เสื้อขาวกลายเป็นเสื้อเหลืองทำไงดีครับ

naroot

สมาชิกใหม่
19 พฤษภาคม 2015
ช่วงนี้ต้องออกแดดบ่อยมาก ซึ่งผมก็พอเข้าใจนะครับว่า เสื้อขาวมันเปื้อนง่าย แต่ผมก็มีแต่เสื้อขาวเป็นซะส่วนใหญ่ เพราะรู้สึกว่าใส่เท่าไหร่มันก็ยังดูอินเทรนด์ ไม่เชย ทั้งเสื้อเชิ๊ต เสื้อกล้าม เสื้อยืด ของผมเป็นสีขาวเกิน 80 % เลย
เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ ปัญหาคือ ด้วยระยะเวลาที่มีจำกัด ผมกลับถึงบ้าน ก็โยนชุดที่ใส่เข้าเครื่องซักผ้า เพื่อรอซักวันเสาร์หรืออาทิตย์ทีเดียว ซึ่งการซักแต่ละครั้งผมปั่นสองรอบเลยนะ แต่เหมือนยิ่งซักมันก็ยิ่งหมอง คราบก็เหมือนฝังแน่น พอจะมีวิธีซักให้มันขาว ไม่เหลือง ไหมครับ ตอนนี้จับเสื้อผ้าเหล่านี้มาใส่แล้วรู้สึกว่าตัวเองดูมอมแมมยังไงไม่รู้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าเลยครับ

betty

สมาชิกใหม่
27 พฤษภาคม 2015
เย้ยยยย++ ไม่แนะนำให้ซักเครื่องเลยอ่า อยากให้ซักมือดีกว่าน๊าา
ลองแช่ผ้าไว้ก่อนกับน้ำหรือน้ำเกลือแล้วใส่ โอโม่ แอนตี้แบค ไปด้วย ทิ้งไว้ซัก 2-3 ชม.
จากนั้นมาลองขยี้ จะรู้สึกว่าคราบมันจะหลุดออกมาที่นำเลย ขยี้ง่ายดีนะถูๆขัดๆก็ออกแล้ว
ซักเครื่องอ่า มันไม่ค่อยสะอาด แล้วตามจุดที่มีคราบเราก็ไม่สามารถที่จะไปถูๆได้อ่า
เราเลยคิดว่า ซักมือนี่แหละสะอาดสุดแล้ววว

ด้านบน ด้านล่าง