ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต

teepakorn

สมาชิกใหม่
10 มิถุนายน 2015
หลายคนอาจคิดว่า รูปร่าง หน้าตา ไม่ใช่สิ่งสำคัญที่สุดในชีวิต แต่ไม่ใช่สำหรับผม หลายครั้งกับความผิดหวังที่เกิดขึ้นในชีวิต ทุกอย่างล้วนเกิดมาจากใบหน้า ด้วยความน้อยเนื้อต่ำใจก็มีเพียงศัลยกรรมที่จะเปลี่ยนชีวิตผมได้ ตอนเด็กๆ ตอนเรียนประถมศึกษาเพื่อนชอบล้อว่าไอ้แก่(เพราะหน้าแก่ที่สุดในห้อง) ไอ้บ้ากราม(เพราะกรามใหญ่)และเคยโดนเพื่อนเอากำปั้นมาทุบที่กราม พร้อมพูดว่า ถ้าเราเกิดมาแล้วมีหน้าแปลกแบบนี้นะ เรามุดท้องแม่กลับไปดีกว่า

ผมจึงตัดสินใจเก็บเงิน มาฉีดโบท็อคและทำศัลยกรรม สิ่งที่ผมทำศัลยกรรมอย่างแรก คือ จมูก แต่ก็เหมือนโชคชะตากลั่นแกล้ง ทำออกมาแล้วเบี้ยวถึง 2 ครั้ง ผมจึงต้องแก้จมูกถึง3ครั้ง

ทำจมูก ครั้งที่ 1

ทำจมูก ครั้งที่ 2

ครั้งที่3 (ครั้งสุดท้าย) แต่ครั้งที่3 นี้จัดเต็มทั้งหน้า คือ โบท็อค , ฟิลเลอร์คาง น่าผาก , แก้จมูก , ทำตา2ชั้น
กับ หมอเปิ้ล พลศักดิ์ วรไกร

หลังเมคโอเวอร์ไป 9 วัน

ปัจจุบัน

ผมไม่ค่อยได้ถ่ายรูปและรีวิวไม่ค่อยเก่งครับ การทำศัลยกรรมมันทำให้ผมมั่นใจขึ้นมาก ในทุกๆเรื่อง ทั้งหน้าตา รูปร่าง และทำให้มีโอกาสดีๆเข้ามาในชีวิตมากขึ้น และก็อยากฝากไว้ว่า การทำศัลยกรรมแต่ละครั้ง ควรศึกษาให้ดีๆก่อน เลือกคลินิกและหมอที่มีความเชียวชาญจริงๆ จะได้ไม่ต้องมาแก้หลายรอบแบบผม หน้าเรามีแค่หน้าเดียว ควรเลือกสิ่งที่ดีที่สุดครับ ขอบคุณครับ​

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ปัจจุบันกี่วันแล้วครับ ตาน่าจะยุบอีกนะครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง