รีวิวหน้าอกสวยแบบธรรมชาติ โดยคุณหมอธนัญชัย อัศดามงคล โรงพยาบาลบางมด

อรปวีกาญจน์ มะโฮงชัย

สมาชิกโดดเด่น
บีบี นะคะ เป็นพริตตี้ MC ตามงานอีเว้นท์ทั่วไปค่ะ ด้วยอาชีพที่ทำก็ต้องมีรูปร่างที่ดี หุ่นเป๊ะ อกแน่น แต่ตัวเองหน้าอกค่อนข้างเล็กค่ะ ไม่มั่นใจในตัวเองเลย ต้องคอยดันคอยโกยอยู่ตลอด บ่อยไปก็ไม่ไหวค่ะเหนื่อยกับการโกยมาก และโดนเพื่อนล้ออยู่ตลอดเวลา เลยตัดสินใจไปปรึกษาหมอดีกว่า น่าจะช่วยได้

ช่วงนั้นรายการ TheFaceThailand ได้เห็นคุณหมอธนัญชัย มาออกรายการ เห็นแล้วน่าสนใจ บวกกับมีเพื่อนๆ ไปทำที่นี่หลายคน บีบี เลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอค่ะ คุณหมอใจดี ให้คำปรึกษา และคำแนะนำหลายๆ อย่าง ว่าต้องมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง และบีบีเองควรเสริมขนาดเท่าไหร่จึงจะเหมาะกับรูปร่างของตัวเอง

คุยกับคุณหมอเรียบร้อย ตกลง บีบีเลือกใส่ขนาด 300 ซีซีค่ะ เปิดแผลที่รักแร้ พอคุยเสร็จก็นัดวันทำเลยค่ะ

อันนี้เป็นภาพก่อนทำนะคะ ต้องขอโทษทุกคนด้วยที่ไม่สามารถเปิดเผยหน้าได้

10335

10336

ดูยังไงก็ไม่มีเลยใช่มั้ยคะ แล้วแบบนี้จะให้ บีบี ไปเอาความมั่นใจมาจากไหนในการแต่งตัว

พอถึงวันที่ต้องทำจริงๆ ถามว่าตื่นเต้นมั้ย ตอบเลยว่ามากกกก เดินเข้าห้องผ่าตัด อาบน้ำ ชำระร่างกาย เปลี่ยนมาใส่ชุดโรงพยาบาล นอนรอในเตียงด้วยความตื่นเต้นต่อไป

จากนั้นคุณหมอได้เริ่มทำการผ่าตัด โดยแผลของ บีบี จะอยู่ใต้ราวนม หลังทำการผ่าตัดเสร็จ ไม่ถึง 40 นาที ทุกอย่างก็เรียบร้อย คุณหมอทำไวมากกกก ชำนาญสุดๆ พูดคุยไม่ให้เรารู้สึกกลัว หรือเกร็งเลยค่ะ หลังจากเสร็จแล้วก็มาพักฟื้น นอน 1 คืนค่ะ เสร็จแล้วกลับบ้านได้

อันนี้เป็นภาพหลังทำนะคะ

10337

10338

บอกเลยว่าแทบจะไม่เห็นแผลเลยทีเดียว ปลื้มปริ่มมาก ใส่เสื้อผ้าก็ดูดีขึ้นมากๆ มั่นใจสุดๆ เพื่อนที่เคยล้อหรอคะ ทุกวันนี้กลับมาชมว่าสวย มีนมแล้วสวยนะ

บีบี ต้องขอบคุณคุณหมอธนัญชัย จากโรงพยาบาลบางมด มากๆ เลยนะคะ ที่ได้ให้หน้าอกใหม่กับ บีบี และทำให้บีบีมีความมั่นใจมากขึ้น ค่ะ

สำหรับใครที่อยากทำศัลยกรรมหน้าอกติดต่อบีบีหลังไมค์ได้เลยน๊า

ไฟล์แนบ

68.6 KB · อ่าน: 6
    62.9 KB · อ่าน: 6
    58.7 KB · อ่าน: 6
    69.2 KB · อ่าน: 6
ด้านบน ด้านล่าง