โตนนท์ ถอดจิตวิญญาณเล่นสุดเป๊ะ ! ประกบคู่ เปรี้ยว ครั้งแรก

ฝ้าย

Junior Member
16 กุมภาพันธ์ 2014
พระเอกหนุ่มไฟแรงสุดฮอต โตนนท์ วงบุญ เจิดจรัสสุด ๆ เพราะตอนนี้มีผลงานอย่างต่อเนื่อง ล่าสุดโดดมารับเล่นละครเย็นเบาสมองอย่าง เล่ห์นางหงส์ ของค่ายดาราวิดีโอ กับบทบาทที่ตรงกับบุคลิก เรียกว่าถอดแบบต้นฉบับของเจ้าตัวมาเป๊ะ ๆ นอกจากนี้ยังได้ร่วมงานกับนางเอกหน้าใหม่ที่ฮอตไม่แพ้กันอย่าง เปรี้ยว ทัศนียา การสมนุช เป็นครั้งแรกอีกด้วย "โตนนท์ เผยว่า "ละครเรื่องนี้ตรงกับบุคลิกผมมากเลยครับ ครั้งแรกที่ได้อ่านเรื่องย่อและคาแรคเตอร์ ผมยังตกใจเลยว่าทำไมถึงตรงอย่างนี้ ซึ่งในเรื่องนี้ผมรับบทเป็น สุรัก สถาปนิก หนุ่มอารมณ์ดีแต่เวลายียวนก็กวนไม่แพ้ใคร รักความยุติธรรม ไม่ดูถูกคนและไม่ชอบให้ใครมาบังคับ มันตรงกับบุคลิกของผมแบบสุด ๆ ซึ่งก็ไม่ต้องทำการบ้านอะไรเยอะมาก แค่แสดงตัวตนของตัวเองให้ออกมามากที่สุด ส่วนการได้มาร่วมงานกับเปรี้ยว แรก ๆ ผมรู้สึกเกร็ง ๆ เหมือนกัน เพราะเรายังไม่ได้สนิทสนมอะไรกันมาก แล้วในละครเราสองคนก็ต้องเป็นคู่ปรับ ไม้เบื่อไม้เมากัน เจอหน้ากันทีไรก็ต้องปะทะคารมตลอด ช่วงหลัง ๆ เราก็เริ่มสนิทกันมากขึ้น เปรี้ยวเขาเป็นคนน่ารัก ขยัน ตั้งใจทำงาน นิสัยค่อนข้างตรงไปตรงมาเหมือนผู้ชาย ยิ่งทำให้ผมกับเปรี้ยวสนิทกันมากขึ้น มีอะไรเปรี้ยวเขาก็จะคอยถาม ปรึกษา ในฐานะที่ผมเป็นรุ่นพี่ ผ่านประสบการณ์มาหลากหลายรูปแบบ อะไรที่ผมแนะนำได้ก็จะบอกเขา ถือว่าเราก็เข้าขากัน จนตอนนี้เราก็สนิทสนมกันไปโดยปริยายเลยครับ" ที่มา www.kapook.com

ด้านบน ด้านล่าง