รีวิว เคสหลังศัลยกรรม รวมระยะเวลา 10 วัน การเสริมจมูก ทำปากกระจับ บน-ล่าง โดย หมอเปิ้ล พลศักดิ์ วรไก

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุุกท่านนะครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาติเขียนรีวิว เพื่อนำเสนอ !!

ผลงานหลังผ่าตัดเสริมจมูก และทำปากกระจับบนล่าง เป็นระยะเวลารวม 10 วันนะครับ

ซึ่งก่อนหน้านี้แอดมินได้ลงรีวิวคนไข้สาวท่านนี้ในช่วงเข้ารับการผ่าตัดแก้ไข พร้อมเสริมจมูกใหม่

และทำปากกระจับไปด้วยรวดเร็ว วันเดี่ยว จบ ครับ ^^

เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านสามารถติดตามหาอ่านได้ในกระทู้รีวิวก่อนหน้านี้นะครับ

และวันนี้เองแอดมินจะโชว์ผลงานคนไข้หลังจากทำศัลยกรรมไปแล้วในระยะเวลาอันสั้นนะครับ

ดูจากรูปที่แอดมินได้นำเสนอ พบว่าโดยรวมแล้วเข้าที่สวยงาม แตกต่างจากตอนแรกที่เข้ามาทำมากครับ

เดิม และใหม่มีการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น สวยขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ

จมูกดูเรียวสวยงามรองรับกับใบหน้ารูปไข่ยาวของคนไข้ รวมถึงปากกระจับที่ทำไป ก็สอดคล้องด้วยเช่นกันครับ

ก่อนหน้านี้คนไข้สาวท่านนี้ได้ไปเสริมจมูกมาแต่ผลที่ออกมาไม่เป็นที่น่าพอใจครับ จมูกดูรังสัน แอบเบี้ยวนิดนึง

และปลายดูเสี่ยงต่อการทะลุของซิลิโคนในอนาคตได้ครับ คนไข้เลยเข้ามาแก้กับทางคุณหมอเปิ้ล

และในกระทู้ก่อนได้ลงตัวอย่างซิลิโคนเปรียบเทียบระหว่างของเดิม กับของใหม่ที่ทำ เพื่อให้ดูกันด้วยครับ

ซึ่งมีความแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง ทั้งคุณภาพวัสดุ เกรด รวมถึงการเหลาที่ไม่สอดคล้องกับหน้าคนไข้ครับ

แต่ครั้งนี้คุณหมอเปิ้ลได้เนรมิตความสวยงามให้คนไข้เห็นได้อย่างชัดเจนครับ

รวมถึงปากกระจับก่อนหน้านี้คนไข้ก็มีเนื้อที่ปากบนและปากล่างเยอะครับ หมอเปิ้ลก้ได้ทำการตัดออกทั้งปากบน

และล่างให้ดูสมส่วนในขนาดที่พอเหมาะ ไม่บางไป ไม่เยอะไป ดูเป็นธรรมชาติตามสไตล์ และก็ทำการเย็บเข้ารูป

เป็นทรงปีกนกที่สวยงามชัดเจนครับ

ซึ่งเคสนี้คนไข้หลังจากทำไปแล้ว คนไข้ดูแลตามคำแนะนำของคุณหมออย่างเคร่งครัดมากครับ

ทำให้วันที่นัดเข้ามาตัดไหม (10วันหลังผ่าตัด) แผลคนไข้เข้าที่สวยงามอย่างชัดเจน แผลมีการปิดตัวอย่างชัดเจน

และคุณหมอกทำการตัดไหมออกเป็นที่เรียบร้อยครับ

คนไข้บอกเพื่อนและคนรอบข้างต่างทักตนว่า สวยขึ้น เปลี่ยนไปมากเลยครับ ^^

และคนไข้ยังบอกแผลหายเร็วมากครับ ซึ่งคิดว่าจะนาน และอาจจะบวมในตอนแรก

แต่จากการสอบถามพบว่าจะบวมสุด 2-3 วันแรกเองครับ อาจจะหาไรทานยากหน่อย

เพราะต้องขยับปากให้น้อยที่สุดครับ แต่ก็ผ่านมาด้วยดีตามทริ๊กคุณหมอเปิ้ลแนะนำ

เอาเป็นว่าแอดมินก็ขอแสดงการเปลี่ยนแปลงสวยงาม ตามไสตล์ธรรมชาติของคนไข้สาวสวยท่านนี้ด้วยนะครับ

และหวังว่าจะได้เข้ามาเพิ่มเติมใหม่ในส่วนอื่น 55+

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ครับ เพื่อนสมาชิกท่านไหนมีข้อคำถามข้อสงสัย

สามารถติดต่อได้ตามที่อยู่ลายเซ็นนะครับ

ขอบคุณทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง