รีวิวเสริมจมูก หมอกิตติชัย ยันฮี

vilovelove

สมาชิกใหม่
14 พฤศจิกายน 2015
สวัสดีเพื่อนชาวโดดเด่น พอดีได้ไปเสริมจมูกอัพสวยมา ก็เลยอยากมาแชร์..อิอิ

เริ่มแรกเลยนะคือเราอะเป็นคนไม่มีดั้ง (หน้าไม่มีโหงวเฮ้งเลย) ตอนเด็กๆก็ไม่ได้สนใจหรอก พอโตมาแล้วแบบ เห้ย!! ชั้นต้องสวย ดั้งต้องมา หน้าจะได้มีมิติบ้าง เลยตัดสินใจหาข้อมูลเพื่อไปอัพดั้งค่ะ เราก็หาข้อมูลไปเรื่อยๆ พยายามหาโรงพยาาบาลใกล้บ้าน จะได้ไม่ต้องเดินทางไกล (แอบประหยัดค่ารถ...555) จนมาเจอโรงพยาบาลยันฮี เราก็ไปอ่านรีวิว คือมันดี ราคาไม่สูงมาก แถมคุณหมอที่นี่ก็มีประสบการณ์เยอะ เราเลยรู้สึกอุ่นใจ คิดแล้วเลยตัดสินใจจะไปทำที่นี่

พอเราไปถึงที่โรงพยาบาล เราก็ไปกรอกประวัติ อ่อ ลืมบอกไป เราไปวันหยุดยาวค่ะ เพราะแอบวางแผนไว้ว่าหยุด 4 วัน กลับไปปุ๊ปชั้นจะสวย 5555+ หลังจากนั้นพนักงานก็พาไปชั้น 4 เพื่อพบคุณหมอ พอขึ้นมาชั้น 4 เท่านั้นแหละค่ะ โอ้โหวววววววว....คนเยอะมากกกกกก มีชาวต่างชาติด้วย เลยมั่นใจยิ่งขึ้นไปอีก เพราะคนมาสวยพร้อมเราเยอะ...อิอิ

เย้!! ถึงคิวเราแล้ว จะได้พบคุณหมอ (ตื่นเต้นเว่อ) พอเจอหน้ากันคุณหมอก็เข้ามาจับตรงสันจมูกและปลายจมูก พร้อมถามเราว่าชอบโด่งมากมั้ย เราก็บอกชอบค่ะ แต่หมอบอกว่า เนื้อจมูกส่วนปลายไม่เยอะ ไม่ต้องตัดปีกจมูกนะ เพราะพอดีอยู่แล้ว เราเลยบอกขอโด่งๆไม่เวอร์อะค่ะ หมอเลยยิ้มแล้วเอาปากกามาวาดๆที่จมูกเรา เราก็ถามหมอว่าแล้วทรงหยดน้ำของเราทำได้มั้ย? หมอบอกว่าได้แต่ต้องต่อปลายหยดน้ำนะ เราก็เลยลังเลเพราะกลัวเงินไม่พอ 555+ เพราะตอนนั้นถามใน inb0x โรงพยาบาลเค้าบอกว่า 9,900 อันนี้เป็นราคาซิลิโคนมาตรฐาน ถ้าเป็นนิ่มแบบเมกาก็ราคา 15,000 เรางบน้อยเลยทำแบบธรรมดาพอ...อิอิ จะว่าไปหมอก็ดีนะไม่ขายของ ทำได้ไม่ได้ก็บอกตรงๆ ดีอะ เราชอบ 555 หลังจากปรึกษาเสร็จก็ไปจ่ายเงิน รวมค่าซิลิโคนและค่าโรงพยาบาล 9,900+150 ก็จ่ายไป 10,050 บาท (โชคดีทางโรงพยาบาลมีโปรผ่อนชำระกับธนาคาร 6 เดือน เหยยย..ดีงามเว่อวังค่ะ จัดไปสิคะ รอไร เราก็ผ่อนดั้งไปชิวๆเดือนละ 1,675 บาท)

ถึงเวลาขึ้นเขียงอัพดั้งละ (ตื่นเต้น+กลัวด้วย) อากาศในห้องเย็นมากกกกก หนาวเลย สักพักพยาบาลก็มาเรียกเข้าห้อง พอเข้าไปปุ๊ปก็ให้เรานอนที่เตียง มัดแขนมัดขา (ดูโหดมะ...555) จากนั้นก็ฉีดยานอนหลับให้เรา เราก็เผลอหลับไปตอนไหนไม่รู้ ตื่นมาคุณหมอกำลังใส่ซิลิโคนอยู่เลย (ผ้าปิดอยู่แต่รู้สึกได้...) มันรู้สึกว่ามีอะไรใส่ๆขยับ บิดๆอยู่ที่จมูก แต่แปลกไม่เจ็บเลย 5555 สงสัยเพราะยาชา สักพักก็เช็ดๆ แล้วคุณหมอก็พูดว่า จะเย็บแผลแล้วนะ สักพักคุณหมอพูดอีกว่า เสร็จแล้วครับ เรานี่แบบ เห้ย!! เร็วจัง 55555

จากนั้นพยาบาลก็พามานอนพัก มีคูลแพ็คให้เราประคบอยู่เหนือจมูกและหน้าผาก เราว่าพอยาชาหมดฤทธิ์มันก็ไม่เจ็บนะ คือมันก็ตึงๆที่จมูกแต่ไม่ได้ปวดหรืออะไรเลย พอรู้สึกตัวพยาบาลก็ให้กลับบ้านได้ พอถึงบ้านเราก็ทำตามที่พยาบาลบอกนะ คือไม่ล้างหน้า 2 วัน (อาจทำใจลำบากหน่อย555) นอนหัวสูงๆ ประคบเย็นตลอดลดบวม ทานยาแก้ปวดและยาแก้อักเสบ ถ้าทำตามนี้นะ เราคอนเฟิร์มเลยว่าไม่เบี้ยวแถมหายเร็วอีกด้วย

วันที่ 4 มันยุบแล้ว เย้ๆๆๆๆ พร้อมออกไปข้างนอกได้แต่อาจต้องใส่แมสไว้ก่อนกันฝุ่นเดี๋ยวจามละซิลิโคนหลุด (ล้อเล่นค่ะ 555+) พอครบ 7 วันก็ไปตัดไหมตามที่คุณหมอนัด พอไปถึงก็ไม่มีปัญหาอะไร คุณหมอบอกว่าโอเค ประมาณ 2-3 เดือน ทรงจะเข้าที่กว่านี้ สวยกว่านี้ ถ้าไม่พอใจ แก้ให้ฟรี รับประกัน 6 เดือน (หูย ดั้งมีประกันนะคะ 555+)

ผ่านไป 1 เดือนแล้ว ต้องบอกว่าสวยถูกใจมากๆ เพื่อนๆก็ถามว่าทำที่ไหน สวยอะ (ปลื้ม) นี่ก็ 6 เดือนแล้ว รู้สึกดีและพอใจกับดั้งมากๆ จะถ่ายรูปมุมไหนก็มั่นใจ อิอิ ^^

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เพื่อนๆคนไหนสนใจก็ลองสอบถามได้นะคะ
FB : https://www.facebook.com/YanheeHospital.YH/?fref=ts

TEl : 1723 กด 3
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ก่อนเสริม

ช่วงแรกๆที่ยุบแล้ว

1 เดือน

พอ 6 เดือน เริ่มเห็นทรงชัดมากๆ ชอบค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง