หน้าบานแถมคางยื่น ควรจะเลือกทำอะไรดีคะ

AA2

สมาชิกใหม่
สวัสดีคะ
อยากจะขอแนะนำจากพี่ๆเพื่อนด้วยนะคะ ส่วนตัวเป็นคนหน้าใหญ่บานมาก แถมคางยาวและยื่นแต่ไม่มีปัญหาเรื่องฟันคะ อยากจะทราบว่าเคสนี้ควรจะเลือกทำแบบไหนดีคะถ้ามีเวลาแค่ 1 เดือนเท่านั้น
1. ตัดกรามเลย (แอบกลัวผลข้างเคียง เช่นฟันร่วงหมดปาก, ปากเบี้ยว, ปากชาไปตลอดไม่หายคะ)
2. ร้อยไหมหน้าเรียว (ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยคะ)
3. ฉีดโบท็อก (กลัวไม่หน้าดูแข็ง ยิ้มแล้วดูแปลก, กลัวไม่ได้ผลเสียเวลาและเงินคะ)
ขอบคุณมากๆคะ

D

DavidMinho

Guest
มีรูปประกอบไหมครับ แบบหน้าตรงและด้านข้างอะครับ
:D

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ขอดูรูปนิดนึงครับ ว่าควรปรับตรงไหนครับ

นึกภาพตามออก แต่มองปัญหาไม่ออกครับ

AA2

สมาชิกใหม่
ต้องขออภัยด้วยนะคะ พอดีไม่สะดวกจะลงรูปเลยคะ ขอบอกรายละเอียดแทนนะคะ หน้าใหญ่ออกแนวกางออกคะและคางยาวยื่นเหมือนพระจันทร์ครึ่งเสี้ยว ตามที่บอกเลยคะ เคยไปดูหมอดูมาทุกคนบอกโหวเฮ้งดีแต่ขอบอกตามตรงคะว่ามันไม่มีความสวยเลย ทุกวันนี้รู้สึกไม่อยากคิดเรื่องโหวเฮ้งมากแล้วคะแค่อยากสวยบ้าง เคยคิดว่าอยากจะตัดกรามไปเลยเพราะจะได้จบๆครั้งเดียว แต่ก็กลัวเรื่องผลข้างเคียงต่างๆ ว่าแต่เคยมีท่านใดตัดกรามมาแล้วกรามเบี้ยวไม่เท่ากันบ้างมั้ยคะ?
รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ

freshnight

ตัดกราม ปัญหาที่เคยพบ คือตัดมากเกินไป ลูกค้าอยากได้เรียวๆ พอออกมามันก็จะดูประหลาดหน้าแหลมๆ เพราะคนที่มีกราม มักมีโหนกแก้มด้วย

มีคนปากเบี้ยวนานเป็นปีๆ เพราะโดนเส้นประสาทเสียหาย

ไม่เท่ากันมีน้อยมาก เพราะปกติหมอจะวัดและตัดสองข้างเท่ากันอยู่แล้ว

ส่วนปัญหาเรื่องกรามนั้นที่อยากดูรูปเพราะ บางทีคนเรามีปัญหาหน้าบาน แต่จับประเด็นผิด
บางคนหน้าบานเพราะกล้ามเนื้อโต ซึ่งกรณีนี้สามารถฉีดโบท็อกซ์ก็ยุบกรามได้ไม่จำเป็นต้องไปตัด

ส่วนหากคางยื่นมากๆ ตัดกรามยิ่งจะทำให้ดูคางดูแหลมและก็ยื่นไปอีก อาจจะต้องตัดเลื่อนคางให้สั้นลง
ซึ่งแต่ละปัญหาต้องแก้ให้ตรงจุด

บรรยายด้วยตัวหนังสือนั้น ไม่เห็นภาพจึงไม่สามารถชี้ชัดตรงจุดได้นอนกจากแนะนำกันแบบกว้างๆ ให้รู้จักวิเคราะห์ปัญหาของตัวเองให้เป็น หาแนวทางแก้ไขให้ถูกต้อง ป้องกันข้อผิดพลาดจากการศัลยกรรมที่จะเกิดขึ้น

AA2

สมาชิกใหม่
ขอบคุณมากๆคะคุณfreshnight ที่สละเวลามาตอบ
คือลองไปปรึกษาคุณหมอมาแล้วคะ หมอบอกว่าต้องตัดกรามแล้วตัดเลื่อนคางให้สั้นเพราะคางยาว. ฟังแล้วแอบกลัวเพราะมันดูเป็นงานช้างมาก ทำออกมาสวยก็สวยเลยแต่ถ้าทำมาเจอปัญหาจบ จริงๆอยากเห็นตัวอย่างเคสคนที่เคยตัดเลื่อนคางให้สั้นว่าออกมาแล้วจะเป็นยังไงคะ
คุณ freshnight พอจะแนะนำได้มั้ยคะว่าหมอท่านใดชำนาญเก่งในเคสนี้บ้าง? สงสัยคงต้องคิดยาวเลย ขอบคุณมากๆนะคะ

freshnight

เคยเห็นรีวิว ของหมอ จุฑา แถวสมุทรปราการครับ แล้วก็หมอสุทัศน์ที่ยันฮี

ออกมาก็สวยนะครับ แต่ก็ต้องใช้เวลาค่อนข้างนานกว่าจะเข้าที่

ผ่าตัดใหญ่ บวมนานครับ

Main

สมาชิกโดดเด่น
29 กรกฎาคม 2014
โหนกแก้มเยอะทำไงดีครับ? ตาตกด้วย

ไฟล์แนบ

258.2 KB · อ่าน: 4

freshnight

โหนกแก้มเยอะทำไงดีครับ? ตาตกด้วย

โหนกแก้มไม่ได้เยอะนะครับ ขนาดยิ้มแล้ว โหนกก็ยังไม่ออกเท่าไหร่

ทรงหน้าเรียวยาวดีแล้วครับ

ส่วนหางตาตก อาจจะแก้ด้วยการยกหางตาด้วยโบท็อกซ์ดูนะครับ ค่าใช้จ่ายไม่สูงและปลอดภัยครับ

ด้านบน ด้านล่าง