แบบผมสั้นสําหรับคนอ้วน น่ารักใส ๆ ตัดทรงไหนก็เป๊ะ

สตางค์

Junior Member
4 กุมภาพันธ์ 2014
กลายเป็นเรื่องกลุ้มอกกลุ้มใจจองสาวเจ้าเนื้อไปเสียแ ล้ว สำหรับการไว้ผมสั้น เพราะกลัวว่าการตัดผมสั้นจะยิ่งทำให้หุ่นดูตันและตัว ใหญ่มากกว่าเดิม แม้ว่าจะอยากแอ๊บแบ๊วกับเค้าบ้างก็ตามทีเห็นทีมีอันต ้องฝันสลาย แต่งานนี้อย่าห่วงไปเลย แม้จะกังวลเรื่องทรงผมจะไม่สมดุลกับรูปร่างแต่ก็ใช่ว ่าจะไว้ผมสั้นน่ารัก ๆ เหมือนคนอี่นไม่ได้ วันนี้กระปุกดอทคอมเลยขอคัดแบบผมสั้นมาเอาใจสาวหุ่นอ วบน่ารักน่ากอดเป็นพิเศษ ทั้งแบบสวยหวาน สาวเซอร์ หรือทรงเรียบหรูดูดี ก็คัดมาฝากครบทุกแบบเลยค่ะ
เคล็ดลับการเลือกแบบผมสั้นสำหรับคนอ้วนให้น่ารัก และสวยมั่นกว่าใคร : เนื่องจากรูปหน้าของสาวเจ้าเนื้อส่วนใหญ่จะมีความกลม มนเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ดังนั้น จึงจำเป็นจำต้องใช้ลูกเล่นของการตกแต่งเส้นผมอย่าง การไว้ผมด้านหน้าแบบแสกกลาง ปัดข้างหรือผมหน้าม้า เพื่อช่วยปกปิดบริเวณกรอบหน้าให้ดูเรียวยาว นอกจากนี้ยังควรไว้ระดับความยาวของผมประมาณปลายคางลง ไปจนถึงต้นคอ เพื่อไม่ให้ใบหน้าดูกลมและใหญ่มากไปกว่าเดิม สำหรับใครที่อยากตกแต่งผมให้ดูน่ารักในโอกาสพิเศษ อาจดัดหรือม้วนผมให้เป็นลอนใหญ่ในช่วงปลายผม เพื่อเพิ่มความสดใสอ่อนเยาว์ก็ได้นะคะ เท่านี้คุณก็สวยแบ๊วไปกับผมสั้นได้แล้วล่ะค่ะ ที่มา www.kapook.com

ด้านบน ด้านล่าง