ดาริกาหน้าบ้านๆเป็นดาริกาหน้าแพง

kikigibzy

สมาชิกโดดเด่น
Review>>ศัลยกรรมจมูก โดยคุณหมอศรัณย์ วรรณจำรัส P10 CLINIC

1.jpg 2.jpg
ชื่อหนุงหนิงค่ะ ก่อนอื่นออกตัวก่อนเลยว่าไม่ใช่พรีเซ็นเตอร์ที่มาลงโฆษณาให้คลินิกแต่อย่างใดนะคะ เราเป็นคนนึงนะ ที่อยากสวยและก็คิดว่าทุกคนคงเป็นเหมือนกัน แล้วก็คิดเข้าข้างตัวเองว่า “ ถ้าเสริมจมูกต้องสวยแน่นอน ” เมื่อตกลงใจแล้วว่าจะเพิ่มความสวยด้วยการเสริมจมูก “ ก็หาข้อมูลสิคะรออะไร ”

อันดับแรกเช็คเฟสบุ้คก่อนเลยค่ะ สิงห์เฟสบุ้คอย่างเรา55555 เข้าเพจกลุ่มศัลยกรรมต่างๆ ดูว่าเค้าคุยอะไรกัน หาข้อมูลให้แน่นเข้าไว้ ที่ลืมไม่ได้คือพันทิป หาที่มีกระทู้เยอะๆ หมอที่ถูกพูดถึงบ่อยๆ ถามเพื่อน ครอบครัว ทุกคนที่รู้จัก คือเรียกได้ว่าหมกหมุ่นมากๆก็เป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตนี่นะ ก็ต้องเอาให้ชัวร์และมั่นใจไปเลย ถ้าเลือกผิดแทนที่จะสวยกลับเสียโฉมก็ไม่คุ้มกันนะคะ พอได้ข้อมูลมากพอก็เริ่มโทรนัดคลินิกต่างๆเพื่อนัดคิวปรึกษาคุณหมอกันเลยค่ะ

มาดูรูปเราก่อนค่ะ พื้นฐานจมูกเดิม ของเราใหญ่ ไม่ชอบเลย ปีกก็ดูบานๆ ดูเอาละกันค่ะ55555

5.jpg 1.jpg

คลินิคที่ 1 คุยกับคุณหมอแล้วไม่เข้าใจหมอแนะนำให้ฉีดโบท็อกทำไม อยากเสริมจมูกอ่า พอออกมาจากห้องคุณหมอ จนท.สรุปว่าเสริมจมูกได้ค่ะ ราคาประมาณ สี่หมื่น( หึหึ ราคาสูงไปนิส เสียค่าปรึกษาไป หนึ่งพัน เฮ้ย นี่แค่ปรึกษาเองนะ)

คลินิกที่ 2 ไม่ได้พบคุณหมอเลยค่ะ จนท.แนะนำให้เสริมจมูกและตัดปีกพร้อมกันเลย เจ็บตัวทีเดียว แถมมีคิวสามารถเสริมจมูกทำได้เลย ราคาแค่หกพันบาทเท่านั้น ( อิอิ ถูกด้วย ) แต่ขอคิดดูก่อนยังไม่กล้าทำ55555

คลินิกที่ 3P10 CLINICกับคุณหมอศรัณย์ได้คุยกับจนท.ก่อนถามพี่เค้าเยอะมากค่ะ คิดไว้ในใจว่าถ้าได้พบคุณหมอนะถามอะไรบ้าง พบถึงเวลาพบคุณหมอศรัณย์ตัวจริง ไม่รู้เป็นอะไรค่ะ ลืมคำถาม ลืมสิ่งที่ต้องการ ลืมหมดไม่รู้ตื่นเต้นอะไร

แจ้งคุณหมอแค่ว่า “ นู๋อยากสวยค่ะเอาสวยๆเข้ากับใบหน้าค่ะ ”

คุณหมอศรัณย์ ยิ้มๆและตอบว่า “ นู๋อยากสวยเหรอคะ ได้ค่ะ เดี๋ยวหมอดูให้นะคะ ค่ะค่ะ ”

แล้วเราก็เดินออกมาจากห้องปรึกษาแบบงง นี่เราปรึกษาเสร็จแล้วหรือ5555 มัวแต่อึ้ง แต่พี่จนท.เค้าก็ให้คำอธิบายเพิ่มเติมและแนะนำจนเราเข้าใจค่ะ ( อ้อ..ที่นี่ปรึกษาฟรีนะคะ555 )โดยส่วนตัวเราชอบทรงที่นี่ค่ะ ทรงสโลป สวย มีหยดน้ำนิดๆ แต่หมอไม่แนะนำให้ตัดปีกจมูกนะ ราคาหมื่นหกพันบาท ก็กลางๆ พอจ่ายได้นะ แต่ก็ขอคิดดูก่อนค่ะ

ผ่านไป 2 วัน คิดทบทวนถึงสิ่งที่ต้องการคือ เราอยากให้จมูกโด่งและแกนเล็กเรียว สโลป ปลายจมูกมีหยดน้ำนิดๆ คิดเรื่องราคา ทรงที่อยากได้ เงินในกระเป๋า เตรียมวันหยุด ทีนี้ก็พร้อมแล้ว ลุยกันเลยค่ะ

ก่อนเสริมจมูกพี่จนท.เค้าแนะนำวิธีการเตรียมตัวก่อนผ่าตัดมาให้ค่ะ

1.งดยาแก้ปวดในกลุ่ม แอสไพรินหรือยาแก้อักเสบ อย่างน้อย 2 สัปดาห์

2.งดอาหารเสริมในกลุ่ม วิตามินอี น้ำมันปลา และสมุนไพร เช่น โสม ขิง กระเทียม แปะก๊วย อย่างน้อย 2 สัปดาห์

3.งดเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ 24 ชม.

4.พักผ่อนให้เพียงพอ

5.รับประทานอาหารให้ครบ 5 หมู่

>>วันผ่าตัด 1 พ.ค.2558<<

หลังจากที่พี่จนท.พาเราเตรียมตัว ล้างหน้า ล้างโพรงจมูก เสร็จแล้วก็รอผ่าตัดค่ะ

โอ้ยยยยยย ตื่นเต้นสุดๆ ใจเต้นแรงมาก มือเย็น ในใจก็กังวล กลัวทำมาแล้วไม่สวย แม่ด่าแน่นอน แล้วหยุดงานแค่ 3 วันจะพอมั้ยเนี่ย

นั่งเครียดอยู่ซักพัก พี่จนท.เค้าก็เรียกให้ทานยา เค้าบอกว่าเป็นยาคลายเครียดทานแล้วรู้สึก เบลอ ง่วงนอน เผลอหลับไปตอนไหนก็ไม่รู้5555

ตื่นมามีพี่จนท.มาปลุกบอกว่าได้เวลาผ่าแล้วค่ะ เรายังรู้สึกง่วงๆ มึนๆ อยู่เลย เข้าห้อง แล้วก็ขึ้นเตียงผ่าตัด

>>ความรู้สึกตอนผ่าตัด<<

เอาจริงตอนทำไม่รู้เรื่องเลยค่ะ ยังง่วงๆเบลอๆอยู่เลย ได้ยินเสียงคุณหมอแต่จำไม่ได้ว่าคุยอะไรกับคุณหมอไปบ้าง

รู้สึกอีกทีตอนหมอฉีดยาชา รู้สึกเจ็บ แอบน้ำตาเล็ดเลย หลังจากนั้นก็รู้สึกว่าหมอทำอะไรกับจมูกเราอยู่ กึกๆกักๆอยู่ซักพัก บอกตรงตอนหมอผ่าเลือดไหล ใส่ซิลิดคน เย็บแผล ใส่เฝือก รู้สึกถึงขั้นตอนที่ทำแต่ไม่รู้สึกเจ็บเลย รู้ตัวอีกทีพี่พยาบาลบอกว่าเสร็จแล้วค่ะ

>>ความรู้สึกหลังผ่าตัด<<

มึนค่ะ แสบคอ ปากชา อยากดูกระจก โอ้ย อยากกลับบ้านนอน

ทันทีที่ส่องกระจก “ อุ แม่เจ้า เฝือกใหญ่เว่อร์ ” กลัวหน้าบวมหายไม่ทันลางานไว้แค่ 3 วันเอง พี่จนท.เลยแนะนำให้ฉีดยาลดบวม

ชื่อ Super Blink เพื่อช่วยลดอาการปวด บวม เขียว ช้ำ ให้ฉีด 3 เข็ม ผลพลอยได้คือช่วยให้ผิวใส มีออร่า ฉีดสิคะ จะรออะไร หายเร็วแล้วยังผิวสวยอีกด้วย ตอนเราฉีดเข็มละ 2500 ถ้าจำไม่ผิดนะ

>>ช่วงพักฟื้น<<

ขอขอบคุณพี่จนท.ของ P10 CLINIC ด้วยนะคะที่ดูแลเราเป็นอย่างดีและให้คำแนะนำดีมาก พี่เค้าให้วิธีดูแลตัวเองหลังผ่าตัดด้วยค่ะ

ข้อปฏิบัติตัวหลังการผ่าตัดเสริมจมูก ( ลอกพี่เค้ามาให้ดูเลยละกัน )

1.ใส่เฝือกที่จมูกไว้ 2-3 วัน ซึ่งสามารถแกะออกได้เองที่บ้าน ถ้าเฝือกแกออกยากให้เอาน้ำชโลมให้เฝือกชุ่มจะหลุดออกได้ง่าย

2.หลังถอดเฝือก ห้ามใส่แว่น 6 เดือน เพราะจะทำให้เกิดการอักเสบหรือเป็นสาเหตุให้ซิลิดคนเอียงได้

3.รับประทานยาที่ทางคลินิกจัดให้จนครบ

4.รับประทานอาหารได้ตามปกติ ยกเว้น อาหารหมักดอง อาหารรสจัด แอลกอฮอล์ และบุหรี่ อย่างน้อย 2 สัปดาห์หลังผ่าตัด

5.เช็ดทำความสะอาดผิวหน้าและแผลด้วยสำลีชุบน้ำต้มสุกอุ่นหรือน้ำเกลือล้างแผล ทุกวันเช้า – เย็น จนกว่าจะตัดไหม

6.ไม่จำเป็นต้องประคบใดๆ แนะนำให้คนไข้นอนหนุนหมอนสูง เพื่อลดอาการบวม

7.ตัดไหม 7 วันหลังผ่าตัด

8.หลีกเลี่ยงการกระทบกระแทกจมูกแรงๆ เพราะอาจทำให้จมูกอักเสบได้

>>มาดูพัฒนาการความงามของหนุงหนิงกันเลยค่ะ<<

>> 3 วันถอดเฝือกแล้ว <<

>>5วันแล้ว แต่ทำไมบวมกว่าเดิมนะ<<

>> 7วัน ตัดไหมแล้ว <<

>> 1 เดือน สวยมาก ชอบมากค่ะ <<

12.jpg 2.jpg

>> 3 เดือนแล้ว ยิ่งนาน ยิ่งสวย <<

>> สรุปเลยนะคะ ส่วนตัวรู้สึกประทับใจมากค่ะ ทรงจมูกก็สวย คุณหมอก็เก่ง จนท.ของคลินิกก็ดูแลดี อันนี้ต้องขอชมเชยเลยค่ะ<<

หากใครที่กำลังสนใจอยากเสริมจมูกอยู่ล่ะก็ลองหาข้อมูลดูดีๆ หนุงหนิงแนะนำให้ลองไปปรึกษาที่P10 CLINICดูนะคะ
แอบฝากนิดนึงพี่คนนี้ดูแลดีมา พี่กี้ 094-769-9444 Line Id : gibzykiki

ด้านบน ด้านล่าง