จากอดีตสู่ปัจจุบันค่ะ

aomam

สมาชิกโดดเด่น
ได้ส่องในเว็บ Dodeden มานานม๊ากกกกกก แต่เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเมื่อไม่นานเท่าไหร่นี่เองค่ะ เลยว่า เอ้า รีวิว ให้เพื่อนๆ ดูหน่อยก็แล้วกันเน๊อะ ซึ่งอาจทำให้เพืื่อนๆ ตัดสินใจในการทำศัลยกรรมได้ง่ายขึ้น เหอเหอ
เราเองก็ทำศัลยกรรมมาหลายอย่าง วันนี้จะมา รีวิว ให้ดู ทุกอย่างที่เคยทำมาเลยจร้า

aomam

รูปนี้คือก่อนทำเลยนะค่ะ ไม่มีคิ้ว ไม่มีจมูก ยิ้มเห็นเหงือก ปากหนา โว๊ะ ครบเซ็ท
นี่เป็นรูปหลังทำจมูกนะค่ะ ทำเมื่อประมาณ 10 กว่าปีที่แล้ว กับหมอญานินทร์ สุราษฎร์ธานี ราคา 5,000 บาท ตอนนั้นที่ทำ หยุดงาน ช่วงสงกรานต์ค่ะ บวมไม่มาก ประคบเย็นแบบว่ามากๆๆๆๆเลย กลัวหายไม่ทัน ผลที่ได้ก็คือ มาทำงานได้ตามปกติ ไม่เขียว ไม่บวม แต่อย่างใด

จากนั้นก็ทำปากบนจร้า ครั้งแรกทำกับหมอญานินทร์ สุราษฎร์ ราคา 3,000 บาท แต่ปากไม่เท่ากัน รอยหยักมันไม่เท่ากัน (ตามลูกศรนะค่่ะ จะชี้แค่ว่าบริเวณนี้ที่มันโดนปาดลึกเข้าไป) คือมันโดนกรีดไปลึกอยู่ข้างนึง (พอดีไม่ได้ถ่ายรูปทำครั้งแรกเอาไว้อะค่ะ)เลยตัดสินใจทำครั้งที่ 2 ก็ศึกษาข้อมูลที่ในเว็บบอร์ดนี้และในเว็บอื่นนานพอสมควรค่ะ ก็ตัดสินใจทำที่ ภูนิษา คลีนิค ที่ปิ่นเกล้า ราคา 16,000 บาท (ราคานี้คือราคาแก้นะค่ะ ราคาปกติคือ 12,000) แต่เนื่องด้วยปากที่มันโดนตัดไปครั้งแรกเยอะ คุณหมอก็เลยไม่กล้าตัดอีกข้างให้เท่ากันเยอะเท่าไหร่ พอทำแล้วข้างที่มันลึกก็ยังไม่เท่ากัน เลยโทรไปปรึกษาที่คลีนิคภูนิษา คุณหมอก็ให้เข้ามาทำใหม่อีกครั้ง ครั้งที่ 2 ไม่ต้องเสียเงินค่ะ คุณหมอรับแก้ให้ หลังจากทำ ครั้งที่นี้ก็ถือว่าโอเครในระดับหนึ่ง (ดูได้จากรูปหลังทำปากบนเลยจร้า)
ปล. ทำที่แรกที่หมอญานินทร์ บอกเราว่าใช้ไหมละลาย ไม่ต้องมาตัด เรารอไป 1 อาทิตย์มันก็ไม่มีทีท่าว่าจะละลายไปไหน ไหมยังอยู่ครบ เราจิตตกละม้างตอนนั้น ก็โทรไปหาคุณหมอ คุณหมอบอกเราว่ากว่าจะละลายใช้เวลา 2 สัปดาห์ - 1 เดือน เราก็งง แต่ว่า หมอว่าไง เราก็ต้องว่างั้น แต่เชื่อมั้ย เรารอ 1 เดือนแล้วไหมไม่มีทีท่าว่าจะละลาย อีกทั้งรู้สึกมันมีเหมือนกลิ่นเนื้อที่ปากมันออกมาเหมือนเหม็นๆ กำแล้วจะเน่ามั้ยวะ แต่แผลไม่เน่าไม่อะไรนะ แห้ง แค่ไหมยังอยู่ เราคิดอะไรไม่ออกตอนนั้น โกรธหมอก็โกรธ เอากรรไกรมาตัดเองเลยครับท่าน เหอเหอ

หลังจากที่ได้อ่านในเว็บบอร์ดแห่งนี้มามาก เลยมาเห็นว่าเค้ามีศัลยกรรมเหงือกด้วย โอ้แม่เจ้า ยังไงก็ต้องทำอะ เพราะเป็นคนที่ยิ้มเห็นเหงือกไปครึ่งปากเลย ก็เลยตัดสินใจไปทำที่โรงพยาบาลทักษิณสุราษฎร์ธานี ทำกับคุณหมอกล้วย ในราคา 3,000 บาท
เอ้าเกิดจากการที่เข้ามาอ่านในเว็บอีก เจอคิ้ว 3 มิติอีก ฮ่าๆๆๆๆ ช้านไม่มีคิ้ว ต้องทำมันให้ได้ ขี้เกียจเขียนทุกวัน บางวันเท่ากัน บางวันก็ไม่เท่ากัน ก็หาๆๆๆๆๆๆ ข้อมูลอีก ตัดสินใจไปทำที่ สมิทแอนด์จอร์นที่วงเวียนใหญ่ ทำกับซีเนียร์ ตอนนั้นเค้ามีโปร จาก 15,000 เหลือ 10,000 ปกติที่ร้านจะทำให้ 2 ครั้ง ครั้งที่ 2 เติมสี และปรับรูปคิ้ว แต่ของเราทำแล้วรูปทรงมันไม่เท่ากัน และสีก็ไม่เท่ากัน จึงโทรไปปรึกษาที่ร้าน พอดีเจอคุณบุ๋มเจ้าของร้าน และประจวบกับคนที่เราทำด้วยเค้าลาออกไปแล้ว คุณบุ๋มจึงรับแก้งานครั้งที่ 3 ให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย
ทำคิ้ว 3 มิติ จะใช้เวลาในการทำประมาณ 4 ชั่วโมง
- วัดทรงคิ้ว เกือบ 1 ชั่วโมง
- แปะยาชา ครึ่งชั่วโมง
- เพ้นคิ้ว ประมาณ 2 ชั่วโมงกว่า
ต่อมาอยากทำตา 2 ชั้น จึงหาข้อมูล หาอยู่หลายเดือนมาก ตอนนั้นเลือกหมอเกมส์ จะไปทำที่สาขารังสิต แต่ด้วยว่าถ้าทำที่สาขารังสิตกับหมอเกมส์ คนที่ไปทำจะต้องมีอายุไม่เกิน 32 ปี แต่ถ้าเกิน 32 จะทำกับหมอท่านอื่นก็ได้ และถ้าเกินอายุ 32 ปี แต่อยากทำกับหมอเกมส์ ก็ต้องไปทำสาขาทองหล่อ ราคาต่างกันม๊ากกกกกก สาขารังสิต 14,000 สาขาทองหล่อ 28,000 แต่เราก็โทรนัดวันไว้นะ วันที่ 18 มิถุนายน แต่กว่าจะไปทำ ยังมีเวลาอีกประมาณเดือนครึ่ง เราก็หาๆๆๆๆ ในเวบบอร์ดอีกนะแหละ มาเจอหมอจำนงค์รังสิต โอ้วววววว ราคา 10,000 บาท ถูกกว่ากันม๊ากกกกกก เราเลยลังเล เพราะจองเครื่องไปกลับวันที่ 18 ไว้แล้ว ทำไปทำมา ยอมเสียค่าเครื่องฟรีๆ และก็เลือกมาทำกับหมอจำนงค์รังสิตในวันที่ 25 มิถุนายน ที่ผ่านมา

เราไปทำประวัติเวลา 9.00 น ได้คิวที่ 2 คุณหมอเข้าคลีนิค 13.00 น คุณหมอเรียกเข้าไปปรึกษา 4 คน ซึ่งเป็นเคสที่จะมาทำตา 2 ชั้นทั้ง 4 คน คุณหมอแกก็ดุในระดับหนึ่ง ก็เปิดโอกาสให้เราถาม แกจะไม่บอกว่าทำออกมาแล้วจะสวยหรือ ชั้นตาเท่ากันหรือไม่ แต่แกจะเอาไม้จิ้มฟันมาจิ้มที่เปลือกตาให้เราดูว่าถ้าทำแล้ว จะออกมาแบบนี้นะ อย่าคาดหวังอะไรเยอะ เหอเหอ แล้วให้เราตัดสินใจเองว่าจะทำหรือไม่ เรากับน้องทั้ง 4 คน (มารู้จักกันที่คลีนิคนั่นแหละ น้องๆน่ารักมาก นั่งโม้กันในระหว่างรอคุณหมอมา อิอิ) ตกลงทำกันหมด คิวแรกที่ทำลงมาน้องเค้าก็ไม่ช้ำอะไรเลย แต่มีเลือดติดเปลือกตามาด้วย แต่ของเราไม่มีอะ
ออ!! ก่อนไปทำ เรากินยาหยุนหนานไป๋เหยากับใบบัวบกอัดเม็ดไปก่อน 3 วันก่อนผ่าตัด และDanzen
ปล.เผื่อใครอยู่สุราษฎร์นะค่ะ หยุนหนานไป๋เหยา ซื้อที่ร้าน เต๊กอันตั้ง อยู่โซนๆ เดียวกับสหไทย แต่ขับเลยสหไทยมาอีก ราคา 1 กล่อง 380 บาท แคปซูนใบบัวบก ร้านรักษ์ไทย แถวๆท่าเรือเกาะ 120 บาท
ขึ้นเตียงเวลา 14.30 น. เสร็จ 16.00 น (อันนี้นอนรอคุณหมอบนเตียงอยู่นานมาก เพราะคุณหมอให้คำปรึกษาคนที่มาทำอีก 1 รอบ) และในระหว่งนอนรอคุณหมอ พี่อ้อเอาใบรับรองแพทย์มาให้ด้วย เนื่องจากว่าเรากลับเครื่อง พี่อ้อกลัวว่าแอร์ไม่ให้ขึ้นเครื่อง เพราะมาเคสก่อนหน้าเรา 1 วัน ขึ้นเครื่อง แล้วแอร์ไม่ให้ขึ้น แต่ของเราแอร์ดูไม่ออกจร้า เพราะไม่บวมเลย

วันที่ 3 ข้างขวาไม่เขียว ไม่ช้ำ แค่บวมมานิดๆ แต่ข้างซ้ายเขียวช้ำ แต่ไม่มาก อาจเป็นเพราะตอนทำเรารู้สึกว่าคุณหมอทำข้างซ้ายค่อนข้างแรงและนานกว่าข้างขวา มันอาจจะช้ำเพราะสาเหตุนี้ เพราะคุณหมอทำข้างขวาก่อน แล้วมาทำข้างซ้ายแล้วในความรู้สึกเรา ณ ตอนนั้น เหมือนว่ามันไม่น่าจะเท่ากันมั้ย เพราะนาน และแรงกว่าข้างขวา แต่ไม่เจ็บนะ และเหมือนจะกรีดซ้ำ เพราะข้างซ้ายตอนกรีดซ้ำเรารู้สึกเจ็บนิดๆ (กรีดด้วยเลเซอร์)

เราประคบเย็น 3 วัน พอวันที่ 4 เราประคบร้อน กำๆๆ พอเราประคบร้อน ขอบตาซ้ายมันเหลืองๆเหทือนโดนต่อยมา ข้างขวาก็ดีวัน ดีคืน ไม่บวม ไม่ช้ำ ไม่เขียว ไม่เหลือง (พอดีไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเก็บไว้จร้า แต่ถ้าเปรียบเทียบกับวันที่ 3 แล้ว วันต่อๆมาไม่ต่างกันเท่าไหร่นัก นอกจากมีรอยเหลืองเพิ่มมา) เราก็ว่าทำไมมันเหลือง เราเลยเลิกประคบร้อน เหลืองอยู่เป็นสิบวันอะ แต่มันก็ค่อยๆหายนะ 7 วันตัดไหมจร้า เราก็ไปตัดที่คลีนิคหมอชาญที่สุราษฎร์ ราคา 800 บาท ก็สอบถามพี่ที่ตัดไหมว่าทำไมมันเหลือง พี่เค้าบอกเราว่า เราน่าจะประคบร้อน แบบร้อนมาก เพราะเค้าให้ประคบพออุ่นๆ เหอเหอ ที่ทำมาก็มีเท่าเกลิ่นมาทั้งหมดจร้า เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆที่มาเล่าสู่กันฟังน้าาาา
ออหลังจากนี้อยากจะทำจมูกใหม่ เพราะจมูกเก่ามันแหงน และสั้น แอบเอียงด้วย
- ซึ่งตอนนี้จองไว้แล้วที่คุณหมอศรันย์ อินทามระ จอง 2,000 บาท ค่าเสียหาย 32,000 บาท โดยใช้กระดูกหลังหู แต่ยังลังเลอยู่ ว่าจะทำหรือปล่อยมันไปอย่างงี้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
- และอยากปรับรูปหน้าด้วยไขมัน ( ขอเก็บตังก่อน ^oO) เพราะคุณหมอที่เราจัดฟันอยู่บอกว่ากระดูกเรามีปัญหา มันเหมือนขัดๆกันจึงทำให้กระดูกมันเบียดๆกันที่ช่วงกรามข้างซ้าย มันจึงทำให้เหมือนกับโหนกแก้มข้างซ้ายมันสูงกว่าข้างขวา เห้อออออ เล่าไปเล่ามาก็อนาจตัวเอง แฮ่ๆๆๆๆๆ ขอจบแค่นี้ละกัน

*****ผู้หญิงอย่าหยุดสวย*****

D

DavidMinho

Guest
สุดยอดเลยครับ ดูสวยขึ้นมากกกกก ขอนำไปแชร์ให้เพื่อนๆสมาชิกได้รับชมที่หน้าเพจได้ไหมครับ

aomam

ไม่สวยเท่าไหร่นะค่ะ แต่ว่าอยากแชร์ประสบการณ์ที่ทำมาในแต่ละที่ให้เพื่อนๆ ได้เป็นอีกหนึ่งการตัดสินใจค่ะ ^_^

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ดูดีขึ้นมากแล้วครับ

มีสไตล์เป็นของตัวเอง ไม่ต้องหน้าเป๊ะ หน้าโหล

เพิ่มเมคอัพอีกนิดหน่อย แจ่มเลยครับ

aomam

1 เดือนแว้ววววว มา Update ให้ดูกันเล่นๆจร้าาาาาาาา ติชมกันได้นะคร้าาาา

freshnight

เป็นกำลังใจให้นะครับ

เห็นด้วยเรื่องจะแก้ไขจมูกนะครับ ถ้าจมูกดูยาวไม่แหงน หน้าจะดูเปลี่ยนไปเลยครับ

ส่วนปรับรูปหน้าด้วยไขมัน ก็เก็บเงินไปเรื่อยๆนะครับ

รับรองถ้าทำตามความตั้งใจไว้ สวยเปลี่ยนเป็นคนละคนเลยครับ

ตอนนี้ก็ดูดีขึ้นมาเยอะมากเลยครับ

freshnight

ปล. เป็นคนผมหยักศก แล้วยืดหรือปล่าวครับ

ดูลักษณะผมดูแปลกนิดหน่อย

ลองเปลี่ยนการแหวกผมดูนะครับ

หากผมหยักโศก ลองปล่อยตามธรรมชาติดูนะครับ ^^

aomam

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำชี้แนะ
จมูกกะหน้า ไม่แน่ใจว่าจะทำมั้ย จริงๆมีงบที่จะทำ อิอิ แต่แอบงกนิสเนิงค่ะ ยังไง ก็จะดูไปเรื่อยๆค่ะ ถ้ามีกิเลสเยอะๆค่อยจัด ส่วนผม เป็นคนผมตรงค่ะ ปกติไม่ค่อยสนใจอะไรกับผมอะค่ะ สะบัดๆ อย่างเดียว แต่ประมาณ 3 เดือนก่อนไปดัดหยิกมาแต่มันไม่หยิกเลยไปยืด ผมเลยหย่องแหย่ง อิอิ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

freshnight

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำชี้แนะ
จมูกกะหน้า ไม่แน่ใจว่าจะทำมั้ย จริงๆมีงบที่จะทำ อิอิ แต่แอบงกนิสเนิงค่ะ ยังไง ก็จะดูไปเรื่อยๆค่ะ ถ้ามีกิเลสเยอะๆค่อยจัด ส่วนผม เป็นคนผมตรงค่ะ ปกติไม่ค่อยสนใจอะไรกับผมอะค่ะ สะบัดๆ อย่างเดียว แต่ประมาณ 3 เดือนก่อนไปดัดหยิกมาแต่มันไม่หยิกเลยไปยืด ผมเลยหย่องแหย่ง อิอิ

ว่าแล้ว อิอิ ผมเปลี่ยนก็เปลี่ยนสไตล์ได้นะครับ หน้าหากเราพอใจแล้วก็ไม่ต้องก็ได้ครับ

ด้านบน ด้านล่าง