รีวิวเคสแก้ไขจมูก พร้อมเสริมใหม่ สวยแบบธรรมชาติ สำหรับสาวๆ !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ช่วงเช้าครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวผลงาน และการันตี การแก้ไขจมูกเดิม

พร้อมเสริมจมูกด้วยซิลิโคน บิดได้ !! งอได้ !! มารตฐานอเมริกา เกรดพรี่เมี่ยม !! ครับ !!

โดยเคสคนไข้ท่านนี้เป็นเคสสาวท่านหนึ่งที่ได้เข้ามาทำการแก้ไขจมูกเดิม

พร้อมเสริมจมูกใหม่กับทางคุณหมอเปิ้ลครับ

ซึ่งก่อนหน้านี้สาวท่านนี้มีปัญหาเกี่ยวกับจมูกเดิมที่ไปเสริมมาก่อนหน้านี้ครับ

ผลปรากฎว่าเมื่อจมูกเข้าที่แล้ว คนไข้มีลักษณะจมูกดูรั้งสัน ปลายดูเชิดขึ้นมากไป

ซึ่งคนไข้ไม่พอใจกับลักษณะจมูกที่ได้ คนไข้เลยหาข้อมูลเพื่อจะเข้ามาแก้ไขพร้อมเสริมใหม่ครับ

โดยคนไข้ได้ติดต่อเข้ามาหาทางแอดมิน และประสานงานต่อถึงเลขาคุณหมอเพื่อดูลักษณะเบื้องต้น

และทำการนัดให้เข้ามาพบคุณหมอเปิ้ล เพื่อปรึกษา และรับคำแนะนำในการแก้ไข พร้อมกับการเสริมจมูกใหม่

เมื่อปรึกษา คุณหมอเปิ้ลได้ทำการวิเคราะห์เหตุที่ออกมาเป็นแบบนี้

ให้คำแนะนำกับคนไข้ในการปรับแก้ไข และการเสริมอันใหม่ให้สวยงาม รองรับ และตรงความต้องการของคนไข้

เมื่อสรุปผล และคนไข้ตกลงในเรื่องของแบบจมูกแล้ว ก็รอวันถึงคิวนัดผ่าตัดต่อไปครับ

เมื่อถึงคิวนัดวันผ่าตัด คนไข้เดินมาแล้วก็ผ่าเข้าห้อง ทางคุณหมอได้ทำการวาดแบบ

และมาร์คจุด บนจมูก เพื่อกำหนดลักษณะจมูกที่ต้องการจะให้ออกมา และเพื่อความแม่นยำ

ในการผ่าตัด และการยัดซิลิโคนเข้าไปในตำแหน่งที่ถูกต้องครับ

คุณหมอเปิ้ลได้ทำการเหลาซิลิโคนอย่างปราณีต บรรจงมีการวางเทียบบนจมูกของคนไข้เป็นระยะๆ

เมื่อได้สัดส่วนที่โอเคแล้ว ทางคุณหมอได้ทำการทายาฆ่าเชื้อทั่วบริเวณใบหน้า พร้อมฉีดยาชา

และทำการผ่าตัดถอดซิลิโคนเก่าออกมา !!!

ปรากฎว่ารูปของซิลิโคนเก่าของเดิมที่คนไข้ทำมา ไม่สอดคล้องกับแบบที่คนไข้อยากได้เลยครับ

สังเกตุจากรูปจะเห็นลักษณะ การเปรียบเทียบของซิลิโคนเก่าใหม่ครับ

ทั้งคุณภาพของตัวซิลิโคน และการเหลาแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ = =

ซิลิโคนอันเก่าเป็นแทงตรง ปลายตัด ไม่มีความโค้งเว้าของรับกันสันจมูก

ซึ่งเป็นสาเหตุที่ทำให้จมูกที่ทำมาก่อนหน้านี้เกิการรั้งสัน และบริเวณปลายจมูกดูเชิดขึ้นมากครับ

ทั้งนี้อาจจะมีส่วนเกี่ยวกับขั้นตอนของการยัดเพื่อเสริมเข้าไปในจมูกด้วยครับ

การเหลาดูไม่มีความปราณีต และคำนึงถึงเมื่อเกิการรัดตัวของเนื้อเยื่อหลังทำไปแล้วจนแผลหาย

ผลที่ออกมาตอนแรกจึงเป็นสาเหตุที่ทำให้คนไข้ เกิดผิดหวัง และเกิดปัญหาจึงต้องมาทำการแก้ใหม่ครับ = =

(แต่ดูซิลิโคนของหมอเปิ้ลที่ทำการเหลาสิครับ มีความสวยงาม และจุดประสงค์เพื่อแก้ปัญหาที่เกิดจากของเดิมของคนไข้

โดยซิลิโคนที่ทางคุณหมอเปิ้ลใช้ จะเป็น ซิลิโคน เกรด A มารตฐานโลก นำเข้าจาก อเมริกา มีการรับรอง คุณสมบัติสามารถ บิดได้

งอได้ ไม่แข็ง และไม่อ่อนจนเกินไป เพื่อความแข็งแรงของซิลิโคนจมูกครับ)

ต่อมาทางคุณหมอเปิ้ลนำซิลิโคนที่เหลาอันใหม่ทำการยัดๆเสริมเข้าไป

พร้อมจัดระเบียบ รูปทรง ทำปลายให้สวยงามแบบที่คนไข้ต้องการ

ก่อนจะทำการเย็บปิดแผลให้สนิทอย่างบรรจงสวยงาม

พร้อมเช็ดยาฆ่าเชื้อออก พร้อมยกกระจกให้คนไข้รับชมผลงานครับ

คนไข้สาวท่านนี้พอใจมากครับ อาการบวมช้ำ อักเสบ น้อยมากครับเคสนี้

และจมูกเก่ากับใหม่เปลี่ยนไปเลยครับ ดูเข้าที่สวยงามมีความต่างค่อนข้างชัดเจน

ดูไม่รั้งสันเหมือนของเดิม ดั้งจมูกก็โด่งตามขนาดที่อยากได้ รวมถึงปลายก็สวยงามไม่เชิดแบบตอนแรกครับ

ทุกส่วนอยู่จุดกึงกลางของจมูกพอดีแปะ มีความสวยงาม ตามสไตล์หมอเปิ้ลครับ

และคุณหมอได้ให้คำแนะนำคนไข้ในการดูแลรักษาแผล พร้อมอุปกรณ์ ยา ในการดูแล

ก่อนคุณหมอจะนัดดูแผล พร้อมตัดไหมอีก 10 วัน

หลังการผ่าตัด พักฟื้น แอดมินได้สอบทาง อาการตลอด พบว่าดีขึ้นเรื่อยๆครับ ^^

ยังไงถ้าคนไข้หาย จมูกเข้าที่แล้ว แอดมินจะนำผลงานมาแสดงให้ท่านสมาชิกได้ชมกันนะครับ

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง