จากคนที่ไม่คิดจะเสริมจมูก แต่พอตัดสินใจเสริมจมูกก็พบว่าคิดถูกแล้วจริงๆ (มีภาพค่ะ)

nannattha

สมาชิกใหม่
22 พฤษภาคม 2015
ตอนเด็กๆ ไม่เคยคิดที่จะเสริมจมูกอะไรเลยค่ะ เพราะรู้สึกว่ามันต้องเจ็บมาแน่ๆ อีกอย่างเมื่อก่อน เค้าไม่ได้เปิดกับเรื่องศัลยกรรมอะไรมากนัก แบบเราก็อินไปกับเค้าด้วย 555+ เลยคิดว่าการศัลยกรรมเป็นเรื่องน่ากลัวและไม่เป็นที่ยอมรับ

แต่พอโตขึ้นมาเรื่อยๆ กับมีกระแส K-pop และเค้าก็ศัลยกรรมอะไรกันทั้งนั้น เลยทำให้กระแสมันดีขึ้นเรื่อยๆ หลายๆคนก็อยากจะดูดีแบบดาราเกาหลีที่เค้าชอบ เลยกลายเป็นว่า การศัลยกรรมเป็นเรื่องที่ดี เพราะทำให้เราดูดีขึ้น มั่นใจ ขึ้นด้วย บวกกับตอนนั้น โดนล้อว่าหน้าแบนมาก ( จี๊ดเลย ) แต่เราก็คิดว่า มันแบนจริงๆ 555+ เลยอยากเสริมให้มันดูดีขึ้นเวลาหันด้านข้าง แต่ก็ไม่ได้อยากให้มันโด่งพุ่งอะไรขนาดนั้น แค่พอมี มิติ บนใบหน้าของเรา

ตอนแรกเราก็นัดคิวไว้ที่คลินิกแห่งหนึ่ง แต่ไปตามรีวิวก็มีคนโพสว่า ที่นี่ทำจมูกทะลุ เลยรีบยกเลิกนัดไปเลยค่ะ

และก็เล็งๆที่อื่นไว้แต่ยังไม่ได้ลงนัดอะไร พอดีช่วงนั้นเข้ามาที่ ดรีม คลินิก เพื่อมาฉีดลดแก้มค่ะ ก็เลยลองปรึกษาคุณหมอทรงยศดูเรื่องการเสริมจมูก ซึ่งคุณหมอให้คำปรึกษาที่ดี พนักงานก็บริการดีมากๆ บวกกับได้คิววันถัดมาตัดสินใจทำเลยค่ะ พอมาวันที่ต้องผ่าตัดจริงๆ ตื่นเต้นมากๆ เพราะเป็นการผ่าตัดศัลยกรรมครั้งแรก ก่อนจะผ่าตัดคุณหมอก็เข้ามาพูดคุยเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเสริมจมูกว่า ควรจะแบบไม่โด่งมากเพื่อให้รับกับใบหน้า เสริมแค่ดั้งก็เพียงพอ เพราะมีปลายอยู่แล้ว

หากทำโด่งไปจมูกจะดูยาวเกินไป เราก็ตกลงตามนั้นค่ะ พอถึงเวลาจะผ่าตัดจริงๆ รู้สึกเจ็บก็แค่ตอนฉีดยาสลบค่ะ หลังจากนั้นก็หลับยาวเลย ตื่นมาอีกทีเสร็จแล้ว สรุปคือตอนทำไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ดีจริงๆ อาจจะมีหลังทำมึนๆยาสลบบ้าง แต่พอเรากลับบ้านไป ก็ไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ สามารถใช้ชีวิตได้ตามปกตินะ อาจจะมีเลือดออกบ้างเล็กน้อย พอวันที่สองมาเริ่มบวมค่ะ ซึ่งคุณหมอก็แจ้งไว้แต่แรกแล้วเลย ไม่ตกใจเท่าไร ตามขมวดคิ้ว ก็จะเจ็บนิดนึงค่ะ แต่อาการบวมจะหายเร็วมากๆถ้าเราดูแลดีค่ะ เพราะคุณหมอทำแผลมาดีค่ะ มีพนักงานโทรติดตามผลตลอด มีอะไรสงสัยถามได้เลย อุ่นใจมากค่ะ พอผ่านไปอาทิตย์กว่าๆ อาการบวมเริ่มลดลงบวกกับ ทรงจมูกเริ่มเข้าที่ ก็เริ่มเห็นดั้งที่ฝันถึงค่ะ 5555+

ได้ดูทรงดูเป็นธรรมชาติมาก ตอนนี้หันด้านข้างเค้ามีดั้งแล้วน้า หลายๆคนเริ่มชมเลยว่าหน้าไม่แบนแล้ว 555+
เราเองก็ประทับใจมากๆค่ะ คิดถูกแล้วจริงๆที่ตัดสินใจทำที่ดรีมคลินิกค่ะ ต้องขอบคุณจริงๆ

:p สุดท้ายนี้ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมรีวิวของเรานะคะ มีรูปมาฝากจ้า

before - after

ณ ตอนนี้​

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
น่ารักมากเลยครับ ทีแรกเหมือนจะโด่งไป แต่นานๆไปก็ดูเข้ากับหน้าเลยครับ

nannattha

สมาชิกใหม่
22 พฤษภาคม 2015
น่ารักมากเลยครับ ทีแรกเหมือนจะโด่งไป แต่นานๆไปก็ดูเข้ากับหน้าเลยครับ
ใช่เลยค่ะ แอบคิดเหมือนกันว่าโด่งไป แต่ตอนนี้ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ใช่เลยค่ะ แอบคิดเหมือนกันว่าโด่งไป แต่ตอนนี้ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

ตอนนี้มีความสุขกับ จมูกใหม่หน้าใหม่ ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง