"เก้า" เคลียร์ข่าว! ชอบกร่างในมหา’ลัย

อดัม

Junior Member
“เก้า” เคลียร์ข่าวทำตัวเป็นหัวโจกกร่างทั่วมหาวิทยาลัย ยันทำตัวปกติ ลั่นไม่เคลียร์แพราะไม่รู้ใครปล่อยข่าวและไม่คิดหาต้นตอ บอกถ้ามีคนไม่พอใจตนเดี๋ยวคงเผยตัวออกมาเอง ยันไม่เคยมีเรื่องกับใคร เคยออกมาโต้ข่าวโดดเรียนไปรับอีเวนต์มาแล้ว สำหรับหนุ่ม “เก้า จิรายุ ละอองมณี” ที่ตอนนี้กำลังศึกษาที่ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ล่าสุดกลับมีกระแสข่าวออกมาอีกแล้วว่าเจ้าตัวชอบทำตัวกร่างเวลาไปเรียน โดยทำตัวเป็นหัวโจก ถึงขนาดเวลาเปิดประตูยังต้องให้เพื่อนเปิดให้ ซึ่งคราวนี้เก้าก็ปฏิเสธอีกเช่นกันว่าไม่จริง “จริงเหรอครับ ไม่กร่างครับ ก็ไปเรียนปกติไม่มีกร่างกับใครเลยครับ (เขาบอกเราเป็นหัวหน้า ประตูก็ต้องให้เพื่อนเปิดให้?) โอ้โห! ผมเปิดเองได้ครับ ไม่มีเลยครับ ผมทำตัวปกติก็ไม่รู้ทำไมเขาถึงมองว่าผมกร่าง ซึ่งถามว่าผมจะไปเคลียร์กับเพื่อนไหม ผมก็ไม่รู้ว่าจะไปเคลียร์กับใครเพราะผมก็ยังไม่รู้ว่าที่มาของข่าวมาจากไหน ผมยังไม่รู้เลยว่าใครเป็นคนพูด และก็ไม่ได้คิดจะหาต้นตอด้วย” “คือถ้าหากเขาไม่พอใจ แล้วเขามั่นใจมากว่าเรากร่างพอสมควรเดี๋ยวเขาก็คงเผยตัวออกมาเองแหละครับ แต่เอาจริงๆ ที่มหา’ลัยผมไม่เคยมีปัญหากับใครเลย เวลาส่วนใหญ่ที่ไปเรียนผมเอาจริงๆ ว่าผมไม่ค่อยสนิทกับใครนอกคณะสักเท่าไร ก็จะสนิทอยู่แค่เพื่อนที่เรียนอยู่ในเอกเดียวกัน เรียนเสร็จก็กลับเลยทำให้ไม่ค่อยได้เจอใครเท่าไร อันนี้อาจจะเป็นเหตุผลก็ได้เพราะเขาไม่ค่อยเห็นเรา พอเขาเห็นเราผมก็ไม่รู้จะทำตัวยังไงก็เลยทำให้เข้าใจผิดกันไปได้ครับ” ไม่ทราบเป็นเพราะตนเข้าถึงยากหรือเปล่าเลยทำให้หลายคนเข้าใจผิดว่ามีนิสัยกร่างไปทั่ว “ไม่ทราบนะครับ ปกติผมไม่กล้าสู้สายตาคนเท่าไร เวลาไปไหนผมก็จะใส่แว่นตลอด แต่อันนี้ไม่ได้หยิ่งนะครับ หลายๆ คนที่เห็นอาจจะมองว่าผมหยิ่งก็ได้เพียงแต่ผมแค่ไม่กล้ามองเท่านั้นเอง ถ้ามองผมก็ไม่รู้ว่าจะทำตัวยังไง ส่วนเรื่องอภิสิทธิ์นี่ไม่มีเลย ผมก็ไปเรียนตลอด เรื่องของคะแนนก็อยู่ในเกณฑ์ปกติทุกอย่าง ที่จะมีต้องปรับปรุงก็คงเรื่องการแต่งตัวให้เรียบร้อยมากขึ้น เพราะบางทีผมเสื้อหลุดนอกกางเกงบ้างอะไรบ้าง” “มีข่าวก็ไม่ซีเรียสนะครับ ผมบอกตรงๆ ตั้งแต่เด็กมาผมยังไม่เคยต่อยกับใครเลย ผมไม่เคยอยากจะมีเรื่องกับใครจะมีก็แต่คนอื่นๆ จะมาต่อยผม(หัวเราะ) คือผมก็ผู้ชายนะ หน้าผมเวลาหน้านิ่งๆ อาจจะหาว่าผมหยิ่งซึ่งจริงๆ เป็นเรื่องที่หลายๆ คนอาจจะเข้าใจ ก็คงมีคนการเข้าใจผิดแบบนี้เกิดขึ้นเรื่อยๆ อีกอย่างหนึ่งสังคมของมหา’ลัยก็ยังถือว่าเป็นสังคมวัยรุ่นอยู่นะครับ ก็คงอาจจะมีการเลือดร้อนกันบ้างอะไรบ้าง พอเขาเห็นผมหน้านิ่งๆ หน้าเครียดๆ เขาก็อาจจะคิดว่าผมกร่างมาก แต่ตอนนั้นผมอาจจะเครียดเรื่องอื่นก็ได้ ก็ไม่ทราบเหมือนกัน” ที่มา www.hunsa.com

ด้านบน ด้านล่าง