รีวิวหลังศัลยกรรมเสริมจมูก 10 วัน โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ จะขออนุญาติมารีวิวเคส

คนไข้หลังศัลยกรรมเสริมจมูก 10 วันของคุณลูกค้าสาวสวยท่านหนึ่งครับ ^^

ซึ่งได้มาอัพเกรดเสริมจมูกกับทางคุณหมอเปิ้ลนะครับ

รูปที่แอดมินนำมารีวิวเป็นรูปถ่ายไว้ล่าสุดตอนคนไข้เข้ามาทำการตัดไหม และให้หมอเปิ้ลดูแผล

และเช็คความสวยงามหลังเสริมจมูกไปเป็นระยะเวลา 10 วันครับ (เข้ารูปสวยมากครับ)

ซึ่งก่อนหน้านี้คนไข้ท่านนี้มีดั้งค่อนข้างน้อยครับ แทบจะไม่มีเลยก็ว่าได้ครับ สันจมูกยังไม่โด่งเท่าไหร่

แต่ลักษณะคนไข้เป็นคนดูดีอยู่แล้วครับ ถ้าทำไปคุณหมอยังการีนตีเลยครับสวยแน่นอน

คนไข้จึงอยากทำให้จมูกดูเรียวสวยงาม และโด่งมากขึ้นครับ รวมทั้งเป็นธรรมชาติครับ

ตอนแรกคนไข้แอบกังวลว่ากลัวตัวเองทำแล้วจะไม่สวยเหมือนคนอื่นๆ ครับ คิดมากกเลยครับ

คนไข้เลยติดต่อผ่านมาทางเลขาคุณหมอเพื่อเข้ามาปรึกษากับทางหมอเปิ้ลดูครับ

หลังจากได้อ่าน และรับชมการรีวิวเคสจมูกที่ผ่านมาจำนวนมากของคุณหมอครับ

และคนไข้คิดว่าชอบสไตล์การออกแบบ และการผ่าตัด รวมถึงจมูกคนไข้อื่นๆที่หายดีแล้ว

ตรงตามแบบที่คนไข้อยากได้เยอะ แอดมินสอบถามคนไข้พบว่า คนไข้ชอบที่ดูไม่หลอกๆ เป็นธรรมชาติครับ

ก่อนหน้านั้นคนไข้ได้รวบรวมข้อมูลศึกษาเกี่ยวกับจมูก และตัดสินใจเลือกแพทย์ อยู่นานมากครับ

และคนไข้สาวท่านนี้ได้ไปปรึกษาหลายคลินิกครับแต่ยังไม่ได้ตัดสินใจ พอมาปรึกษาขอคำแนะนำจากหมอเปิ้ล

คนไข้ประทับใจในการแนะนำ และการออกแบบคร่าวๆรวมถึงการแนะนำที่ตรงไปตรงมาของคุณหมอเปิ้ล

จนคนไข้มั่นใจและจองคิวผ่าตัดกับทางคุณหมอเปิ้ลในที่สุดครับ

เคสนี้จบลงด้วยดีครับ การผ่าตัดราบรื่น หลังจากการผ่าตัดอาการบวม ช้ำน้อยมากครับ

และคุณหมอได้เหลาซิลิโคนที่จะผ่าตัดเสริมเข้าไป อย่าปราณีต และรองรับกับจมูกคนไข้ และใบหน้าโดยรวมครับ

(คุณหมอเปิ้ลเวลาผ่าตัดเสริมจมูกกับคนไข้ทุกครั้ง การเหลาซิลิโคนจะเหลาขึ้นรูปใหม่ทั้งหมด เป็นเคสบายเคสครับ

เพื่อให้ซิลิโคนที่เสริมเข้าไปสอดคล้องกับใบหน้า และเข้ารูปตามสัดส่วนเดิมของจมูกเดิมคนไข้ครับ จะไม่ใช้ซิลิโคนสำเร้จรูปทั่วไป

การเหลาซิลิโคนของคุณหมอจึงใช้เวลาในกระบวนการขั้นตอนนี้ค่อนข้างนานครับ และซิลิโคนที่ใช้เป็นเกรดเอ นำเข้าจากอเมริการ

เป็นที่รับรองทางการแพทย์่ต่างประเทศครับ)

อยู่ในตำแหน่งกึ่งกลางพอดีครับ หลังผ่าตัดคนไข้ประทับใจในฝีมือคุณหมอเปิ้ลมากครับ

คนไข้ชมตั้งแต่ทีมงาน การตอบคำถาม การนัด การจองคิวเพื่อปรึกษา และผ่านตัด

รวมถึงชมคุณหมอเปิ้ลมากมายครับ ที่สรรค์สร้างความสวยให้กับคนไข้สาวท่านนี้ ดูดี ดูมั่นใจขึ้นครับ

หลังจากนั้นประมาณ 10 วันคนไข้ได้เดินทางเข้ามาพบ เพื่อทำการตัดไหม ซึ่งหลังจาก 10 วัน

คนไข้แผลดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ ไม่มีข้อผิดพลาดใดๆ และคุณหมอก็ทำการตัดไหมเป็นที่เรียบร้อยครับ

และล่าสุดเมื่อวานนี้เองคนไข้ได้เข้ามาปรึกษาคุณหมอเรื่องเสริมหน้าอกครับ ทางเลขาคุณหมอเลยขออนุญาติ

แชะภาพคนไข้สาวท่านนี้เพื่อให้แอดมินได้มาลงเขียนรีวิวครับ ^^

ท่านไหนสนใจสามารถติดต่อขอรับคำปรึกษา สอบถามเกี่ยวกับศัลยกรรมได้ตลอดตามลายเซ็นครับ ^^

ขอบคุณทุกท่านสมาชิกที่รับชม และทางเว็ปไซต์เป็นอย่างสูงครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง