ศัลยกรรมโดยคุณหมอนกคลินิกแพทย์สมชาย

angel_k

สมาชิกใหม่
สวัสดีค่ะ ดิฉันตูมตามค่ะจากเด็กบ้านนอกคนหนึ่ง เข้ามาอยู่กรุงเทพ บอกเลยว่าเข้ามาแรกๆเจอแต่คนสวยๆ กินอะไรถึงสวย พ่อแม่ทำยังไงถึงออกมาสวย แต่มองตัวเองแล้วก็..........เด็กอีสาน อะนะ น่าจะนึกออก ผิวคล้ำๆ อ้วนๆ หน้าบานๆ ดั้งแมบๆ 5555 แอบรู้สึกน้อยใจแม่เบาๆ ทำไมไม่ตั้งใจทำให้สวยๆน่ารักๆนะ อิอิ

เราคนหลังนะ

จากที่มาทำงานที่กรุงเทพมาประมาณ 1 ปี ก็เริ่มคิดอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองบ้าง แรกๆก็เริ่มจากการลดน้ำหนัก เพราะคิดว่าลดแล้วหน้าอาจจะเล็กลง

แต่พยายามแล้วนะ แต่ยิ่งพยายามก็ยิ่งอ้วนขึ้น เฮ้ออออออ อยากดูดีอ่า หลังจากพยายามมานานรู้ล่ะว่าไม่มีทางสำเร็จแน่นอน พอเห็นคนอื่นเสริมจมูกเอ๊ะรู้สึกทำไมดูคมดูหน้าเล็กลง ก็เลยตัดสินใจ ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ทำศัลยกรรม แอบกลัวอ่าเห็นข่าวไม่ดีเกี่ยวกับศัลยกรรมก็เยอะ แต่ก็อยากดูดีอ่ะค่ะ เป็นไงเป็นกัน ทำก็ทำ (ความรู้สึกเหมือนออกรบเลย 5555 ) แล้ววันนั้นก็มาถึงวันที่ต้องขึ้นเขียงศัลยกรรมครั้งแรก โดยฝีมือคุณหมอนก คลินิกแพทย์สมชายค่ะ

เสริมจมูกใครบอกไม่เจ็บ เจ็บมาก....ตอนฉีดยาชานะคะ พอยาชาออกฤทธิ์เท่านั้นแหละค่ะ คุณหมอก็เริ่มลงมือทำ แต่ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ มีแต่ความรู้สึกหวั่นๆค่ะ พอหลังออกจากห้องศัลยกรรมบอกเลยว่ากลัว กลัวหลายๆ อย่างกลัวออกมาไม่สวย กลัวไม่เข้ากับหน้าเรา ลืมบอกค่ะว่าเราเองเสริม แล้วก็ตัดปีกด้วย หลังจากผ่านไป 3-4 วันเริ่มหายบวมแล้วค่ะ พอครบ 7 วันก็ตัดไหม ไม่เป็นแผลเป็นเลยค่ะ แผลสวยดี คุณหมอบอกว่าจะรัดแกนเต็มที่คือ 3 เดือน นี้คือรูปหลังจากเสริม+ตัดปีก 3เดือนค่ะ สวยเน้อ อิอิ

รูปนี้เพิ่งทำเสร็จเลย ชอบๆ ปลายเชิดๆ

ดูรวมๆแล้วหน้าคมเลยใช่ไหมค่ะ

มีครั้งที่ 1 ก็ต้องมีครั้งที่ 2 ใช่ไหมค่ะ ทีนี้เริ่มมีเทรนด์ทำปากกระจับค่ะปากบางๆกำลังมา 555 หลังจากขึ้นเขียงมาประมาณ10 เดือน ห่างจากความเจ็บตัวมานาน ก็ได้สัมผัสความรู้สึกนั้นอีกครั้ง แต่ครั้งนี้เป็นการเลเซอร์ทำปากกระจับ คุณหมอใช้เทคนิคพิเศษแบบฉบับของคุณหมอ ครั้งนี้ก็เป็นการฉีดยาชาเหมือนเดิมค่ะบวมมากค่ะ นึกว่าโดนรุมกระทืบมา อิอิ คุณหมอเริ่มแล้วค่ะ เริ่มลงมือแล้วไม่รู้สึกว่าเจ็บเหมือนเดิมค่ะ เริ่มตัดปากเรา แล้วเย็บๆๆๆๆๆๆ อีกสักพัก คุณหมอบอกเสร็จแล้วสวยมากเลย.......เราก็งงอ่าวเสร็จแล้วหรอ พอดูกระจกครั้งแรก อุ้ย....ตกใจค่ะ บวมยาชา แต่รูปทรงบอกเลยค่ะว่าสวย หมอบอกว่านัดตัดไหม 10 วันแต่เรา15 วันตัดไหมค่ะ เพราะต้องกลับบ้านนอก

นี้เป็นรูปหลังจากทำ 14 วันค่ะ ยุบเร็วแผลแห้งไว

สังเกตนะค่ะ รูปสุดท้ายขวามือภาพบนมีไหมโผล่อยู่เลยค่ะ

หลังจากทำได้ 3 เดือน เริ่มเข้าที่แล้วค่ะ สวยใช้ได้เลย ไม่ได้เป็นคนหลงตัวเองนะคะ แต่สวยจริงฮิ้ววววววว

ผิวก็เริ่มดีขึ้นค่ะ บำรุงด้วยการกินวิตามิน แต่กินมานานแล้วนะคะ ใสใสเนอะว่าไหม

พอผ่านมีดมาก็เริ่มอยากลิ้มลองรสชาติของเข็มค่ะ ไม่ได้เสพติดนะคะแค่รู้สึกว่ายังไม่พอค่ะ เลยต่อด้วยการปรับรูปหน้า ทั้ง ฉีดหน้าเรียว ฉีดโบท็อก หน้าเล็กลงมากจากเมื่อก่อนมากค่ะ แต่น้ำหนักขึ้นจากเมื่อก่อนนะคะ ขึ้นเกือบ 20 โล เลยค่ะ แค่หน้าเป๊ะก็พอแล้ว อ้วนไม่ซีเรียสมากค่ะน่ารักในแบบของเรา (ไม่มีใครชม ชมตัวเอง 555)

พอช่วงไม่กี่เดือนที่ผ่านมาทางคลินิกแพทย์สมชายนำเครื่อง ทำHIFU เข้ามา อ่าวก็อยากลิ้มลองสิค่ะ เค้าว่ากันว่าตัวนี้ดีกว่าโบท็อกค่ะเพราะไม่ต้องเจ็บตัวเป็นการยิงคล้ายเลเซอร์แต่เป็นคลื่นเสียงที่เจาะจงลึกถึงใต้ชั้นผิวหนัง ที่ยิงลึกไปถึงชั้น SMAS เห็นผล 10-20% ในครั้งแรก จะเห็นผลชัดเจนหลังจากทำประมาณ 2สัปดาห์-3เดือน อยู่ได้นานกว่าโบท็อกดีตรงนี้แหละค่ะไม่ต้องเจ็บตัวเป็นปีปีเลย

ถือว่าเปลี่ยนไปมากจากที่เข้ามากรุงเทพวันแรก นี่แหละค่ะศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต เปลี่ยนยังไงหรอค่ะ ความมั่นใจในการใช้ชีวิตไงค่ะเปลี่ยนไปมาก มีโอกาสเลือกสิ่งดีดีเข้ามาในชีวิตมากกว่าเมื่อก่อนค่ะ

อ๋อ......ลืมไปค่ะ คลินิกแพทย์สมชายไม่ว่าจะทำศัลยกรรมหรือปรัปรูปหน้าคุณหมอจะดูโหวงเฮ้งให้ด้วยค่ะก็เป็นความเชื่อ(ส่วนบุคคล) อย่างหนึ่งค่ะว่าชีวิตจะดีขึ้น แต่ก็ดีขึ้นจริงๆค่ะ ขอบคุณ คุณหมอนกมากๆนะคะที่ทำให้เดินมาไกลขนาดนี้ ไกลริบเลยแหละค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง