สัมภาษณ์คุณช่า เจ้าของเพจ บันทึกของตุ๊ด

admin

Administrator
Staff Member
26 สิงหาคม 2013
หากใครที่ติด Facebook ชอบอ่านอะไรที่มากับ News Feed โดยเฉพาะเรื่องที่ขำๆ คลายเครียดได้ แต่แฝงไปด้วยสาระข้อคิดแล้ว เพื่อนๆชาวโดดเด่นจะต้องถูกใจกันอย่างแน่นอนครับ เพราะวันนี้เราจะมาทำความรู้จัก คุณกัส หรือ คุณช่า เจ้าของเพจ “บันทึกของตุ๊ด” เพจที่กำลังมาแรง ซึ่งในขณะที่สัมภาษณ์นี้ ก็มีแฟนเพจถึง 200,000 กว่าคนเลยทีเดียว! dodeden : แนะนำตัวสั้นๆอีกครั้ง ให้เพื่อนชาวโดดเด่นรู้จักหน่อยครับ ชื่ออะไร ตอนนี้ทำอะไรอยู่ หวัดดีค่ะ จริงๆชื่อกัสนะ แต่ตอนนี้มีแต่คนเรียกช่ากันหมดแล้ว ตอนนี้เป็นกราฟฟิกดีไซน์เนอร์ แล้วก็มีธุรกิจส่วนตัวค่ะ dodeden : อยากให้เล่าถึงที่มาที่ไปของเพจ “บันทึกของตุ๊ด” ว่ามีที่มาที่ไปอย่างไรแล้วทำไมต้อง “ช่า” เกิดจากช่วงน้ำท่วมตอนปี 54 ค่ะ บ้านช่าอยู่บางแคซึ่งเป็นเขตที่น้ำท่วมเกือบจะท้ายๆของกรุงเทพ ระหว่างรอน้ำก็เกิดอาการนอย เพราะการรอน้ำท่วมมันอึดอัดนะคะ คือถ้าน้ำท่วมแล้ว เราก็รู้ว่าบ้านเรากันน้ำได้มั้ย อาหารมีพอมั้ย อยู่ได้มั้ย แต่พอน้ำไม่มา มันก็หลอนๆ ก็เลยหาที่ระบาย เลยเขียนเป็นบันทึกเกี่ยวกับการรอคอยน้ำ ก็เขียนตั้งแต่คอย จนน้ำมา จนอพยพ จนกลับไป พอหมดเรื่องน้ำ ก็หายไปพักใหญ่ๆ แล้วก็คิดว่า เห่ยแบบ […]

The post สัมภาษณ์คุณช่า เจ้าของเพจ บันทึกของตุ๊ด appeared first on โดดเด่น เว็บศัลยกรรมคุณภาพอันดับ 1 รวมข้อมูลเกี่ยวกับการ ทำศัลยกรรม.

อ่านต่อ...

ด้านบน ด้านล่าง