รีวิวศัลยกรรมปากกระจับ 3 มิติ กับนายแพทย์ธนัญชัย

yuriyuri1122

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะ ชื่อบิวนะคะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ที่ไปทำปากกระจับมาค่ะ ก็หาข้อมูลไว้หลายที่เหมือนกันค่ะ จนสุดท้ายก็มาจบที่หมอธนัญชัย เพราะว่าคนรู้จักมาทำกันเยอะ ก็เลยได้มาคุยกับคุณหมอค่ะ

ตกลงกับคุณหมอเรื่องวันนัดทำ เรียบร้อย

พอถึงวันทำ บอกเลยว่าตื่นเต้นมากค่ะ จนเดินเข้าห้องผ่าตัดไป ไม่รู้ผลจะออกมาเป็นอย่างไร แต่ยังไงก็เลือกแล้ว และไว้ใจคุณหมอมากค่ะ

ภาพก่อนศัลยกรรมค่ะ

จะเห็นว่าปากไม่มีมิติ ถ่ายรูปออกมาก็ไม่สวย

ระหว่างทำก็ไม่เจ็บอย่างที่คิดค่ะ เจ็บตอนฉีดยาชาอย่างเดียว หลังทำเสร็จ จะไม่บวมมาก เพียง 1-2 วัน ก็รู้สึกว่าดีขึ้นค่ะโดยคุณหมอจะเย็บโดยไหมละลาย จะค่อยๆ ละลายและเป็นธรรมชาติหายสนิทใน 1สัปดาห์ค่ะ

ภาพหลังทำค่ะ

อันนี้หลังทำได้ 1 วัน ค่ะ

หลังทำได้ 3 วันค่ะ เห็นว่าเริ่มดีขึ้นมาก

ยังไงจะมาอัพเดตเรื่อยๆ นะคะ เป็นการรีวิวครั้งแรกของบิวเลย ทำกับคุณหมอธนัญชัย อัศดามงคล โรงพยาบาลบางมดค่ะ ปลื้มมากๆ

ด้านบน ด้านล่าง