รีวิวศัลยกรรมปากกระจับบน พร้อมเสริมมุมยก โดย หมอเปิ้ล–พลศักดิ์ วรไกร ^^

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวเคสปากกระจับ ของคุณหมอเปิ้ลครับ ^^

โดยเคสนี้เป็นการทำปากกระจับบน พร้อมเสริมมุมยก สไตล์คุณหมอเปิ้ลกันนะครับ

ปัจจุบันการทำปากกระจับในวงการศัลยกรรมบ้านเรา มาแรงมากครับ ไม่แพ้จมูกเลยก็ว่าได้ครับ

มีคนไข้สาวสวย หนุ่มหล่อเป็นจำนวนมากที่หยิบยื่นริมฝีปากมาให้คุณหมอเปิ้ล ได้บรรจง

เสกสรรค์ให้สวย หล่อ กันมากมายครับ ^^ ซึ่งคุณหมอเปิ้ล พลศักดิ์ วรไกร

เป็นอีกท่านที่มีความเชี่ยวชาญอย่างมากที่จะเนรมิตเรียวปากที่สวยงาม เข้ารูปให้กับใครๆ หลายคน

จุดเด่นของฝีมือเทพๆ ของคุณหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ ก็คือ คุณหมอเย็บแผลสวย เป็นระเบียบ มือเบา ใจเย็น

ทำให้คนไข้หลายต่อหลายคน ทั้งดารา เนตไอดอล หรือคนทั่วไปให้ความไว้วางใจ

ตบเท้ากันมาให้คุณหมอเนรมิตปากสวยๆ ให้ เพราะนอกจากหลังทำการผ่าตัดทันที

ปากไม่บวมไม่ช้ำ ได้รูปสวย คนไข้สามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติ เพราะไหมที่ใช้เป็นไหมละลาย

ผ่าตัดไม่เกินครึ่งชั่วโมงเท่านั้น และภายใน 7 วัน คนไข้จะเร่มดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ ^^

อย่างเคสที่จะรีวิวดังต่อไปนี้ ก็เป็นสาวสวยอายุน้อยอีกท่านครับ ที่เข้ามาศัลยกรรมปากบาง ปากกระจับ

มุมยก กับทางคุณหมอเปิ้ลเมื่อวานสดๆ ร้อนๆครับ ซึ่งจากรูปก่อนทำ และหลังทำ เราจะเห็นถึง

ความแตกต่างได้อย่างชัดเจนครับ ซึ่งก่อนทำสังเกตุบริเวณทั้งปากบน และบริเวณปากล่าง จะมี

ความหนาค่อนข้างมากครับ คนไข้เด็กน้อยท่านนี้เลยหาข้อมูลในการทำปากกระจับ และได้ไปสอบถามหลายคลินิก

หลายหมอ แต่คนไข้ยังไม่ได้ตัดสินใจ จนสุดท้ายมาตัดสินใจทำกับหมอเปิ้ล ครับ

เพราะผลงานรีวิวมากมาย และตอนคุยกับหมอคนไข้บอกรู้สึกมั่นใจครับ ^^

ตอนที่คนไข้เข้ามาปรึกษาในเรื่องการทำปากกระจับกับคุณหมอ คุณหมอแนะนำคนไข้

พร้อมยกรูปตัวอย่างในการเสริมมุมยกไปด้วย เนื่องด้วยคนไข้สาวท่านนี้มีมุมปากที่ตกลงอย่างเห็นได้ชัดเจน

การเสริมมุมยกจะช่วยให้ดูมีมิติ และแก้ไขปัญหามุมปากตกได้อย่างชัดเจน

(แอดมินเคยลงรูปหลังทำปากกระจับมุมยก หลายเคสแล้ว สมาชิกลองดูกระทู้เก่าๆกันนะครับ สวยทุกคนครับ ^^)

คนไข้จึงตกลง และนัดคิวผ่าตัดกับคุณหมออีกทีครับ

วันผ่าตัดจากที่คนไข้รอคอยมาประมาณ 1 เดือนกว่าๆ ก็ถึงเวลาซะทีครับ

คนไข้เดินทางมาด้วยความมั่นใจ และเตรียมตัว เตรียมใจมาดีครับ

โดยเมื่อเข้าพบคุณหมอ คุณหมอได้ทำการออกแบบตามที่ตกลง และดูรายงานที่สรุปไว้

ตอนเข้าพบครั้งก่อนครับ และครั้งนี้คุณหมอได้สอบถามความต้องการของคนไข้

ว่าอยากจะเปลี่ยนแปลงปรับตรงไหนไหม เผื่อคนไข้เปลี่ยนใจครับ 55

แต่คนไข้สาวน้อยท่านนี้ยังยืนยันแบบเดิมครับ คุณหมอจึงอธิบายขั้นตอนการผ่าตัดคร่าวๆครับ

