รีวิวศัลยกรรมตาสองชั้น แผลยาว สำหรับสาวๆ !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะรีวิวการทำตาสองชั้น พร้อมยกกระชับหนังตา

แก้ปัญหาสาวๆที่มีหนังตาเยอะ ตาตูบ ตาตก กันนะครับ

ด้วยเทคนิคการผ่าตัดชนิดแผลยาว ให้ทุกท่านได้รับชมกันนะคราฟ ^^

ปัจจุบันการทำตาสองชั้นเป็นศัลยกรมที่กำลังได้รับความนิยมไม่แพ้การทำจมูก

การทำปากกระจับนะครับ เพราะตาก็เป็นอวัยวะที่สำคัญในการสื่อสาร

และสามารถบ่งบอกถึงอารมณ์ บุคลลิกของแต่ละท่านได้เป็นอย่างดีครับ

และการศํลยกรรมตา จะเป็นการแก้ไขปัญหาหนังตาตกตามอายุไปด้วยครับ

การผ่าตัดทำตาสองชั้นด้วยเทคนิคการผ่าแบบแผลยาวนั้น เหมาะสำหรับ

คนไข้ที่มีเนื้อในหนังตาค่อนข้างเยอะ หย่อนยาน อาจจะเป็นที่ลักษณะธรรมชาติ

ของคนไข้สำหรับคนที่มีอายุน้อย วัยรุ่น และเหมาะสม

สำหรับสาวๆที่เริ่มมีอายุ หรือมีหนังตาที่เริ่มหย่อยยาน ให้แลดูเรียวขึ้น กระชับขึ้น

และแลดูธรรมชาติ ครับ อาจจะทำให้ดูเด็กลงได้ด้วยครับ !!

โดยเคสที่แอดมินทำการรีวิวนี้ เป็นคนไข้สาวท่านหนึ่งที่มีตาสองชั้นอยู่แล้วระดับหนึ่งแต่ยังไม่ชัดเท่าไหร่

ถ้าดูระยะไกล หรือมุมหน้าตรงจะเหมือนคนมีตาชั้นเดียวเลยครับ ^^

และคนไข้มีปัญหาในเรื่องของหนังตาบนที่ตก เพราะมีเนื้อและไขมันที่บบริเวณหนังตาเยอะครับ

ซึ้งความต้องการของคนไข้ท่านนี้อยากจะได้ตาสองชั้นให้ดูชัดเจน หวานๆ สดใสๆ มีมิติมาขึ้น ^^

จึงทำให้ต้องมีการผ่าตัดตกแต่งหนังตาส่วนเกิน ตกแต่งกล้ามเนื้อและก้อนไขมันที่มีอยู่ พร้อมกรีดเพื่อ

ทำตาสองชั้น ให้คมชัดสวยงาม ตามที่คนไข้ต้องการครับ

ทางหมอเปิ้ลได้ทำการวิเคราะห์ ออกแบบจนคนไข้พอใจ ซึ่งหมอเปิ้ลได้ให้คำแนะนำว่า

การเสริมตาสองชั้นในเคสนี้ จะทำการผ่าตัดกรีดแผลยาว ลึกสองชั้น เพื่อตัดกล้ามเนื้อ ไขมัน ออก

เพื่อให้ดูไม่หย่อน และกระชับมากขึ้น รวมถึงบาดแผลที่เปิดจะทำการเย็บเข้ารูปเเพื่อเสริมตาสองชั้น

ซึ่งจะคงสภาพแบบนี้ ไปอีกนานครับ และหลังผ่าตัดจะเห็นผลถึงการเปลี่ยนแปลงทีนทันครับ

ซึ่งคุณหมอได้ทำการออกแบบ มาร์คตำแหน่งส่วนที่จะกรีด และส่วนหนาบางของเนื้อที่จะทำการตัดออกครับ

การผ่าตัดหมอเปิ้ลได้ฉีดบอคยาชาบริเวณส่วนที่อาจจะเจ็บบริเวณรอบดวงตาครับ

และใช้มีดกรีดตามแบบที่ร่างไว้ ก่อนจะเปิดแผล ละใช้ เลเซอร์กรีดในชั้นสอง และทำการตัดกล้ามเนื้อ ไขมัน

ส่วนที่เกินออกไป จนได้สัดสวนที่พอเหมาะ จากนั้นจึงทำการเย็บปิดแผลทั้งหมดโดยอาศัยเทคนิคส่วนตัว

ของหมอเปิ้ลในการเย็บครับ ^^ ใช้เวลาประมาณ 30 นาทีโดยรวมครับ

หลังจากผ่าตัดเสร็จอาการบวมเคสนี้มีนิดหน่อยครับ

เพราะว่าแผลที่ทำมีขนาดยาว และทำการกรีดตัดเนื้อถึงสองชั้นด้วยครับ ^^ แต่ก็ไม่ถึงกับบวมมาก หรือเจ็บมากครับ ^^

จากการสอบถามคนไข้หลังผ่าตัด คนไข้บอกว่าตอนผ่าตัดก็ไม่รู้สึกเจ็บหรืออะไรเลยครับ

ซึ่งคุณหมอได้ทำการฉีดยาชาที่ถูกจุด และมีขั้นตอนการผ่าตัดที่รวดเร้วครับ แผลเลยไม่มีอาการช้ำ บวมมากครับ

ก่อนทางคุณหมอจะให้คำแนะนำคนไข้ พร้อมยา และประคบเย็น

เพื่อผ่อนคลาย ละลดการอักเสบ และป้องกันแผลที่อาจจะบวม ครับ

ก่อนจะให้คนไข้เดินทางกลับบ้านพักผ่อนครับ หลังจากนั้นแอดมินได้สอบถามอาการคนไข้อย่างต่อเนื่อง

พบว่าแผลค่อยๆหายละดีขึ้นเรื่อยๆครับ รูปที่แสดงเป็นรูปหลังจากการผ่าตัดเสร็จ

ลองสังเกตุดูจะเห็นว่า สวยมาก เหมือนปกติเลยด้วยซ้ำรับ เดี่ยวเรามาติดตามผลคนไข้เคสนี้กันต่อไปครับ

ขอบคุณสมาชิก และทางเว็บไซต์มากครับ

ท่านใดสนใจ อยากสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อได้ทางลายเซ็นครับ

หวังว่าเคสนี้จะเป็นทางเลือกหนึ่งในการตัดสินใจของทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง