รีวิวรักษาสิว 1 เดือนเหลือแต่รอยแดง สุดยอดมาก

puon111

สมาชิกใหม่
เป็นสิวเนื่องจากแพ้ครีมทาหน้า รักษาหลายที่ ทั้งกดทั้งบีบทั้งฉีดทั้งใช้ยากินยาทา ทุกวิธีก็ไม่หายขาด จนมาเจอที่คลินิกนึงแปลกทีทำไม่เจ้าหน้าที่ไม่ให้กดสิวไม่ให้ทำอะไรสักอย่าง ให้ยามาแค่3ตัว 800บาทงงมาก ก็ทาๆไปตามที่เค้าแนะนำพร้อมไปเลเซอ2สัปดาครั้ง ไม่น่าเชื่อสัปดาเดียวสิวเม็ดอักเสบยุบลงเลื่อยๆ ตอนนี้เหลือแต่ลอยแดง ประทับใจมากคะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ยุบไปเยอะเลยนะครับ

ยาตัวนี้ได้ถามมั้ยครับว่าเป็นยาอะไร

เกรงว่าจะเป็นสเตียรอยด์

PearLish

สมาชิกใหม่
โห ไม่สามารถใช่อะไรค่ะเนี่ย อันตรายหรือป่าว และได้ปรึกษากับหมอมั๊ยค่ะ หรือซื้อมาใช้เอง
ถ้ายังไงระวังผลข้างเคียงด้วยนะจ๊ะ

puon111

สมาชิกใหม่
โห ไม่สามารถใช่อะไรค่ะเนี่ย อันตรายหรือป่าว และได้ปรึกษากับหมอมั๊ยค่ะ หรือซื้อมาใช้เอง
ถ้ายังไงระวังผลข้างเคียงด้วยนะจ๊ะ

ตอนแรกเข้าไปปรึกษาคะแล้วเค้าก็พาให้ไปพบคุณหมอ คุณหมอก็จดยาให้พยาบาลจัดยาให้ทา
เราก็ทาตามเค้าบอกแล้วมันดีขึ้น ตอนนี้ใช้มายังไม่เจอผลข้างเคียง (ตอนนี้นะคะ)

nadaparee

สมาชิกโดดเด่น
อาทิตย์นึง เห็นผลเร็วมากค่ะ ใช้ยาแก้อักเสบควบคู่ด้วยรึป่าวค่ะ

puon111

สมาชิกใหม่
อาทิตย์นึง เห็นผลเร็วมากค่ะ ใช้ยาแก้อักเสบควบคู่ด้วยรึป่าวค่ะ

ทายาแก้อักเสบสัปดาห์แรกคะที่เหลือใช้ยาของคลินิก และเข้าไปดูอาการตามที่หมอนัดคะ

ด้านบน ด้านล่าง