การผ่าตัดครั้งนี้จะแบ่งออกเป็น 2 ส่วนนะครับ ประกอบไปด้วย

1.การผ่าตัดเสริมมุมปากยก

2.การผ่าตัดปากกระจับ บริเวณปากบน

ส่วนขั้นตอนการผ่าตัดสามารถหาอ่านได้ในหัวข้อการรีวิวปากกระจับครั้งก่อนๆครับ

วิธีการ และชั้นตอนแทบจะเหมือนกันหมดทุกอย่างครับ ^^

ส่วนการทำปากมุมยก เสริมมุมยิ้ม ด้วยเทคนิก เฉพาะตัวของหมอเปิ้ลโดยเฉพาะ ที่มีชื่อเรียกว่า

angle smile technique" by Dr.Apple.เป็นเทคนิคส่วนตัวเฉพาะ และคิดค้นโดยหมอเปิ้ล

เป็นการเสริมยกมุมปากให้โค้งขึ้น ปลายมุมปากจะดูเชิดขึ้นครับ

ลักษณะของมุมปากที่ยกขึ้นจะทำให้เหมือนดูยิ้มตลอดเวลาครับ

ทำให้ลักษณะทางอารมณ์ และการแสดงออกดูดีขึ้นครับ

ทั้งนี้การทำมุมปากด้วยเทคนิค angle smile technique จะเสริมทรวดทรงให้สอดคล้อง

กับการทำปากกระจับ ทรงปีกนก ด้วยครับ ทำให้องค์ประกอบหน้าโดยรวม และที่เฉพาะ

บริเวณปากดูดีขึ้น สวย เซกซี่เพิ่มมากขึ้น อย่างชัดเจนครับ

และยังเป็นการออกแบบปากที่เติมเต็ม ที่ดูมีเสน่ห์ มีรอยยิ้ม แรงดึงดูด

สายตาคนรอบข้างได้อย่างชัดเจน เป็นธรรมชาติครับ

และที่สำคัญเป็นการแก้ปัญหาสำหรับคนไข้ที่มีลักษณะมุมปากตกลงครับ

เมื่อเสริมไปแล้วจำสวยขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ ^^

หลังจากเสร็จสิ้นกระบวนการผ่าตัดทั้งหมด ทางคุณหมอได้ให้คนไข้สาวสวยท่านนี้

ได้รับชมผลงาน ครับ คนไข้สาวสวยท่านนี้พอใจ และชื่นชมปากใหม่อย่างเห็นได้ชัดเจนครับ

คนไข้บอกเลยครับว่าชอบมากกกกกกกกก ครับ ^^

แต่คนไข้แอบตกใจนิดนึงครับว่าปากแอบบวม ซึ่งคุณหมอก็ได้ให้ความมั่นใจว่า

เป็นอาการแรกๆหลังจากผ่าตัดเสร็จ ซึ่งผ่านวันที่ 3 ไปแล้วอาการจะดีขึ้นเรื่อยๆ

และสามารถเข้ามาตัดไหมได้อีกทีเมื่อผ่านไปอีก 10 วันครับ

ซึ่งหลังจากนี้ต้องรอให้แผลเข้าที่ก่อน จึงจะมาชมผลงานที่แท้จริงครับ ^^

ก่อนคุณหมอจะให้คำแนะนำ อุปกรณ์ ยา ดูแลแผล และเอกสาร วีดีโอ คู่มือการทำกายภาพ

หลังจากการผ่าตัดปากกระจับ และนัดเข้ามาพบเพื่อดูแผล พร้อมตัดไหมอีก 10 วันครับ

แอดมินได้สอบถามอาการคนไข้วันนี้พบว่า ยังบวมเยอะอยู่ครับ แต่ไม่ได้เจ็บ ไม่ได้ปวดอะไรมากมาย

คนไข้บอกอาจจะน้ำหนักลดเพราะกินไรได้น้อยลงด้วยแหละครับ ต้องเลือกกิน 55

ยังไงถ้าแผลหายเต็มที่ แอดมินจะนำภาพคนไข้สาวน้อยท่านนี้มาให้ทุกท่านได้ชมเชยกันครับ

สมาชิกท่านไหนมีข้อสงสัย คำถาม อยากปรึกษา กับทีมงานหมอเปิ้ล

รายละเอียดสามารถสอบถามได้ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบคุณทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิมากครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง