จมูก จมูกหลังหูปลายเอียงดัดได้ไหม

Marnik

สมาชิกใหม่
รบกวนถามหน่อยคับ พอดีว่าเพิ่งไปทำจมูกใช้กระดูดหลังหูได้10วันละคับ แต่กระดูกหลังหูตรงปลายมันมีปุ่มๆแหลมขึ้นมาและมันเอียงไปทางซ้ายซึ่งกระดูกดูไม่ตรงกับปลายจมูกเลยคับหรืออาจเปนธรรมชาติของกระดูกหลังหูที่มีบาลานซ์ไม่เท่ากันรึป่าวคับ? ยิ่งนานยิ่งเห็นการเบี้ยวมากขึ้น รูจมูกก็ไม่เท่ากัน
อยากรู้ว่ามันเป็นที่บวมอยู่รึป่าวคับ และอยากรู้ว่าถ้ามันเบี้ยวขึ้นมาจิงๆจะดัดได้ไหมคับ และควรดัดตั้งแต่วันไหน วันละกี่ครั้ง คือหมายถึงดัดตรงปลายจมูกนะคับมันเบี้ยวๆตรงปลาย

ขอบคุณมากคับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เอียงได้ครับ อยู่ที่ตำแหน่งในการวางกระดูกอ่อนของหมอครับ

ถ้าวางไม่ตรงกลาง ก็จะทำให้ดูเอียงไปทางด้านใดด้านหนึ่งครับ

ไม่สามารถดัดได้นะครับ ทางที่ดีควรไปพบแพทย์เพื่อวิเคราะห์หาแนวทางแก้ไขครับ

ammay

สมาชิกโดดเด่น
แนะนำให้ปรึกษาคุณหมอก่อนได้คะ คุณหมอใจดีคะ คำนึงถึงความปลอดภัยของเราก่อนและความเหมาะสม

สนใจเข้าไปดู website หมอต่อพงค์คลินิก สอบถามข้อมูลได้ที่ http://www.drtorpong.com

Valen_tino

สมาชิกโดดเด่น
1 มิถุนายน 2017
ถ้าอยากแก้แนะนำหมอดา we clinic ค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง