ทำจมูกกับหมอต้นมาสเตอร์พีซคลินิกสวยจนได้ค่ะ

somebodylovelove

สมาชิกโดดเด่น
15 กันยายน 2015

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยนะคะ มาเขียนรีวิวแชร์ประสบการณ์ทำจมูกค่ะ เริ่มแรกพลอยไม่เคยคิดที่จะทำจมูกเลยค่ะเพราะกลัวเจ็บแล้วก็เห็นคนอื่นทำมาไม่สวยบ้างทำมาก็ต้องแก้บ้าง เลยกลัวไม่คิดที่จะเสริมจมูก ต่อมาพลอยก็เกิดแรงบันดาลใจเพราะเพื่อนไปทำจมูกมาค่ะจากผู้หญิงหน้าตาธรรมดา ๆ กลายเป็นคนสวยขึ้นมา เห็นแบบนี้พลอยเลยอยากทำจมูกบ้างค่ะ ส่วนคุณหมอที่ทำจมูกชื่อว่าหมอต้น ทำที่มาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ หลังจากที่เพื่อนเล่าให้ฟังตอนทำจมูกเราก็อดตื่นเต้นไม่ได้ อยากทำมากๆเลยค่ะ คราวนี้พลอยจะเขียนอธิบายให้เพื่อนๆฟังนะคะว่าตั้งแต่ก่อนทำจนทำเสร็จเป็นอย่างไรบ้าง

แต่เดิมจมูกพลอยไม่ค่อยโด่งและไม่มีมิติค่ะ ตอนจะไปทำก็โทรไปสอบถามที่คลินิกก่อนเพราะว่าคิวคุณหมอต้นยาวค่ะ หลังจากที่ได้คิวแล้วอีก 3 วันก็เข้าไปพอคุณหมอที่มาสเตอร์พีซคลินิก อยู่แถวๆสยามตรงกันข้ามกับ MBK วันที่ไปคนเยอะมากค่ะ คุณหมอก็ใจดีค่ะถามว่าเราชอบแบบไหนเราก็ไม่รู้จะบอกว่ายังไงเลยบอกว่าโด่งและสวยค่ะ คุณหมอคงขำเพราะหลายคนที่มาคงตอบไม่ต่างกันค่ะ พอเราบอกคุณหมอต้นก็แนะนำว่าโครงหน้าของเราถ้าทำออกมาแล้วจะเป็นแบบไหน พออธิบายเสร็จคุณหมอก็เอาซิลิโคนมาให้เลือกพลอยเลือกซิลิโคนเกาหลีค่ะ พอตกลงก็นัดคิวกับพี่พนักงานหน้าเคาท์เตอร์อีก 1 อาทิตย์ค่ะ

หลังจากได้คิวทำจมูกแล้วพลอยก็เตรียมตัวซื้อน้ำมะพร้าวกับใบบัวบกแคปซูลอัดเม็ดไว้เลยค่ะ ทั้งตัดเล็บล้างเล็บคือพยายามทำตัวให้สะอาดและรักษาสุขภาพตัวเองคืออะไรที่ไม่มีประโยชน์กับร่างกายก็งดไปก่อน น้ำอัดลม หรือแม้กระทั่งวิตามินที่กินเป็นประจำก็ต้องหยุดไว้ก่อนนะคะ เป็นไงบ้างค่ะพลอยเตรียมตัวซะเว่อร์เลย พอดีมีเทรนเนอร์ดีค่ะเพื่อนแนะนำหมดทุกอย่างเลย

วันนัดทำจมูกไม่ต้องแต่งหน้าไปค่ะเพราะยังไงพี่พยาบาลก็ให้เราล้างทำความสะอาดหน้าก่อนเข้าห้องอยู่ดีค่ะ และที่สำคัญต้องงดน้ำงดอาหารก่อนนะคะ ก่อนทำคุณหมอก็วางยานอนหลับเพื่อไม่ให้เรากลัวและกังวัล แล้วเราก็เบลอๆแล้วก็หลับไปแบบไม่รู้เรื่องเลย ตื่นมาคุณหมอต้นก็ทำจมูกให้เสร็จแล้วไม่รู้สึกเจ็บเลยแล้วก็ไม่ช้ำไม่บวม อาจจะตึงๆใบหน้านิดหน่อยค่ะ นอนฟักฟื้นเล็กน้อยพี่พนักงานก็เอาข้าวต้มมาให้ค่ะใจดีมากเลยพอลุกได้ก็ไปนั่งรอ พี่พนักงานก็เอายามาให้พร้อมคำแนะนำ แล้วก็กลับบ้านได้ค่ะ

ทุกวันๆหลังจากทำจมูกพลอยก็กินน้ำมะพร้าวกับแคปซูลใบบัวบกไม่ขาดเลย วันที่ 6 ก็จะแกะพลาสเตอร์แล้วยังไงรอชมนะคะแล้วพลอยจะมาอัพเดตค่ะ (^O^)

milk_zap

14 กรกฎาคม 2015
ติดตามอยู่นะค่ะอยากเห็นว่าตอนหายบวมจะสวยแค่ไหน

sumontha

ต้องสวยขึ้นแน่ๆเลยค่ะ

nongbush

28 กรกฎาคม 2015
เดิมหน้าตาก็น่ารักอยู่แล้วนะค่ะทำมาต้องน่ารักขึ้นอีกแน่ๆเลย

nineteenok

21 กันยายน 2015
จมูกสวยมาก ทำมาเท่าไหร่จ้ะ

beebell

สมาชิกใหม่
29 กันยายน 2015
อยากให้มาอัพเตรูปหลังทำชัดๆ เร็วๆ จังเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะจ้ะ

bumbleben

ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ อัพเดตหน่อย

noonining

มีรูปที่เห็นจมูกชัดๆไหมคะ

ด้านบน ด้านล่าง