Review Filler คาง โดย หมอนก คลินิกแพทย์สมชาย ห้วยขวาง

sukkhana

สมาชิกใหม่
สวัสดีค่ะ วันนี้มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง เนื่องจากว่าเราทำงานอยู่คลินิกเสริมความงาม ที่คลินิกแพทย์สมชาย (สาขาห้วยขวาง)ก่อนหน้านี้เราไม่มีความรู้เกี่ยวกับการฉีดปรับรูปหน้า อะไรเลย เราเรียนผู้ช่วยพยาบาลมาเลยได้เข้ามาฝึกงานอยู่ที่คลินิก มาครั้งแรกก็หาคลินิกไม่เจอเพราะคลินิกอยู่ชั้นสอง พอขึ้นมาชั้นสอง คลินิกสวยและใหญ่มาก ชอบคลินิกมากเพราะมีที่ให้เราได้ถ่ายรูปหลายจุด

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า อยู่ที่คลินิกเราเป็นผู้ช่วยแพทย์ค่ะ จึงได้เจอกับผู้คนมายมาก ทำให้เราได้เจอแต่คนสวยๆหล่อๆ เราจึงมีความรู้สึกว่าเราอยากทำให้ตัวเองดูดีขึ้น เพราะมีคนไข้บางคนทักว่า ทำไมผู้ช่วยหมอ ไม่ค่อยสวยกันเลย ( นอยๆนะ แต่ให้เราทำไงได้ละ เราก็สวยใสในแบบของเรา อิอิ )

พอเราเห็นคนไข้ที่จากไม่ค่อยสวย ก็สวยขึ้น คนที่สวยอยู่แล้วก็สวยมากยิ่งขึ้น เราก็เลยมีความคิดต้องการที่อยากจะสวยเหมือนกัน พอเวลาว่างที่ไม่มีเคสตรวจ เราจึงปรึกษาคุณหมอว่าเราอยากปรับรูปหน้า ให้ดูดีมีมิติขึ้น แต่เราไม่อยากฉีดหลายอย่าง เพราะเราเป็นคนกลัวเข็มเราจึงขอคุณหมอฉีด Filler คาง ก่อนเพราะเห็นคนไข้หลายคนฉีดไปแล้วเห็นผลทันทีหลังจากการฉีด ไม่มีรอยช้ำ รอยเขียวเลย เพราะคุณหมอนก ใจดีและมือเบามากๆ ค่ะ อ้อ เราฉีดเป็น Hyaluronic acid ยี่ห้อ Juvederm นะคะ เป็นของฝรั่งเศส ซึ่งบริษัทที่ผลิตเป็นบริษัทเดียวกับ Allergan ของอเมริกาค่ะ

หลังจากที่ฉีด Filler คางไปแล้วดูเป็นธรรมชาติ ทำให้หน้าดูมีมิติขึ้น ถ้าเปรียบกับการเสริมซิลิโคน ส่วนตัวคิดว่าการฉีด ง่าย สวย เร็วทันใจและไม่ต้องพักฟื้น เป็นทางเลือกอีกทางที่ดีเลยคะ

ต้องขอขอบคุณ คุณหมอนก มากๆนะคะ ที่ทำให้หนูสวยขึ้นและมั่นใจขึ้นมากเลยค่ะ

คำแนะนำหลังการจากฉีดนะคะ
1. หลีกเลี่ยงความร้อน การอบไอน้ำ น้ำอุ่น การทำเลเซอร์ เพราะความร้อนจะทำให้Fillerสลายเร็วขึ้น
2.หลีกเลี่ยงการนวดบริเวณที่ฉีดประมาณ 1 อาทิตย์
3.งดทาครีม หรือสัมผัสบริเวณที่ฉีด
4.ควรดื่มน้ำเยอะๆ วันละ2-3ลิตรต่อวัน

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง