รีวิวศัลยกรรมเกาหลีโรงพยาบาลศัลยกรรมไอดี ตอนที่1/วีไลน์ ,โหนกแก้ม, ฉีดไขมันหน้าผาก ,กรีดตา, เ

jeongwan srok

สมาชิกโดดเด่น
รีวิวศัลยกรรมเกาหลีของ "Suvapak"
โรงพยาบาลศัลยกรรมไอดีที่ประเทศเกาหล

รีวิวศัลยกรรมเกาหลีค่ะ
ทำอะไรไปบ้างหรอคะ? นิดหน่อยค่ะ แค่ ...
วีไลน์ ,โหนกแก้ม, ฉีดไขมันหน้าผาก ,กรีดตา, เปิดหัวตา ,เสริมหน้าอก ค่ะ^^​

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆเคยเจอคำถามแบบนี้บ้างมั๊ยคะ ....‘หน้าสดเป็นไง?, ไม่ไฮไลท์กรามได้มั๊ย? , อย่าเอาโหนกชี้หน้าซิ!!, หันด้านหน้ามาคุย อย่าหันหลังซิ!(จบประโยคด้วยการหัวเราะสนั่น)’ ...เจ็บมั๊ยคะ ส่วนเรานี่เจ็บถึงขั้วหัวใจเลยค่ะได้แต่ทำเป็นตลกกลบเกลื่อน เปลี่ยนเรื่องไป แต่ในใจนี่ไฟลุกท่วมเลยค่ะ เราต้องเปลี่ยนแรงแค้น เป็นแรงเสิร์ช หามันเข้าไปค่ะ ที่ไหนดี ที่ไหนเก่ง ทำยังไงให้หายเร็ว สั่งสมความรู้(พร้อมทั้งความแค้น)อยู่ร่วมปีก็ถึงเวลาแพ็คกระเป๋าออกเดินทางไปยังจุดหมายปลายทางซึ่งก็คือ คังนัมสไตล์ ประเทศเกาหลีใต้ นั่นเอง.. มาลองดูทริปของเรานะคะ อาจจะไม่สนุกเท่าคนอื่น แต่เราจะสวยขึ้นค่ะ ไม่สวย ไม่กลับบ้านให้มันรู้ไป คิคิ

ทริปนี้เราบุกเกาหลีใต้ครั้งแรกกับเพื่อนอีกสองคนค่ะถึงสนามบินอินชอนแล้ว ความจริงที่ว่าเรามาศัลยกรรมค่อยๆคืบคลานเข้ามาในสมอง ตาเริ่มพร่า หน้าตาโอป้าเริ่มเลือนลาง แต่ก็ยังอุตส่าห์เห็นป้ายชื่อเราที่คนขับรถโรงพยาบาลไอดีถือไว้รอต้อนรับ ...นั่งลีมูซีนสบายๆตื่นตาตื่นใจกับบรรยากาศประหนึ่งซีรีย์ใส่เสียงภาคพันธมิตรของช่อง7อยู่ประมาณ 1ชั่วโมง ก็ถึงโรงแรมที่พักค่ะ ยืนปลื้มรับลมอยู่หน้าโรงแรมได้ 3วินาทีก็....หนาวม๊ากกกค่ะ เข้าโรงแรมกันดีกว่านะคะ

เช็คอินที่ล็อบบี้ รับคีย์การ์ดเรียบร้อยแล้วก็เอากระเป๋าไปเก็บที่ห้องพักกันค่ะ กวาดตาหา ATMก่อนเป็นอย่างแรกเลย ในกรณีฉุกเฉิน เงินสดช่วยคุณได้ ...เจอ1ตู้นะคะ อยู่ที่ชั้นล็อบบี้โรงแรมค่ะ

พูดถึงโรงแรมซักนิดนึง ทางโรงพยาบาลไอดีมีบริการจองห้องพักให้ตลอดช่วงเวลาที่พักฟื้นอยู่ในเกาหลีนะคะ โรงแรมชื่อยองโดง อยู่ข้างๆ โรงพยาบาลเลยค่ะ เดินประมาณ....30วินาทีก็ถึง เดินเหนื่อยเลยค่ะ คิคิ

โอโห ไฮโซมากเลย มีป้ายติดไว้แบบนี้ด้วย

ปรึกษาและผ่าตัด

และแล้ววันนี้ก็มาถึง ...วันที่เราจะโบกมือลา ‘โหนก’, ‘กราม’, ‘ไข่ดาว’, ‘ตาตก’ ตื่นมาเราจะเป็นคนใหม่ สวยใสจนใครๆก็ขอแอตไลน์ 55+ ..ไม่ขนาดนั้นหรอกค่ะ ให้กำลังใจตัวเองกันไป เราไม่เคยผ่าตัดอะไรมาก่อน ครั้งนี้เป็นครั้งแรก ยิ่งใกล้เวลาผ่าตัดเข้ามาเรื่อยๆ..หน้าเริ่มซีด มือเริ่มเย็น ตัวเริ่มเหลือง 55+ ดีนะคะที่มีเพื่อนมาด้วยตั้ง2คนเป็นกำลังใจให้ ^^ คิดแล้วก็ต้องขอบใจทั้งคู่มากจริงๆ

เราผ่าตัดโครงหน้าจึงต้องอยู่โรงพยาบาล 1คืนค่ะ ...เข้ามาที่โรงพยาบาลปุ๊บ ถูกพาตัวมาที่ห้องพักผู้ป่วยเพื่อเปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดของโรงพยาบาล พยาบาลจะซักถามรายละเอียดสำคัญที่มีผลกระทบต่อการผ่าตัด ไม่ว่าจะเป็นพวกเรื่อง ผมปลอม งดอาหาร ฟันปลอม ดัดฟัน ทาเล็บ อะไรพวกนี้นะคะ จริงๆมีอีกนะคะ แต่เราจำได้คร่าวๆเท่านี้ค่ะ สำหรับเพื่อนๆที่อ่านมาถึงตรงนี้แล้วกังวลว่าจะต้องเตรียมอะไร หาข้อมูลได้ที่ไหน ...ไม่ต้องกังวลนะคะ ก่อนเดินทางมาเกาหลี เจ้าหน้าที่จะแจ้งข้อมูลให้เราทราบก่อน และจะย้ำเราผ่านทางไลน์อีกครั้งว่าต้องทำอะไรบ้าง

หลังจากวัดความดันเรียบร้อยแล้ว พยาบาลก็ขอให้เราไปล้างหน้าสดให้สดกว่าเดิมอีก บ้วนปาก และเข้าห้องน้ำให้เรียบร้อยก่อนที่จะไปพบกับที่ปรึกษาและคุณหมอค่ะ

รอยยิ้มมาพร้อมกำลังใจ ...คิดไว้อย่างเดียวว่าหลังจากวันนี้ เวลาถ่ายรูป เราไม่จำเป็นต้องใช้มือปิดคางแบบภาพนี้อีกต่อไปแล้ว ...ลาก่อน ...ลาขาด กรามจ๋า

ไม่ใช่แค่โบกมือลา ‘กราม’ อย่างเดียว ‘ไข่ดาว’ก็จะเลิกทอดแล้วด้วยนะคะ55+

ที่นี่ล่ะค่ะโรงพยาบาลไอดีที่จะเปลี่ยนเราให้เป็นคนใหม่ที่สวยกว่าเดิม

ถึงเวลาพบที่ปรึกษาก่อนเข้าห้องผ่าตัดแล้วนะคะที่ปรึกษาถามเราว่าเครียดมั๊ย กลัวมั๊ย ถ้าเครียด มีอะไรให้ดู แล้วก็เปิด............รูปหน้าตรงของเราให้ดูค่ะ @@;; 55+

คนในภาพจะหายไป เราคนใหม่ ไร้โหนก -กราม งานดูม งานมะตูมต้องมา

สู้เพื่อสวย สวยต้องสู้ค่ะ ไฟท์ติ้งงงง!!

ถึงเวลาพบกับคุณหมอแล้วค่ะเราจองคุณหมอปาร์คซังฮุนมาตั้งแต่แรกเลย เพราะเป็นแฟนตัวยงของคุณหมอค่ะ รายการเรทมีอินเกาหลีตั้งแต่ซีซั่นแรก ถึงปัจจุบัน เราตามดูจนหมดศึกษาผลงานของคุณหมอมาตลอดคุณหมอเก่งเรื่องกระดูกหน้า เคสที่ว่ายาก ที่ว่าหนัก ที่ว่าแปลก คุณหมอก็รักษาให้ผ่านลุล่วงมาได้ด้วยดี

***ติดต่อปรึกษาสอบถามได้ที่***

ภาษาไทย โทร : +82-2-3496-9784 (จ-ศ:7.00-16.00)

เว็บไซต์: http://th.idhospital.com/
mobile : http://m.th.idhospital.com/
email : [email protected]
บล็อก:http://idhospitalthai.blogspot.kr/
instagram : http://instagram.com/thidhospital
LINE ID : id_thailand

ด้านบน ด้านล่าง