไหม ให้หลุดได้ครับ

NooKNaKa

2 อาทิตย์ แล้วค่ะ พอดีมีงานด่วน
เลยตัดไหมเองค่ะ เพราะคุณหมอ
นัดวันที่ 6 เดือนหน้าแนะ พอดีดู
แผลมันแห้งจนสนิทแล้วเลยตัดเอง
เลย เพราะมีงานด้วนมาก ๆ
ตอนแรกก็กลัวเจ็บนะค่ะและเห็น โพสพี่ โอเปิ้ล บอกว่าตัดไหมเจ็บ
จริงๆแล้วไม่เจ็บเลยค่ะ พี่โอเปิ้ล
55" ตอนนี้ปากเข้าทรงแต่ยังไม่ถึง
กับหายบวมนะค่ะยังบวมๆอยู่นิดๆ

Andrea

สมาชิกโดดเด่น
20 พฤษภาคม 2014
รูปปากดูสวยขึ้นนะค่ะ ถ้าหายบวมต้องสวยแน่ๆ เลย อยากเห็นจัง ถ้าหายบวมเมื่อไหร่อย่าลืมนำภาพมาให้ชมด้วยนะค่ะ

NooKNaKa

ช่วงนี้ไม่ได้ลงรูปรีวิวให้ดูเลย ต้องขอโทษ ด้วยนะค่ะ พอดีโทรศัพเสียค่ะ
ตอนนี้แผลหายแล้ว รอโทรศัพซ้อมเสร็จแล้ว จะมารีวิวให้ดู กันอีกนะค่ะ "

freshnight

จริงๆ ถ้าเป็นไหมตัด 7 วันตัดฉับๆ ออกได้เลย
แต่ถ้าเป็นไหมละลาย ก็จะเห็นปม สามารถตัดปมออกได้
หรือใช้สำลีชุบน้ำเกลือค่อยๆเช้ดให้หลุดก็ได้จ้า ไม่เป็นอะไร

แต่ทรงสวยมากๆเลยนะครับ

tik tok

3 มิถุนายน 2014
แผลไม่น่ากลัวเลยเนอะ เห็นแล้วอยากทำบ้างจัง หมอหนึ่งอยู่คลินิคสาขาสยามสแคว์ที่เดียวมั้ย หมอมีคิวยาวแน่เลย

freshnight

แผลไม่น่ากลัวเลยเนอะ เห็นแล้วอยากทำบ้างจัง หมอหนึ่งอยู่คลินิคสาขาสยามสแคว์ที่เดียวมั้ย หมอมีคิวยาวแน่เลย

รู้สึกตอนนี้คิวยังไม่ยากมากครับ ลองโทรไปสอบถามก่อนได้นะครับ

tik tok

ลองถ่ายรูปตอนยิ้มให้ดูบ้างนะ อยากเห็น ต้องน่ารักมากแน่เลย :D:D:D

tik tok

View attachment 648
2 อาทิตย์ แล้วค่ะ พอดีมีงานด่วน
เลยตัดไหมเองค่ะ เพราะคุณหมอ
นัดวันที่ 6 เดือนหน้าแนะ พอดีดู
แผลมันแห้งจนสนิทแล้วเลยตัดเอง
เลย เพราะมีงานด้วนมาก ๆ
ตอนแรกก็กลัวเจ็บนะค่ะและเห็น โพสพี่ โอเปิ้ล บอกว่าตัดไหมเจ็บ
จริงๆแล้วไม่เจ็บเลยค่ะ พี่โอเปิ้ล
55" ตอนนี้ปากเข้าทรงแต่ยังไม่ถึง
กับหายบวมนะค่ะยังบวมๆอยู่นิดๆ
หลังทำเสร็จแล้ว ต้องไปพบหมออีกกี่ครั้งคะ แบบว่าอยู่ ตจว. ไม่ค่อยอยากเข้ากรุงเลย

NooKNaKa

หลังทำเสร็จแล้ว ต้องไปพบหมออีกกี่ครั้งคะ แบบว่าอยู่ ตจว. ไม่ค่อยอยากเข้ากรุงเลย
2 อาทิตย์ ค่ะ แล้วพอครบ2อาทิตย์ หมอดูก็จะนัดไปอีก จนแผลหายสนิทค่ะ

NooKNaKa

แผลไม่หน้ากลัวสักนิดเลยค่ะ เป็นร้อนในยังเจ็บกว่าทำปากสะอีก 55

tik tok

ถ้าไปทำกับหมอหนึ่ง ไปถึงได้ทำเลยมั้ย หรือแค่ปรึกษาก่อน แล้วนัดวันทำใหม่

NooKNaKa

ถ้าไปทำกับหมอหนึ่ง ไปถึงได้ทำเลยมั้ย หรือแค่ปรึกษาก่อน แล้วนัดวันทำใหม่
แนะนำให้โทรไปที่คลีนิกก่อนนะค่ะ แล้วตัวคุณเอง อยากทำเลย ก็ บอกกะทางคลีนิกทางโทรศัพก่อนนะค่ะ แล้วเค้าจะนัดไป ทำ ง่ายกว่า จริงไมค่ะ

NooKNaKa

สาขาสยามสแควร์ โทร.02-658-0428 , 085-364-6204 โทรไปดูนะค่ะ

tik tok

ขอบใจจ้า พอดีดูคลินิคใกล้ๆ เค้าให้ปรึกษาก่อน ทำวันหลัง มันไม่เวิร์ค เสียเวลาไปๆมาๆ แต่คอสมาแคร์เนั่ยแระเวิร์คชัวร์

ด้านบน ด้านล่าง