ปรึกษาเรื่องจมูก

loukgolf

สมาชิกโดดเด่น
12 กุมภาพันธ์ 2015
อยากทราบว่า จมูกที่มีเนื้อดูใหญ่เล็กน้อยฐานค่อนข้างกว้าง สนใจอยากจะทำการแก้จมูกที่เคยเสริมมาแล้วให้ดูเรียวยาวขึ้นเชิดๆพุ่งๆแบบเกาหลี เลยสนใจแก้กับคุณหมอฉันทัสครับ อยากทราบว่าคุณหมอทำของผู้ชายเป็นยังไงบ้างครับ สวยไม๊?? ไม่ค่อยเห็นรีวิวเห้นแต่ของผู้หญิงก็สวยดี ขอถามว่าถ้าพบคุณหมอแล้วอยากได้ทรงแบบผู้ชายพุ่งๆเชิดๆควรจะบอกคุณหมอยังไงให้ท่านเข้าใจ กลัวว่าเจอคุณหมอแล้วจะตื่นเต้นเรียบเรียงคำพูดผิดๆไป ทรงผู้ชายควรทำแบบไหนดีครับ ขอคำแนะนำด้วย หรือมีตัวอย่างจมูกผู้ชายคนไหนที่พอจะไปเป็นตัวอย่างคร่าวๆได้ดี ขอบคุณครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เบื้องต้นเลยต้องดูจากพื้นฐานตัวเองเดิมเป็นหลักครับ ถ้าจมูกสั้นก็ทำยาวพุ่งไม่ได้

ใช้กระดูกช่วยก็ได้แค่ระดับหนึ่งครับ ไม่ได้ทรงดังใจเป๊ะๆหรอกครับ ต้องทำใจส่วนนี้ด้วย

ส่วนจะพูดแบบไหนให้หมอเข้าใจ แต่มีความชอบอยู่ในใจแสดงว่าต้องเห็นจมูกใครสักคนมาแน่ๆ
ก็เสิร์ชรูปในกลูเกิ้ลไปให้หมอด้วยครับ จะได้เห็นภาพว่าเราอยากได้แบบไหนแล้วหมอทำได้แค่ไหนครับ

ส่วนจมูกเดิมค่อนข้างกว้างเนื้อดูใหญ่ก็อาจจะทำให้เรียวได้ในระดับหนึ่งครับ ซึ่งก็ต้องเอาจมูกไปให้หมอจับๆคลำๆดูนะครับ

ส่วนหมอฉันทัส แบบที่ จขกท.พูดเลยครับ หมอถนัดทรงผู้หญิงมากกว่าครับ

แนะนำปรึกษาหมอทรงยศ ดรีมคลินิกอีกที่ครับ หมอทำจมูกใหญ่ให้เล็กได้ออกมาสวย เรียวเลยครับ

noodok

28 กันยายน 2014
ผู้ชายหมอเฉลิมเลยค่า ตอนนี้ก็หมอกลวัชร์อีกคนที่ทำจมูกผู้ชายสวยค่ะ

Venus clinic

24 กันยายน 2015
งานแก้ และดูเหมือนจะเป็นงานยากอยู่เหมือนกัน แต่เท่าที่ฟังดูรูปจมูก ณ ตอนนี้ ฐานกว้าง เนื้อเยอะ ไม่น่าจะเป็นปัญหา อยู่ที่รูปจมูกก่อนแก้แล้วหล่ะว่าเป็นยังไง
และงานแก้นี้จะใช้เทคนิคการเสริมแบบเปิด หรือแบบปิดแพทย์ควรแนะนำและใช้วิธีให้เหมาะสม

ลองมาปรึกษากับเจ๊และทีมศัลยแพทย์ที่ ศูนย์ศัลยกรรมวีนัสคลินิกก่อนก็ได้นะคะ ปรึกษาฟรีค่ะhttps://www.facebook.com/venussurgerycenter/messages/

kwanchanok11

คลินิคแถวรัชดา อยากแนะนำหมอต่อพงค์ หมอมีฝีมือด้านศัลยกรรมใบหน้าเป็นอันดับต้นๆของประเทศ
คุณหมอจะแนะนำและให้คำปรึกษาดีมากคะ คำนึงถึงความพอใจของเรา
และความเหมาะสม หมอจะอธิบายให้เห็นภาพให้ดูง่าย แล้วก้อคำนึงถึงความปลอดภัยของเราด้วยค่ะ
สนใจเข้าไปดู website หมอต่อพงค์คลินิก สอบถามข้อมูลได้ที่ http://www.drtorpong.com/2012/

Phibeauty

24 สิงหาคม 2014
ไม่ว่าคุณจะมีปลายจมูกใหญ่หรือว่าเนื้อบาง การเสริมจมูกด้วยเทคนิคแบบเปิด Open Rhinoplasty ช่วยคุณได้ตรงจุด ให้คุณมีจมูกที่สวย โด่งเรียว ปลายพุ่ง อย่างเป็นธรรมชาติ เป็นเทคนิคที่นิยมทำกันมากในประเทศเกาหลี สนใจข้อมูลทักไลน์สอบถามได้ตลอดนะคะโฆษณาคลินิค.jpg

ด้านบน ด้านล่าง