เสริมจมูก ซิลิโคนอเมริกาบิดได้ Absolute beauty clinic

peachja

สมาชิกใหม่
8 มิถุนายน 2015
สวัดดีค่ะ เรามารีวิวเสริมจมูก โดยคุณหมอชาติชาย ที่ Absolute beauty clinic ค่ะ
เพื่อนๆ คนไหนสนใจ เซลล์ที่ดูแลเราคนนี้จ้า ไอดี b_surgery ค่ะ ลองแอดดูนะค่ะ เราได้โปร พร้อมของแถมจากพี่คนนี้ค่ะ ใจดีมากเลยค่ะ
หลังทำ ติดตามตลอดค่ะ

ของเราทำมา ราคา 35000 ค่ะ ซิลิโคนอเมริกา บิดได้ค่ะ
เราโชคร้ายหน่อยค่ะ ทำมา เขียวช้ำเยอะเชียวค่ะ กว่าจะหาย แดง เขียว มาเหลือง โอ้ยยยย แทบแย่
ดีที่มีพี่ พนักงาน ค่อยคุยให้กำลังใจอยู่ตลอดค่ะ
เราโอเคนะค่ะ ที่พี่เขาทักมาตลอด แต่บางทีก็เช้าไปค่ะ เผื่อมีคนของคลินิกมาเปิดดูเนอะ “ บอกไว้ค่ะ ทักมาเช้าเกิ๊นนนน “
ตอนนี้พอแต่งหน้าไปทำงาน ลงรองพื้นนิดหน่อย ไม่เห็นเลยค่ะ รอยต่างๆ แฮปปี้มากค่ะ
มาดูรูปดีกว่านะค่ะ น่ารีวิวเป็นภาพดีกว่า พิมพ์ๆไปค่ะ เดี๋ยวเพื่อน ๆ จะไม่อ่านกันซะก่อน

ก่อนหลังค่ะ

ก่อนทำค่ะ

หลังทำ 2 ชั่วโมงค่ะ ลั้นลาสุด ๆ ไม่เจ็บค่ะ ยังไม่เจ็บ

แต่วันที่สอง สาม สี่ ดิค่ะ บอกเลยว่า หยุดค่ะ หยุดถ่ายรูป ฮือๆๆๆๆๆ สุดๆ ไปเลย แดง เขียว จนเหลืองวันที่ 4 ค่ะ

ครบ 7 วันค่ะ เอาพาสเตอร์ออกแล้ว รอยต่างๆที่ มีเริ่มหายค่ะ แต่งหน้าก็คงไม่เห็น ดีใจมากค่ะ ที่หายเร็ว เราประคบอุ่นตั้งแต่วันที่ 5 ค่ะ เพราะพี่ที่คลินิกบอกว่า ถ้ามันเหลืองแล้ว ให้ประคบอุ่นเลยค่ะ

วันที่ 10 หลังเสริมค่ะ อาการเริ่มหายดีขึ้นมาก ๆแล้วค่ะ ทิ้งลอยไว้เล็กน้อย ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ ไม่เจ็บแล้ว เราล้างหน้า ให้แผลโดนน้ำไปเลยค่ะ แล้วรีบมา ล้างด้วยน้ำเกลือทีหลัง ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะค่ะ

14 วันค่ะ ไปตัดไหมมาเรียบร้อยค่ะ ไหมบางเส้นหลดเองค่ะ แค่ไปดึง ๆ ออกค่ะ รำคาณมาก เขาบอกปล่อยหลุดเองก็ได้ แต่ไม่ไหวค่ะ มันเหมือนขนในจมูกเลย อี้ ๆ ๆ ๆ ดีที่มันเป้นสีขาว

รูปต่อไปค่ะ ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ ทุกอย่างปกติดีมาก ปลายไม่แดง ( ไม่น่าจะทะลุเนอะ เพราะหมอทำมาโด่งจุง )

เพื่อนๆ คนไหนสนใจ สอบถามเราได้ค่ะ ถ้ามีเวลา จะแอบมาตอบนะค่ะ หรือแอดไลน์ทัก พี่ที่ดูแลเราไปเลยค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
จริงๆน่าจะได้ปลายสวยกว่านี้นะเนี่ย

ถ้าลดตรงสันลงมานิด แล้วเน้นไปที่ยืดปลายให้ยาวขึ้นจะดูสวยกว่านี้ครับ

ด้านบน ด้านล่าง