นี่ไง! โฉมหน้าแฟนหนุ่มลูกครึ่ง ผู้กุมหัวใจ "หยาดทิพย์"

โกโก้

Junior Member
19 กุมภาพันธ์ 2014
กำลังแฮปปี้อินเลิฟสุดๆ สำหรับนางเอกสาว หยาดทิพย์ ราชปาล ที่เพิ่งโพสต์ขอบคุณหนุ่มคนพิเศษที่หอบดอกไม้ ตุ๊กตา และแหวนเพชรมาเซอร์ไพร้ส์ในวันวาเลนไทน์ที่ผ่านมา ล่าสุด สาวหยาด ยอมแง้มหัวใจ ว่ากำลังศึกษาดูใจหนุ่มลูกครึ่งอิตาลีคนนี้นามว่า "โคดี้" มานานแล้ว แต่ยังปากแข็งขอใช้สถานะเพื่อนสนิทไปก่อนจ้าาา! "วาเลนไทน์ได้ดอกไม้ ได้แหวน ได้ตุ๊กตา ก็เป็นเพื่อนที่สนิทกัน ก็ยังเป็นเพื่อนกันอยู่ค่ะ ศึกษากันก็นานแล้วค่ะ แต่ยังไม่อยากให้โฟกัส ตอนนี้ก็เป็นเพื่อนจริงๆ เป็นเพื่อนกลุ่มเดียวกันมานานแล้ว แค่ว่าเป็นโอกาสพิเศษที่เค้าตั้งใจมีอะไรน่ารักๆ มาให้ เราก็รู้สึกอยากขอบคุณเลยโพสต์รูปแค่นั้นเอง พอเราโพสต์ภาพไปแล้ว เค้าก็ดูตื่นเต้น เพราะหยาดไม่ค่อยโพสต์รูปอะไรเท่าไหร่" "จริงๆ หยาดยังไม่ได้ชัดเจน ยังไม่ค่อยอยากเปิด เราทำงานอยู่มานานเป็น 10 ปีคิดว่าเวลาเปิดเผยอะไรมากๆ ก็จะทำให้มีเรื่องนู้นเรื่องนี้เข้ามา เลยยังไม่ค่อยอยากพูดเรื่องส่วนตัวค่ะ หยาดไม่ได้มีตัวเลือกเยอะแยะ ไม่ได้มีคนมาจีบเยอะแยะ ปกติเลยค่ะ หลายคนมองว่าหยาดโพสต์รูปแสดงว่าคนนี้มาวิน คือคนนี้ก็สนิทนะคะ เค้าเป็นคนดี เป็นเพื่อนที่ดีมานานแล้ว" "ตอนนี้เราอายุเยอะแล้วไม่ได้เป็นวัยรุ่นแล้วก็ต้องทำงานก่อน คุณแม่ด้วยที่ค่อนข้างดุอย่างที่ทุกคนรู้ เรายังไม่ได้ตัดสินใจเลือกใครก็ต้องใช้เวลานิดนึงค่ะ ก็ไม่ได้ปิดอะไรเลยเพราะถ้าปิดคงไม่มีรูป หยาดเป็นคนใช้ชีวิตปกติมาก อยากโพสต์รูปเพื่อนคนไหนก็โพสต์ได้ ไม่อยากโกหกอะไรนะคะ อย่างที่บอกคนนี้สนิทนะ แต่ยังเป็นเพื่อนกันอยู่ค่ะ" "เรื่องสถานะที่เราให้ได้แค่นี้ก่อน เค้าเข้าใจค่ะ แต่ตอนแรกเค้าไม่รู้ว่าเราเป็นนักแสดง เพราะเค้าไม่ใช่คนไทย แต่ตอนนี้เค้าเข้าใจแล้วค่ะ เค้าบอกว่าเค้าสงสัยที่มีฟอโลวไอจีเยอะ แต่เค้าไม่รู้ค่ะ เค้าเพิ่งย้ายมาอยู่เมืองไทยได้ปีเดียวเอง เป็นลูกครึ่งอิตาลีค่ะ คุณแม่ไม่ได้พูดอะไรเลยค่ะ แม่ไม่เคยเชียร์ใครเลย ไม่ค่อยได้พูดเรื่องนี้กันค่ะ เพื่อนทุกคนเคยเจอแม่แล้วเคยสวัสดีแม่ เค้าก็น่าจะเกร็งนะคะ เพื่อนผู้หญิงก็กลัวแม่ค่ะ" หยาดกล่าว ที่มา www.hunsa.com

ด้านบน ด้านล่าง