‘เพ็ชร ฐกฤต‘ ปัด ‘ไฮโซชูชัย‘ ให้เข็มกลัดเพชรตัว P โต้ผู้ใหญ่ดันแทน ‘เคน‘

ไอซ์

Junior Member
18 กุมภาพันธ์ 2014
ถึงกับเหวอเลยทีเดียวสำหรับ "เพ็ชร ฐกฤต ตวันพงค์" ที่อยู่ดีๆ ก็เป็นประเด็นว่า "ไฮโซชูชัย ชัยฤทธิเลิศ" เจ้าพ่อเพชรแห่งค่ายเจมพีซกรุ๊ปเตรียมเข็มกลัดเพชรให้กับแฟนหนุ่ม เรื่องเข็มกลัดหนะไม่เท่าไรแต่ที่คนสนใจเพราะเป็นเข็มกลัดรูปตัว P ทำให้หลายๆ คนมองว่าเป็นหนุ่ม "เพ็ชร" หรือเปล่า แถมยังมีข่าวอีกว่าทางช่อง 3 เตรียมดัน "เพ็ชร" ขึ้นแท่นลูกรักแทน "เคน ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์" อีกด้วย เมื่อได้เจอ "เพ็ชร" ในงาน "1 Anniversary Wow Magazine Society" ณ MCC Hall ชั้น 4 The Mall บางกะปิ เจ้าตัวก็ชี้แจงว่า... "ไม่ได้ขึ้นแท่นเป็นพระเอกลูกรักของช่องหรอกครับ เขารักทุกคนอยู่แล้วแหละครับ ส่วนเรื่องดันผมแทนพี่เคนก็ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ขอแค่มีงานตลอดก็พอแล้ว" เป็นลูกรักไฮโซเลยหรือเปล่า? "ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ" ก่อนนี้มีเปิดตัวงานของไฮโซชูชัยแล้วมีเข็มกลัดเพชรรูปตัว P ซึ่งเขาบอกว่าจะมอบให้แฟนเขา คนเลยมองว่าเป็นเรา? "เรื่องนี้ไม่ทราบเลยครับ ก็ไม่รู้ว่าพี่ชูชัยเปิดตัวใครกันแน่แต่ที่รู้ๆ คือมันไม่เกี่ยวกับเราอยู่แล้วครับ ไม่เกี่ยวกับเพ็ชรเลยจริงๆ ครับ ถามว่าเคยเจอไหมก็เคยเจอที่งานซึ่งนานมากๆ แล้วตอนที่เขาจ้างไปงานครับ" กลัวคนเข้าใจผิดหรือเปล่า? "เพ็ชรไม่กลัวอยู่แล้วเพราะคนก็น่าจะรู้ว่าเป็นยังไง" แล้วถ้าเกิดเขาเซอร์ไพรส์ส่งมาให้จริงๆ? "เขาคงไม่ส่งมาอยู่แล้ว เพราะถ้าเจ้าตัวเขาไม่รับก็คงไม่มีใครกล้าส่งมาหรอก ถามว่าปฏิเสธก็ไม่ค่อยแต่ขอบอกว่าผมไม่รับดีกว่า แต่ว่าตั้งแต่งานนั้นมาก็ไม่ค่อยได้คุยกันนานมาก จะคุยก็คุยกับพี่ผู้จัดการคนเดียวเลย คือโดยส่วนตัวเราไม่ได้คุยกับพี่ชูชัยอยู่แล้วครับ" ถ้ามีผู้ใหญ่จะมาเลี้ยงเราปิดกั้นหรือเปล่า? "เห้อ.. คงไม่หรอกครับ เพ็ชรเลี้ยงตัวเองและครอบครัวได้อยู่แล้ว ไม่จำเป็นว่าจะต้องมีผู้ใหญ่มาเลี้ยงดูเรา" ยืนยันว่าไม่ใช่? "มั่นใจได้เลยครับว่าไม่ใช่แน่นอนครับ เราเลี้ยงตัวเองได้ครับ" ที่มา www.sanook.com

ด้านบน ด้านล่าง