เสริมจมูก+ตัดปีกจมูก แบบเกาหลี สวยเปลี่ยนชีวิติค่ะ

leenajung

สมาชิกใหม่
สวัสดีค่ะ แจง เอง นะคะ :nod:

วันนี้ แจง กลับมาอีกครั้งแล้วค่ะ กลับมาครั้งนี้ มีรูปสวยๆ มา Update ให้ได้ดูกัน
หลังจากแจงเคย >>> รีวิว เสริมจมูก ศัลยกรรมเสริมดั้ง @AMED Clinic เปลี่ยนชีวิตแจงค่ะ
เอาไว้ค่ะย้อนดูรีวิวเก่าๆ ครั้งที่แจงยังไม่ได้เสริมจมูก และ หลังเสริมจมูกมาใหม่ๆ
กันดีกว่าค่ะ (ครั้งที่แล้วไม่ค่อยได้เอารูปลงเท่าไหร่ ถือว่ารีวิวนี้ คืนกำไร ขุดรูปเก่าๆ ตัวเองเล่าก่อน 555)

ก่อนหลัง เสริมจมูก 1.jpg

ก่อนหลัง เสริมจมูก 2.jpg

ก่อนหลัง เสริมจมูก 2.2.jpg

ถ้าใครสนใจสามารถดูรีวิวเก่าของแจงเพิ่มเติมได้นะ :hi::hi:

มาเข้าเรื่องปัจจุบันของแจงกันดีกว่า.....

ก่อนหลัง เสริมจมูก 3.jpg

จริงๆ จนถึงตอนนี้แจงเสริมจมูกมา 1 ปี ได้แล้วค่ะ
หลายคนอาจคิดว่าทำไมแจงถึงเสริมจมูกมาแค่นี้เอง แทบจะไม่เห็น
ความแตกต่างระหว่าง
ก่อนเสริมจมูก และ หลังเสริมจมูก แจงอยากเน้นให้จมูกดูธรรมชาติ และไม่บานเหมือน แต่ก่อนแค่นั้นเอง เลยย้ำกับหมอไปแบบนั้น
แต่มีสิ่งหนึ่งที่แจงเชื่อว่าทุกคนต้องแอบเห็นความเปลี่ยนแปลงอยู่แน่ๆเลย
คือ หลังจากที่ จมูก แจงเริ่มเข้าที่แล้ว แจงได้ไปทำหน้าเรียวมาค่ะ

แจงก็เลือกทำที่เดิมเลย Amed Clinic ไว้ใจกันอีกครั้ง ครั้งนี้อยากมีหน้าเรียว
ไหนๆ จมูกแจง
ก็ทำแล้วเลยอยากให้หน้าเรียวลง เหมือนดาราบ้าง ^^
แจงเลยเลือกฉีดหน้าเรียวด้วย Botox ยี่ห้อที่แจงเลือก คือ Allergan ของ USA ค่ะ ราคาอยู่ที่ 22,000.- ได้มา 100 Unit แจงทำหน้าเรียวกับ คุณหมอแอปเปิ้ล ค่ะ
คุณหมอเป็นผู้ชายนะคะ อย่าเข้าใจผิดกัน ^^

ก่อนที่แจงจะทำหน้าเรียวมีได้คุยกับคุณหมอแอปเปิ้ลค่ะ คือ
ทำนองว่าเราปรึกษาว่าจะฉีดกี่ U ดี อยากให้หน้าเรียวลงและเห็นชัด ทางหมอแอปเปิ้ลเลยแนะนำให้แจงฉีดข้างละ 50U ไปเลย
เพื่อไล่ให้หน้าดูเป็น V Shape จะได้เข้ากับจมูกที่แจงทำไปก่อนหน้านี้ด้วย
ที่นี้ขั้นตอนทำหน้าเรียวก็ไม่ยุ่งยาก คือ ใช้เวลาแปปเดียว และเจ็บน้อยมาก
ก่อนทำทางหมอแอปเปิ้ลมีทายาชา ทิ้งไว้ประมาณ 45 นาทีได้
จากนั้นก็จัดการฉีดไล่กรอบหน้าให้แจงเลยค่ะ หลังทำเสร็จก็สามารถกลับบ้านหรืออยากไปเดิน Shopping ต่อก็ได้นะคะ เพราะไม่มีแผลเป็นหลงเหลือให้ต้องอาย
พูดซะยาวเลยมาๆ
ดูรูปปัจจุบันของแจงกันดีกว่าค่ะ :blush:

ก่อนหลัง เสริมจมูก 4.jpg

รูปนี้ขอนิดนึงไหนๆ จมูกก็ทำแล้ว หน้าก็เรียวแล้ว ขอแต่งหน้า ทาปากแดงจัดๆ

เพื่อนๆ ว่าไงบ้างค่ะ? แจงดูดีขึ้นกว่าก่อนเยอะหรือป่าว?เป็นรูป After นะคะ เรียกได้ว่าสวยครบมาก นี่แจงกำลังคิดอยู่ว่าครั้งต่อไปจะทำอะไรดี :giggle::giggle:

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เรียกว่าเปลี่ยนไปมาก

สวยขึ้นมากเลยครับ

แอบอยากเห็นแบบที่ยังไม่จัดเต็มอ่ะครับ อิอิ

ด้านบน ด้านล่าง