เรื่องฉีดไขมัน

0pEL

Administrator
Staff Member
จะฉีดไขมันเข้าที่ไหนหรือครับ

Buffy

Junior Member
14 ธันวาคม 2013
บริเวณหร้าผากอ่ะค่ะ หมอวีระพันธุ์ บางแสนดีหรือเปล่าอ่ะค่ะ

datoki.99

16 ธันวาคม 2013
ที่จะฉีดหน้าผากด้วยไขมัน นี่ช่วยในเรื่องอะไรหรอครับ ปกติไม่ค่อยเห็นคนเค้าฉีดไขมันด้วยหน้าผาก

ผมเลยแอบสงสัย;)

0pEL

Buffy โพสต์ว่า:
บริเวณหร้าผากอ่ะค่ะ หมอวีระพันธุ์ บางแสนดีหรือเปล่าอ่ะค่ะ
แนะนำหมอศรัณย์ครับ เพราะเคยเห็นหลายเคสแล้ว หน้าผากสวยอิ่มเลยครับ

0pEL

datoki.99 โพสต์ว่า:
ที่จะฉีดหน้าผากด้วยไขมัน นี่ช่วยในเรื่องอะไรหรอครับ ปกติไม่ค่อยเห็นคนเค้าฉีดไขมันด้วยหน้าผาก

การฉีดไขมันที่หน้าผาก จะทำให้หน้าผากโหนก และอิ่มขึ้นครับ ถ้าไม่เข้าใจ ให้ดูหน้าผากของ ชมพู่, พลอย เฌอมาลย์, ปอย ตรีชฎา เป็นต้น การที่มีหน้าผากอิ่มหรือโหนกออกมา จะทำให้หน้าดูหวานขึ้นนั่นเองครับ

freshnight

30 สิงหาคม 2013
datoki.99 โพสต์ว่า:

บางคนหน้าผากจะแบนมาก ทำให้ไม่รับกับใบหน้าส่วนอื่น หรือบางคนก็ว่าโหงวเฮ้งไม่ดี ก็สามารถฉีดไขมันตัวเองให้หน้าผากโหนกนูนขึ้นได้ครับ

freshnight

ส่วนตัวเคยเห็นเคสฉีดไขมันที่หมอศรัญเหมือนกัน ค่อนข้างถูกใจครับ

pattyuri.jaji

ฉีดไขมัน ราคาประมาณเท่าไหร่ ใครพอรู้มั๊ย

panarai.peela

สนใจอยู่เหมือนกันค่ะ ชอบหน้าผากชมพู มากเลย

Kambum_bumm

อ้ออ เพิ่งทราบว่ามีฉีดไขมันหน้าผากด้วย แล้วไขมันที่มาฉัดนี่คือไขมันในตัวเราเองเลยหรอไข ทราบมั้ยคะว่าเป็นไขมันจากส่วนไหน?

panonglek

7 กุมภาพันธ์ 2014
หาข้อมูลอยู่เหมือนกัน ฉีดไขมันนี้ สอบถามมาบ้าง เห็นเค้าบอกไขมันต้นขา นะ PA อยากทำมั่งค่ะ.....:rolleyes:

N'amfar

17 กุมภาพันธ์ 2014
ฉีดแล้วจะอยู่ทน อยู่ทานมั๊ยเอ่ย มียุบๆ ป่ะค่ะ

freshnight

Kambum_bumm โพสต์ว่า:
อ้ออ เพิ่งทราบว่ามีฉีดไขมันหน้าผากด้วย แล้วไขมันที่มาฉัดนี่คือไขมันในตัวเราเองเลยหรอไข ทราบมั้ยคะว่าเป็นไขมันจากส่วนไหน?
เอามาจากร่ายกายเราแหละครับ อยากเอาจากตรงไหนก็ได้ที่มี เช่น หน้าท้อง สะโพก ต้นขา เป็นต้นครับ

freshnight

panonglek โพสต์ว่า:
หาข้อมูลอยู่เหมือนกัน ฉีดไขมันนี้ สอบถามมาบ้าง เห็นเค้าบอกไขมันต้นขา นะ PA อยากทำมั่งค่ะ.....:rolleyes:
ต้นขาก็ได้ครับ ได้สองต่อ ส่วนที่เยอะเกินก็ลดลง เอาไปเพิ่มส่วนที่ต้องการ

freshnight

N'amfar;n6673 โพสต์ว่า:
ฉีดแล้วจะอยู่ทน อยู่ทานมั๊ยเอ่ย มียุบๆ ป่ะค่ะ

อยู่ได้ 2-3 ปีครับ

Nname

สมาชิกโดดเด่น
จริงๆการฉีดไขมันก็มีมาซักระยะนึงแล้วค่ะ แต่หลังการฉีดจะสลายไปมากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กะร่างกายของแต่ละคน เพราะร่างกายของเราสามารถเผาผลาญได้ต่างกัน แนะนำคุณหมอศรัณย์อีกท่านด้วยค่ะ เพราะเคยเห็นฝีมือ และดูเป็นธรรมชาติ ก่อนจะตัดสินใจเลือกคุณหมอต้องศึกษาข้อมูลดีๆ เพราะค่าใช้จ่ายในการฉีด ราคาค่อนข้างจะสูง และต้องดุร่างกายของเราด้วยค่ะว่ามีไขมันมากพอที่จะนำมาใช้ได้หรือไม่ บางคนบอกว่ามีที่บริเวณหน้าท้องเต็มเลย แท้จริงอาจไม่ใช่ไขมัน แต่เป็นหนังหน้าท้อง ดังนั้นต้องเข้าไปพบคุณหมอค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง