ภายใต้ความขาวโอโม่เนียนใส ไม่ได้หล่อแค่ในรูปอีกต่อไป

nicenessy

สมาชิกโดดเด่น
19 พฤษภาคม 2014

สวัสดีนะครับ ชื่อ ปาล์มครับ ตอนนี้เรียนอยู่ ‎ปี 3 ‬ เพื่อนๆ ที่อยู่ ม.เดียวกัน จะเห็นผมเข้าร่วมกิจกรรมในมหาวิทยาลัยบ่อย แต่สำหรับคนที่ไม่รู้จักผม ก็มาดูรีวิวนี้ละกันครับ
ผมเป็นคนชอบเข้ากิจกรรม ค่อนข้างจะมีเพื่อนตาม IG กันเยอะ เลยต้องดูแลตัวเองให้รูปหล่อเป็นพิเศษ ย้ำ!! ในรูปนะครับ ผมเลยไม่ค่อยมีรูปโทรมๆ มาออกสื่อออนไลน์เท่าไหร่ หน้านี่ ออร่า ยิ่งกว่า โฆษณาน้ำยาซักผ้าขาว อีก 555 อีกอย่างกล้องดีด้วยครับเลยทำให้ภาพที่ได้ส่วนใหญ่เป็นแบบเน้...!!

ขาวได้ใจกันทุกคนเลยนะครับ เอิ๊กๆ

แต่ความจริงปัญหาผิวของปาล์ม คือ เป็นคนนอนดึก ไม่ค่อยมีเวลาบำรุงหน้า ออกเที่ยว(ทั้งในและต่างประเทศ)บ่อย ที่สำคัญคือ เมื่อซูมเข้าไปดูหน้าใกล้ ๆ แล้ว ยังมีปัญหารูขุมขนกว้างอีกด้วยครับ ความขาวมันก็เหมือนทำให้ทุกอย่างจะดูดี แต่มันไม่มั่นใจเลยตรงที่หน้ามีรูขุมขน เห็นชัดเจน มีหลุมบ้าง แต่พอไปหาสาเหตุก็พบว่า การไม่ล้างเครื่องสำอางก่อนเข้านอน ไม่ขัดผิว ไม่ใช้มอยซ์เจอไรเซอร์เลยก็ทำให้รู้ขุมขนเรากว้างขึ้น และแสงแดดก็เป็นสาเหตุที่ทำลายอีลาสตินและคอลลาเจนใต้ผิว ส่งผลให้ผิวขาดความยืดหยุ่น คอลลาเจนที่เป็นตัวรักษาความกระชับก็ถูกทำลายไป
ทำให้รูขุมขนกว้างขึ้นด้วยครับ
เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์การกระชับรูขุมขนเพื่อให้หน้าเรียบเนียน มาฝากครับ

ซูมกันให้เห็นไปเลยครับ ยังกะดอนหอยหลอดบนดาวเสาร์ 55555​

ทีนี้ก็เหลือแต่หาแหล่งครับว่าจะขจัดปัญหานี้ได้ยังไง ผมมีเพื่อนๆ ผู้หญิงในกลุ่มบียูคิวตี้เกริ์ลที่พอรู้จักแหล่งทำหน้าดีๆยุบ้างครับ เลยแนะนำให้ไปทำคลินิกแห่งหนึ่งแถวสยาม หลังจากโทรเข้าไปจองคิวแล้ว ของปาล์มไปแบบนัดปรึกษาแล้วทำเลยครับ ไม่อยากรอคิวนาน พอไปคลินิกก็ได้คุยกับคุณหมอโจ้ครับ ปรึกษาคุณหมอว่า

"ถ้ามีปัญหารูขุมขุนกับรอยหลุมเล็กน้อยแบบนี้และอยากให้ฟื้นฟูผิวหน้าด้วย อยากได้แบบเห็นผลเร็วๆ คอร์สเบาๆ ราคาสบายกระเป๋าจบคอร์สไม่เกิน20,000 ต้องทำวิธีไหนครับ ทำ IPL พอได้รึเปล่าครับ "

