โครงหน้า อยากหน้าเรียวค่ะ ต้องเมโสหรือร้อยไหมดีคะ?

Janberry

สมาชิกใหม่
เป็นคนตัวเล็กมากค่ะ แต่ตอนนี้อ้วนขึ้น
แต่ไม่ได้อ้วนตามตัว มาอ้วนที่แก้ม เพื่อนทักหน้าบานขึ้นเยอะมาก
อยากลดแก้มทำไงดีคะ ต้องเมโสหรือว่าร้อยไหมดี
แล้วทำที่ไหนดีค่ะ ขอแบบปลอดภัย ราคาไม่ถูก ไม่แพงมาก

ขอบคุณค่ะ กูรูช่วยหน่อยน๊าา

D

DavidMinho

Guest
ตอนนี้วิธีการทำให้ส่วนแก้มลดลงก็มี เมโสแฟต / เวเซอร์ไขมันแก้ม / ผ่าตัดเเอาไขมันแก้มออกคัรบ
ส่วนโบทอก มันไปลดกรามมากกว่า

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
หากอ้วนขึ้น หน้าบาน

แสดงว่าน่าจะเป็นเนื่องจากไขมัน

หากไขมันต้องเมโสครับ

หรืออยากดูดออกเลยก็จัดได้ครับ

หากอยากเมโส แนะนำ ที่หมอนก อโศกนะครับ
ตามสเปคว่าดี แต่ราคาย่อมเยาครับ

lennoxz

สมาชิกโดดเด่น
ทำแล้วมารีวิวด้วยนะครับ อยากเห็น อิอิ

ttal

12 พฤษภาคม 2014
อีกหนึ่งวีธีที่น่าลองดูคือผ่าตัดลดแก้มค่ะเพราะจะได้ผลถาวรทำแค่ครั้งเดียว (เห็นเพื่อบอกนะ) ส่วนเมโสจะฉีดเพื่อให้ไขมันลดลง แต่จะอยู่ได้ไม่นาน ร้อยไหมก็ช่วยยกหน้าปรับรูปหน้าได้ดี แต่ก็ขึ้นอยู่กับประเภทไหนอีก ถ้าเป็นไหม PDO ก็คงไม่เวิร์ค เพราะมันยกไม่ขึ้นเลย เท่าที่เห็น แนะนำให้ไปปรึกษาคุณหมอกลวัชร์ เหล่าชัยศรี :)

D

DavidMinho

Guest
อีกหนึ่งวีธีที่น่าลองดูคือผ่าตัดลดแก้มค่ะเพราะจะได้ผลถาวรทำแค่ครั้งเดียว (เห็นเพื่อบอกนะ) ส่วนเมโสจะฉีดเพื่อให้ไขมันลดลง แต่จะอยู่ได้ไม่นาน ร้อยไหมก็ช่วยยกหน้าปรับรูปหน้าได้ดี แต่ก็ขึ้นอยู่กับประเภทไหนอีก ถ้าเป็นไหม PDO ก็คงไม่เวิร์ค เพราะมันยกไม่ขึ้นเลย เท่าที่เห็น แนะนำให้ไปปรึกษาคุณหมอกลวัชร์ เหล่าชัยศรี :)
เห็นด้วยนะครับ ผมว่าเห็นผลชัดดี เรื่องผ่าตัดลดแก้ม

destroy

ถ้าถามถึง 2 วิธีนี้ สำหรับเราขอเลือกร้อยไหมค่ะ แต่เราแนะนำให้ไปใช้วิธีผ่าตัดลดแก้มดีกว่าค่ะ เพราะ ผ่าตัดลดแก้มทำเพียงครั้งเดียวจบ เห็นผลค่ะ ราคาอาจจะแพงกว่าวิธีอื่น แต่ต้องทำหลายครั้งใช่ไหมล่ะค่ะ รวมๆราคากับคุณภาพแล้ว เราคิดว่าผ่าตัดลดแก้มคะแนนทิ้งห่างเลยค่ะ :)

pugkad

15 มิถุนายน 2014
จริงๆแล้วมันขึ้นอยู่กับรูปหน้าเราด้วยค่ะ บ้างคนร้อยไหม botox fat ถึงเป็น v-shape แต่ถ้าบ้างเคส botox กับ ฉีด fat ก็ลงแล้ว ตอนนี้แนะนำ ที่เอสเคคลินิกนะคะ ราคาไม่แพง คุณหมอใจดีมาก ถ้าใครสนใจ ลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนได้นะคะ ไม่มีค่าใช้จ่ายในการปรึกษา หรือ ลองไลน์มาถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้นะคะ id line : pugkad01 ตอนนี้เห็นว่าเค้ามีโปรโมชั่นหน้า v-shape จากปกติราคา 35000 บาท ตอนนี้เค้าจัดโปรโมชั่นเหลือแค่ 19999 บาทเท่านั้นนะคะ

metalear

เราเคยฉีดเมโสเฟตมาค่ะ ลดได้จริงค่ะ แต่ต้องมีการฉีดอยู่อย่างต่อเนื่อง ถึงจะเห็นผล รู้สึกเสียดายเงินไม่ค่อยคุ้มกับผลที่ได้มาเลย (อยากลองใช้การร้อยไหมเหมือนกัน) ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบช่วยยืนยันอีกทีค่ะ

fhakhaw

24 กรกฎาคม 2014
เราว่าร้อยไหมคะ

แก้ไขล่าสุดโดย mod:

freshnight

เราเคยฉีดเมโสเฟตมาค่ะ ลดได้จริงค่ะ แต่ต้องมีการฉีดอยู่อย่างต่อเนื่อง ถึงจะเห็นผล รู้สึกเสียดายเงินไม่ค่อยคุ้มกับผลที่ได้มาเลย (อยากลองใช้การร้อยไหมเหมือนกัน) ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบช่วยยืนยันอีกทีค่ะ

ใช่เลย เมโสแฟต ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่

freshnight

ผ่าตัดลดแก้มมีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

ตอนนี้ที่เห็นผลงาน มีหมอดาริน ม่วงไทย เดอะซิปคลินิก

กับหมอ กมลวัชร์ ที่ ด็อกเตอร์เค คลินิกครับ

ราคา ก็น่าจะ 1-3 หมื่นครับ

ด้านบน ด้านล่าง