สวยคืนชีพ! แก้จมูกทะลุกับหมอกลวัชร์

kratae_j

สมาชิกใหม่
3 มิถุนายน 2016

สวัสดีคะทุกคน เราชื่อกระแตนะคะ เข้าเรื่องเลยคะ ก่อนที่จะอวยหมอที่แก้ให้เรา ขอบ่นระบายนิดคะ

จุดนี้ คือเผลอพลาดไปตัดสินใจทำจมูกกับคุณหมอท่านหนึ่งมา แล้วตอนปรึกษาคุณหมอก็พูดซะดิบดีเลยว่า

จะทำออกมาให้ พุ่ง สวย เรียว เฉี่ยวสะใจ แต่ผลลัพธ์ที่ออกมาคือตามรูปคะ!!

คือจมูกหมูชัดๆคะว่ามั๊ย สั้น ตัน ไม่เรียวพุ่งเลย เห้อ!! ถอนหายใจคะ แต่!! ไม่จบแค่นั้นนะคะ
พีคสุดตรงที่ซิลิโคนโผล่คะ เหย แบบนี้ก็ได้หรอ? #เพลียหนักมากกก
ทีแรกยังไม่รู้คะ แต่พอส่องกระจกก็เห็นว่ามีขอบสีขาวๆโผล่

ตอนแรกนึกว่าเป็นกระดูกอ่อนเพราะเราเองไม่ได้รู้สึกเจ็บหรืออะไร
คิดว่าถ้าปล่อยไว้นานกว่านี้มันคงหลุดออกมาทั้งแท่ง ยิ่งเล่าก็ยิ่งเพลียค่ะ

ดูรูปซิคะ หลอนมั้ย

อะอะ มาเข้าเรื่องการแก้จมูกดีกว่าคะ ง่ายๆเลยคะ เราก็เสิชถามอากู๋ Google เนี่ยแหละคะ ถามอากู๋
ว่าแก้จมูกที่ไหนดี อากู๋ก็แนะนำ DRK Beauty Clinic คะ เราก็เลยศึกษาข้อมูลของ DRK ว่าทำดีมั๊ย
เป๊ะปังเว่อวังมั๊ย และดูจากรีวิวในเวปไซต์ของเค้า เราก็สุดแสนประทับใจคะ
ก็เลยนัดเข้าไปคุยกับคุณหมอ ก็ทำประวัติ ถ่ายรูปปกติคะ และก็ให้คุณหมอดูจมูก

คุณหมอก็บอกว่า เนื้อจมูกเดิมก็มีพอสมควรถ้าจะทำได้โด่งในระดับนึงพอได้
ก็เลยบอกคุณหมอคะว่า อยากจมูกสวย ๆ จะแก้ยังไงได้บ้าง
หมออยากทำอะไร ทำเลยคะหนูพร้อม หมอก็แนะนำนะคะว่า ต้องแก้แหละ มีวิธีเดียว ทำอย่างอื่นไม่ได้

แต่ก่อนอื่นเลยต้องถอดซิลิโคนเก่าออกก่อน แล้วพักสัก 3 เดือนจึงจะเสริมใหม่ได้
ใจเสียไปอีกค่ะจุดนั้น นี่ฉันต้องกลับสู่สภาพดั้งแหมบอย่างเดิมจริงหรอ
หมอบอกจริง อยากสวยต้องรอ ก็ตามนั้นค่ะเชื่อหมอ

หมอบอกว่า เคสเราไม่ต้องใช้กระดูกหู เปลืองเงิน ใช้ซิลิโคนเฉยๆก็สวยแล้ว เราก็ตอบตกลง
แล้วก็ออกมาคุยราคากับเจ้าหน้าที่ด้านหน้า นี่ก็อึ้งไปซักพักกับราคา
คือแบบ ชั้นไม่ได้พลาดไปทำมาแล้วเลย งานแก้บวกเพิ่ม 20,000 คะ ตาย ๆ ใจแทบสลาย
แต่ก็สู้ตายคะไม่คิดมากแล้ว เพราะว่า “จะต้องสวยคะ”

สุดท้าย ก็นัดวันทำ และก็ขออวดผลงานหมอกลวัชร์เลยนะคะ
ส่วนระหว่างทางมันก็มีช้ำบ้างเล็กน้อย แต่แทบไม่บวมเลยค่ะ
แต่งหน้าทับได้ไม่มีใครรู้ ว่าไปทำอะไรมา55 คือจะบอกว่าหมอมือเบาสมคำล่ำลือจริงๆ
แต่ไม่ขอโชว์รูปตอนนั้นนะคะ หน้าสดอายตัวเองคะ

จมูกเข้าที่ไวมากผ่านไปแค่ 3 สัปดาห์เหมือนทำไป 1 ปีแล้วอย่างงั้น
เราก็ภาวนาครั้งนี้ขอให้จบที่นี่จริงๆ ไม่อยากแก้อีกแล้ว

ตอนนี้มั่นใจว่าสวยมาก (มากกว่าวันที่มาถ่ายรูป 55+) ลองดูนะคะ อิอิ

รูปหลังถอดซิลิโคนค่ะ ดั้งแหมบไปอีก

ครบ 2 สัปดาห์มาตัดไหม
รูปนี่เราขอจากทางคลินิกค่ะ กล้องสวยเริ่ดไปอีก

3 สัปดาห์แล้วคะ

สุดท้าย เพื่อนๆจะตัดสินใจทำกับหมอคนไหน ขอแค่ว่า ให้เลือกที่เพื่อนๆมั่นใจในคุณภาพการผ่าตัด
และเลือกคุณหมอที่จบศัลมาโดยตรง ไม่ใช่ไปเรียน 2-3 เดือน
แล้วก็เอามีดมาผ่าหน้าเรา จะพลาดเอานะคะ^^

ด้านบน ด้านล่าง