รีวิว++ การทำทรีทเมนท์หน้าใสเเบบเร่งด่วน ด้วยเครื่อง GeneO+

mcwell

สมาชิกใหม่
รีวิว++ การทำทรีทเมนท์หน้าใสเเบบเร่งด่วน ด้วยเครื่อง GeneO+

สวัสดีครับ เพื่อนๆที่น่ารักนี่คือการรีวิวครั้งแรกในชีวิตก่อนอื่นเลย
ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ชื่อเอ อายุ 23 ปี
สิ่งที่จะมารีวิววันนี้ คือ การทำทรีทเมนท์ด้วยเครื่อง GeneO+ เป็นทรีทเมนท์ช่วยเผยผิวใหม่แบบเร่งด่วน

ต้องเล่าย้อนไปนิดนึงถึงปัญหาผิวที่เจอมา
คือ เมื่อก่อนเป็นคนที่หน้าใสในระดับนึงเลยครับ
ไม่ค่อยเป็นสิว แต่นิสัยส่วนตัวเป็นคนชอบลองครีมไปเรื่อย จนกระทั่งไปเจอครีมตัวนึง ที่กำลังดังนี่แหละ
เห็นเขาว่าดีกัน
พอลองไปได้ครั้งเดียวรู้เรื่องเลยครับ สิวบุกทันที เป็นสิวอุดตันเยอะมาก แล้วกลายเป็นสิวอักเสบ
รักษามาได้ซักระยะแล้ว ตอนนี้หน้าเริ่มกลับมาปกติแล้วครับ
แต่ผลที่ยังอยู่คือ จุดด่างดำ รอยแผลจากสิว
บวกกับ Lifestyle เป็นคนชอบขี่มอเตอร์ไซด์เป็นงานอดิเรก เลยทำให้ใบหน้าหมองคล้ำ ผิวหยาบกร้านมากเลยครับ
จนมาเจอกับเครื่อง GeneO+ เขาเคลมไว้ว่าและเห็นผลได้ในครั้งแรกที่ทำครับ นอกจากนี้ยังช่วยปัญหาผิว
ได้ทุกรูปแบบเลยครับ นิสัยเดิมเลยกลับมา ว่าชอบลองของ ฮ่าๆ

หลักการทำงานของเจ้าเครื่อง GeneO+ นะครับ จริงๆแล้วมีผู้เชี่ยวชาญอธิบายหลักการแบบละเอียด
ถึงขั้นยกสมการมาอธิบายกันเลยทีเดียว แต่วันนี้จะอธิบายแบบเข้าใจง่ายๆ คือ เหมือนการที่เราไปแช่บ่อน้ำพุร้อน
แล้วได้ซึมซับแร่ธาตุต่างๆเข้าไปดูแลผิวนั่นเองครับ ระยะเวลาการทำ อยู่ที่ประมาณ 30 นาที
มีทั้งหมด 3ขั้นตอน
ในเครื่องเดียว (3 in 1)
1. Exfoliation ผลัดเซลล์ผิวภายนอกออกไป เพื่อเตรียมผิวให้พร้อมรับสารอาหาร
2. Oxygenation กระตุ้นระบบไหลเวียนโลหิต ให้ขึ้นมาหล่อเลี้ยงที่ผิวมากขึ้น ทำให้ผิวใสสุขภาพดี
3. Infusion เติมสารอาหารให้กับผิว

แล้วมันแตกต่างกับเครื่องทำทรีทเมนท์หน้าใสทั่วไปยังไง ??
ผมว่าคนออกแบบเครื่องนี้ค่อนข้างออกแบบมาครบในด้านของการผลัดผิวเพื่อให้พร้อมต่อการบำรุงนะครับ
ถ้าใครที่เคยทำทรีทเมนท์อื่นมาๆ น่าจะเคยเจอว่าเครื่องจะแยกกันทำแต่ละขั้นตอน
แต่เครื่องนี้ทำได้เลยในเครื่องเดียวทั้ง ผลัดเซลล์และบำรุงล้ำลึกได้มากกว่า
และสามารถลดเลือนริ้วรอยเล็กๆได้ด้วย

****พูดมามากแล้วเริ่มรีวิวเลยแล้วกันครับ****
(เดี๋ยวจะอธิบายเพิ่มเติมในแต่ละขั้นตอนนะครับ)

นี้คือภาพก่อนทำครับ จะเห็นได้ชัดเลยว่ามีปัญหาเรื่องจุดด่างดำ เเล้วก็รูขุมขนกว้าง

เริ่มแรกเลยผู้เชี่ยวชาญจะให้เราล้างหน้าก่อนครับ แล้วจากนั้นก็จะตรวจเชคสภาพผิวหน้าเรา เพราะทรีทเมนท์ GeneO+
มี 2สูตร คือ Neorevive กับ Neobright

2 สูตรนี้ต่างกันยังไง??
ผู้เชียวชาญบอกว่าให้ผลลัพธ์ในเรื่องผิวหน้ากระจ่างใสเหมือนกัน แต่เป็นสูตรสำหรับสภาพผิวที่ต่างกัน
อย่างผมเองตอนนี้สภาพผิวอ่อนแออยู่ เเละเป็นผิวที่เเพ้ง่าย ผู้เชี่ยวชาญเลยแนะนำตัว Neorevive
ที่เน้นการบำรุงและเติมความชุ่มชื้นให้ก่อน
ส่วนใครที่สภาพผิวค่อนข้างแข็งแรงก็น่าจะถูกใจกับ
Neobright เพราะว่าได้ความกระจ่างใสเห็นได้ชัดเจนมากกว่า

ขั้นตอนที่ 1
เริ่มขั้นตอนแรก คือ การผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วออกไปผู้เชี่ยวชาญจะเริ่มลงตัว Neorevive จนทั่วหน้าหลังจากนั้นก็เริ่มใช้ แอพลิเคเตอร์นวดวนลงไป ในขณะที่ทำตัวหัวแอพลิเคเตอร์จะทำปฎิกิริยากับครีม Neorevive เกิดเป็นฟองขึ้นมา เขาบอกว่ามันคือปฎิกิริยาบางอย่าง ที่ช่วยทำความสะอาดผิวได้ล้ำลึกมากขึ้น ตัวแอพลิเคเตอร์เองก็จะค่อยๆหลุดออกมา
กลายเป็นสครับเบาๆ ตัวเนื้อสครับไม่ได้หยาบจนแสบผิวนะครับ กำลังโอเคเลยขั้นตอนนี้ใช้เวลาประมาณ 5 นาที

ขั้นตอนที่ 2
ขั้นตอนนี้ เป็นการใช้คลื่น RF เพื่อกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนในผิว ผู้เชียวชาญก็จะลงตัวกลีเซอลีน บางๆ เเล้วก็เริ่มนวดวนๆ ขั้นตอนนี้จะรู้สึกอุ่นๆที่หน้าครับ เพราะตัวแอพลิเคเตอร์ทำให้ผิวเกิดความร้อนขึ้นมาในระดับนึงก็จะรู้สึกได้เลยว่า เลือดมาหล่อเลี้ยงที่หน้าเข้าใจแล้วว่าทำไมเหมือนการแช่น้ำพุร้อน ฮ่าๆ ขั้นตอนนี้ใช้เวลาประมาณ 15-20 นาทีครับ

ขั้นตอนที่3
ขั้นตอนสุดท้ายเป็นการผลักวิตตามินเข้าสู่ผิวครับ ก็จะกลับมาใช้ตัว Neorevive อีกรอบ เพราะตัวเนื้อครีมเองเป็นส่วนผสมของวิตตามินรวม เท่ากับว่าเราได้บำรุงตั้งเเต่ขั้นตอนเเรก ความรู้สึกจากแอพพลิเคเตอร์ขั้นตอนนี้เป็นการสั่นและนวดครับ เนื้อครีมก็จะลงสู่ผิวจนแห้งไป ใช้เวลาประมาณ 10 นาที

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

mcwell

สมาชิกใหม่

นี้คือภาพหลังทำเสร็จหมาดๆเลยครับ

และนี่คือภาพเปรียบเทียบ ก่อนและหลังครับ

ส่วนตัวแล้วประทับใจกับครั้งแรกที่ได้ลองเครื่อง GeneO+ ครับ
ในรูปอาจจะเห็นผลลัพธ์ได้แค่ในเรื่องของความกระจ่างใสที่ดูขาวขึ้น
ไม่หมองคล้ำเหมือนก่อนหน้านี้ แต่ผิวหน้าที่นุ่มขึ้นนี่ต้องมาลองเองนะครับ
เพราะสัมผัสได้จริงๆหลังทำว่าหน้าเราทำไมนุ่ม และดูคลีนดูใสขึ้น
พอผ่านไปหน้าก็ยังคงนุ่มอยู่ครับ ไม่ได้ทำแล้วนุ่มแค่เฉพาะหลังทำเสร็จใหม่ๆ
หน้ากระจ่างใสขึ้น เพราะว่าได้ผลัดเซลล์ที่ตายแล้วออกไปด้วย แต่ที่ประทับใจจริงๆ คือรอยสิวจางลงครับ
รูขุมขนก็กระชับขึ้นจริงๆ ผ่านไปสองวันบริเวณที่เป็นสิวผดอยู่ ก็แห้งแล้วก็หายไปครับ หน้าก็ค่อยๆดีขึ้นอีกด้วย
เหมือนกับว่าทาครีมบำรุงแล้วสามารถซึมลงผิวได้ดีกว่าเดิม

นี่คือภาพหลังทำเสร็จประมาณ 2 วันครับ

อาจจะเห็นไม่ชัดเพราะถ่ายจากกล้องมือถือ แต่จุดด่างดำจางไปจนสัมผัสได้จริงๆ
อันนี้ชอบมาก เพราะปกติกว่ารอยแผลจากสิวจะจางลงค่อนข้างใช้เวลานาน
ก่อนทำก็กลัวว่าจะเเพ้อีกมั้ยเพราะผิวหน้าอ่อนเเออยู่ ปรากฎว่าไม่เกิดอาการเเพ้อะไรเลย
เเสดงว่าอ่อนโยนกับผิวพอสมควร

**ซึ่งผมเองเพิ่งได้ลองทำครั้งแรกเท่านั้นนะครับ**

ผู้เชี่ยวชาญบอกว่าถ้าทำต่อเนื่องไปซักระยะ ผิวหน้าจะแข็งแรงขึ้น
ก็สามารถที่จะเปลี่ยนไปเป็นตัว Neobrightได้
ซึ่งตัวนี้จะให้ผลความกระจ่างใสได้ดี และชัดเจนมากกว่าตัว Neorevive ครับ
ผู้หญิงคนไหนที่ใส่เสื้อผ้าน้อยชิ้นถูกแดด
ไปทะเลมาแล้วผิวคล้ำเสีย เครื่องตัวนี้ก็สามารถทำบริเวณลำคอและเนินอกได้อีกด้วยนะครับ
น่าจะถูกใจสาวๆที่ไปทะเลแล้วผิวเป็นรอยเสื้อบิกินี่ ผิวจะได้สม่ำเสมอมากขึ้น

***สรุปนะครับ***
Geneo+ เป็นทรีทเม้นท์ที่เหมาะมากสำหรับคนที่มี Liftstyle ที่ต้องโดนแดดเป็นประจำ
เช่น ผิวเสียจากการเล่นกีฬากลางแจ้ง, ไปเที่ยวทะเลจนผิวคล้ำเสีย
นึกง่ายๆ! เหมือนหน้าเราสะสมมลภาวะอะไรต่ออะไรมาเยอะแยะมากมาย
ถึงจะทำความสะอาดปกติทุกวัน มันก็ยังมีสิ่งตกค้างที่เรามองไม่เห็นอีกเพียบครับ
หรือคุณผู้หญิงที่เตรียมเข้าคอร์สเจ้าสาว
ก็ยิ่งเหมาะเลยครับ
เพราะจะทำให้ใบหน้าดูขาวขึ้น และผิวดีขึ้นจริงๆครับ

ปล.
ผู้เชี่ยวชาญแนะนำว่าหลังจากทำเสร็จอย่างเพิ่งออกไปท้าแดดแรงๆ เป็นเวลานานๆนะครับเพราะเรา
เพิ่งผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วออกไป ถ้ากลัวว่าทำแล้วจะหน้าบาง
คำตอบ คือ ไม่บางครับ เพราะปกติผิวคนเราจะต้องผลัดเซลล์ผิวตามกระบวนการธรรมชาติอยู่แล้ว
ตรงข้ามกลับทำให้เราสามารถบำรุงผิวได้ล้ำลึกขึ้นครับ​

++สุดท้ายคงต้องขอจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้++
ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย คราวหน้าเจออะไรดีๆอีก จะมาบอกต่อนะครับ สวัสดีครับ

^_^

**ขอขอบคุณข้อมูล เพิ่มเติมจาก http://www.technicalbiomed.com/th/

ด้านบน ด้านล่าง