จมูก ซิลิโคน USA แข็ง หรือนิ่ม ยังไง???

talatopy

Junior Member
23 กุมภาพันธ์ 2014
อยากทราบว่าซิลิโคน USA สำหรับเสริมจมูก มีกี่แบบครับ ลักษณะเป็นแบบไหน มีเป็นแบบแข็ง หรือแบบนิ่มด้วยหรอครับ แล้วเป็นแบบที่คุณหมอแต่ละท่านเหลาเอง หรือสำเร็จรูปครับ แล้วควรจะเลือกใช้แบบไหนดีที่สุดครับ อยากทราบข้อมูลเฉพาะซิลิโคน USA นะครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ซิลิโคนแต่ละประเภท มีความนิ่มแตกต่างกันครับ ของอเมริกาก็เหมือนกัน ความนิ่มมาก นิ่มปานกลาง และค่อนข้างแข็ง
ในปัจจุบัน จะเลือกใช้นิ่มปานกลาง และนิ่มมาก
ซึ่งหมอแต่ละคน ก็เหลาเองบ้าง ใช้สำเร็จรูปบาง คงเจาะจงให้คงไม่หมด
ต้องบอกมาว่า คุณอยากทราบว่าหมอท่านไหนใช้แบบไหนครับ

ส่วนการใช้แบบไหนดีที่สุด ต้องบอกว่าหมอเหลาเองจะดีกว่าแบบสำเร็จรูปครับ
เพราะจมูกเราไม่เหมือนกันทุกคน ไม่ได้เรียบสวยเหมือนบล้อกหล่อซิลิโคนครับ
เหลาเองจะเข้ากับจมูกได้ดีกว่า แต่ก็ต้องดูฝีมือหมอประกอบกันไปด้วยครับ

พราว

26 กุมภาพันธ์ 2014
แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรคะแบบไหนดีที่สุด พอจะมียี่ห้อหรือคุณหมอแนะนำไม๊คะ

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
พราว;n6581 โพสต์ว่า:
แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรคะแบบไหนดีที่สุด พอจะมียี่ห้อหรือคุณหมอแนะนำไม๊คะ

ดีที่สุดคงไม่มีครับ ทุกอย่างมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันครับ

่ีjulinenjoy

ซิลิโคน อเมริกา จะเป็น ซิลิโคนที่มีความนิ่ม และยืดหยุ่นค่อนข้างสูงค่ะ เวลาเสริมใช้ซิลิโคน อเมริกาจะใส่ปลายได้เยอะกว่า แบบเกาหลีนะคะ
แล้วซิลิโคนที่คุณหมอเหลาเองก็จะดีกว่าแบบสำเร็จ รูปค่ะ เพราะรูปหน้าคน แต่ละคนจะไม่เท่ากันคะ แนะนำคุณหมอ ทรงยศนะคะ ที่ยศยาคลินิค ค่ะหมอดังเรื่องจมูกค่ะ

pinkpown

สมาชิกโดดเด่น
ความแตกต่างระหว่างซิลิโคนสองตัวนี้ ก็อธิบายง่ายๆ ซิลิโคลนเกาหลีเมื่อเวลาผ่านไปจะยุบลงนิดหน่อย แล้วหลังจากนั้นจะเข้ารูป เป็นทรงจริง มีลักษณะนิ่ม บิดได้ ส่วนของเมกาจะเป็นทรงตายตัว คือ บิดไม่ได้หรือได้เล็กน้อย ทรงไม่ค่อยยุบตัวหลังทำแล้ว ทรงไหนทรงนั้น ถ้าชอบเห็นสันชัดๆ แนะนำเมกาค่ะ แต่ถ้าเน้นธรรมชาติต้องเกาหลีค่ะ สุดท้ายแล้วอยู่ที่ความชอบของตัวบุคคลคะ

ถ้าชอบงานซิลิโคนอเมริกา แนะนำที่ยศการคลีนิก คุณหมอสมยศมีเบามาก ไม่ค่อยช้ำ เลยลองมาแนะนำไว้เผื่อสนใจ

ด้านบน ด้านล่าง