คุณหมอให้คำตอบว่า การรักษารูขุมขน รอยสิวและฟื้นฟูผิวในตัวเดียวแบบสบายกระเป๋า จริง ๆ คือ การทำเมโส
ส่วนกรอผิว , IPL , เลเซอร์กระชับรูขุมขน ก็สามารถรักษารูขุมขนได้ แต่ยังไม่แนะนำเพราะหลุมเรากว้างและลึก น้อยกว่า 2 mm ยังไม่มากเท่าไหร่
สำหรับ IPL ระยะเวลาคอร์สก็ไม่ต่างกันกับเมโสแต่ผิวต้องมาบำรุงกันทีหลัง
สุดท้ายคือ เลเซอร์กระชับรูขุมขน หมอบอกว่าเป็นวิธีที่ดีที่สุดของการกระชับรูขุมขนเลยนะ แต่ยังไม่ตอบโจทย์เรื่องราคาของผมครับ 5555 จึงตัดสินใจแค่เมโสก็เพียงพอแล้ว เพียงแค่มีเวลาเข้ามา และใช้เวลาทำไม่นาน
*** โดยรวมแล้วการให้คำปรึกษาของคุณหมอดีและเป็นกันเองมากๆ ครับ

ต่อไปก็เป็นขั้นตอนการทำเมโสของปาล์มแล้วล่ะครับ

รูปที่ 1 เจ้าหน้าที่จัดการคลีนหน้าออกอย่างหมดจดครับ
รูปที่ 2 หน้าสดของผมละครับ เห็นแล้วใช่มั้ยว่า หน้าจริงเป็นไง 5555
รูปที่ 3 และ 4 เป็นขั้นตอนการทำเมโสครับ ประคบน้ำแข็งจุดที่ต้องการทำเมโส​

ทำเสร็จสดร้อนๆ งานประคบเย็นต้องมาครับ เพื่อให้ตุ่มนูนยุบเร็วๆ ประมาณ ไม่ถึงครึ่ง
วันก็หายแล้ว แต่งดไปว่ายน้ำ 24 ชม. นะครับ

สำหรับเมโสที่ผมเลือก เลือกตัวท้อปที่สุดของคลินิก ชื่อว่า อสุจิปลาแซลมอน mesohyal X-DNA ของ mesoestetic โดยมีส่วนผสมของ HP Sodium DNA และไฮยาลูโรนิค ที่เสมือนการฉีดฟิลเลอร์ด้วยในคราวเดียว แต่สลายไปเองตามธรรมชาติปลอดภัยแน่นอน ผมก็ยังแอบสงสัยว่าหน้าตาของอสุจิแซลมอนเป็นยังไงที่ผมไปหาในเน็ตมาเป็นแบบนี้ครับ

รูปร่างก็ไม่ต่างจากที่เรียนวิทย์ฯมาเท่าไหร่เนาะ 55+​

5 สัปดาห์ผ่านไป

อสุจิแซลมอนจะมีหน้าตาอย่างไรก็ตามแต่ ถ้าทำให้หน้าเราดีขึ้นแบบนี้ก็โอเคนะครับ รู้สึกได้เลยว่าผิวชุ่มชื่นขึ้น หลุมตื้นเต็มขึ้น รวมถึงรูขุมขนเล็กลงด้วย

After

After​

ปกติเมโสก็จะมีสองแบบ แบบเมโสหน้าใส กะ เมโสหน้าเรียวหรือเรียกว่า เมโสแฟต นั่นเอง ปาล์มเองก็สนใจอยากยกกระชับหน้า ซึ่งที่นี่เขาก็มี เมโสแฟตกับเครื่อง HIFU จากเกาหลีด้วยนะครับ ผมก็เล็งๆเครื่อง HIFU อยู่ ตอนนี้เอารูปเครื่องไปดูเกริ่น ๆ ก่อนละกัน เพราะจากข้อมูลที่เจ้าหน้าที่บอกว่าทำครั้งเดียวกระชับยาวเป็นปีเลย ในเมื่อผมทำครบคอร์สแล้วก็จัดต่อครับ เด๋วหาโอกาสมารีวิวภาพให้อีกทีครับ

สำหรับวันนี้เมโสหน้าใส เนียนเรียบของผม ผมคิดว่าคงจะเป็นประโยชน์อย่างมากให้คนที่อยากเติมความมั่นใจนะครับ

ภาพจาก IG : palmquez

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง