Review พลอยFHM ชวนเคลมหน้าให้เรียวสวยด้วยเมโสแฟต

marisa.s

สมาชิกโดดเด่น
24 กรกฎาคม 2014
สวัสดีเพื่อนๆนะคะ พอดีเดือนที่แล้วพลอยมีโอกาสได้ไปทำงานที่เซ็นทรัลเวทเกตค่ะ เจอโปรโมชั่นดีๆ น่าทำมาก.......ได้ยินมาว่า อันนี้เจ๋งขอลองของว่าเจ๋งแค่ไหน ที่ว่าหน้าเรียวเหนียงลด ลงเร็วปรู๊ดปร๊าด ได้ดั่งใจนี่ยิ่งอยากไปลองให้รู้ และเหตุผลที่อยากทำน่ะหรอคะ?? เพราะว่าเราต้องอยู่หน้ากล้องตลอด และชอบถ่ายรูปด้วย อยากให้รูปที่ออกมาดูดีไม่ว่าจะถ่ายมุมก้ม มุมเงย ท่านั่ง ท่านอน ท่ายืน (ท่าถ่ายรูปนะจ้ะ อย่าคิดไปไกล) ท่าไหนๆ ก็ออกมาดูดี
รวม นั่ง นอน.jpg
เห็นรูปเก่าๆแล้วอยากกลับมาเหมือนเดิม พลอยคงแฮปปี้มั่นใจสุดๆ มาดูรีวิวการทำเมโสแฟทที่เหนียงของพลอยดีกว่าค่ะ
ภาพนี้เป็นวันแรกที่เข้าพบคุณหมอ

สถานการณ์คุยกันระหว่างพลอยกับหมอนะคะ
พลอย
: “คือพลอยมีปัญหาช่วงแก้มค่ะคุณหมอ ช่วงนี้ทานเค้กขนมหวานเป็นอะไรไม่รู้ชอบทานมากๆเลยทำให้เหนียงเหนิงออกอะไรอย่างงี้ (ยิ้มอ่อน) เลยต้องการลดส่วนนี้ คุณหมอคิดว่าไงคะ”

คุณหมอ: “ที่คุณพลอยเลือกทำคอร์สคือการทำเมโสแฟทครับ เดี๋ยวหมอจะทำการฉีดตัวยาเข้าตรงบริเวณข้างแก้ม และร่องแก้ม ขออนุญาตนะครับ..(หมอดึงข้างแก้มกับเหนียง) ทั้งหมดจะฉีดข้างละสี่จุดนะครับ พอฉีดตรงนี้แล้วไขมันจะหายไปช่วยให้หน้ายกขึ้นเรียวขึ้นอาจจะมีเลือดออกนิดหน่อยตรงจุดที่ฉีดเพราะต้องฉีดผ่านไปยังชั้นไขมันซึ่งอยู่ในสุดนะครับ”

พลอย: “แผลที่ฉีดนี่จะทำให้หน้าบวมมั้ยคะ”

คุณหมอ: “อาจจะมีรอยเข็มนิดหน่อยแต่ไม่บวมแน่นอน ไม่ต้องกังวลนะครับรอยนิดเดียว ไม่เกินสามสี่วันก็หาย ตอนฉีดเจ็บบ้างนิดหน่อย คนไข้ส่วนใหญ่แค่ประคบน้ำแข็ง แต่ถ้าคนกลัวเจ็บก็ทายาชาได้”

พลอยโอเคนะคะกับการแนะนำของคุณหมอ ชัดเจนดี คิดในใจ ระดับพลอย FHM จะกลัวเข็มก็ใช่เรื่อง เข็มใหญ่กว่านี้ก็ฉีดมาแล้ว (เข็มบริจาคเลือดจ้า หุหุ) เลยเลือกประคบน้ำแข็งค่ะประคบน้ำแข็ง.jpg
ตอนผู้ช่วยเช็ดแอลกอฮอล์ แล้วก็ประคบน้ำแข็งซี้ดมาก เย็นเข้าสมอง ตื่นเลยทีเดียว สังเกตจากหน้าได้ค่ะแอบขมวดคิ้วเบาๆ 555+ ระหว่างนั้นก็เห็นคุณหมอดรอยาจากขวดรอระหว่างพลอยประคบน้ำแข็งค่ะ ทำให้เห็นเลยว่าเอามาจากไหนจริง ๆ เปิดเผยมากมาก
ฉีด 1.jpg
พอหน้ารู้สึกชาคุณหมอก็ถามว่า”พร้อมรึยัง“พลอยพยักหน้าเพราะยังเย็นกับน้ำแข็งอยู่ คุณหมอก็จับๆบีบๆแถวข้างแก้ม ในใจคิดว่าคงจิ๊ดแน่เลย กัดฟันรอละกัน แต่เปล่าเลย ห๊า??? เอาเข็มออกมาแล้วอ่ะ นี่ฉีดแล้วหรอ ไม่รู้สึกเลย ตอนที่เดินยาเข้าไปไม่รู้สึกด้วยซ้ำ แต่เข็มที่สอง และสามรู้สึกจี๊ดๆ ตอนแทงเข็มส่วนตอนเดินยาก็ไม่รู้สึกอะไรเหมือนเดิมค่ะ คุณหมอมือเบามาก พลอยเลยถามว่าทำไมเข็มแรกตอนจิ้มเข็มถึงไม่รู้สึกอะไรเลยคะ สงสัยไขมันตรงนั้นเยอะน่ะครับ (หมออมยิ้ม) หรือว่ายังชาน้ำแข็งอยู่ เราก็แอบเขินนิสนึงคำว่าตรงไขมันนั่นล่ะ แหะๆ ข้างซ้ายก็ทำแป้บเดียวค่ะ ไม่ถึง 10 นาที เร็วมาก

อันนี้เป็นภาพ ที่เก็บตอนทำครั้งที่ 3 ค่ะ คุณหมอให้นอนฉีดค่ะ เปลี่ยนหมอ แต่ก็มือเบาเหมือนเดิม แถมอนุญาตให้เซลฟี่ตอนฉีดได้อีกตะหาก อะไรจะชิวได้ขนาดนั้นล่ะคะ
จะบอกว่ามันเห็นผลจริงๆ เอามาเทียบดูให้เห็นกันจะจะหลังฉีดกันนะคะ
อันนี้ถ่ายหลังฉีดเสร็จแล้วค่ะ มีรอยนิดหน่อย หายห่วง อีเว้นท์ยังไม่ต้องเว้นก็ได้ จบปิ๊งค่ะ
แถ่นแท๊นนนน!! ถ้าเกิดขอสามคำกับการทำเมโสแฟทครั้งนี้ให้ไปเลยค่ะ คำว่า มันลดจริง คือชัดเจนมากค่ะดีใจมากจริงๆ แอบถามคุณหมอว่าที่เหนียงมันลดเพราะยามันมีอะไรบ้าง มันผสมโบท๊อกซ์ไปด้วยรึป่าวเนี่ย แต่ไม่เห็นหมอเอามาผสมกันเลยเห็นดรอยาจากขวดโดสเดียวกัน คุณหมอบอกว่าตัวนี้ชื่อ mesoestetic lipolytic solutionไม่ต้องผสมให้ยุ่งยาก เป็นเหมือน cocktail ที่ผสมมาแล้วเรียบร้อย คุณสมบัติทั้งละลายไขมันและยกกระชับแถมสร้างคอลลาเจนในตัวค่ะ ได้ยินแบบนี้ก็หายสงสัยค่ะ

แล้วพลอยก็กลับมาถ่ายแบบ ออกอีเว้นท์เหมือนเดิม แบบมั่นใจ แถมมีน้องๆ FHM มากระซิบทักว่าผอมลงรึป่าว เจอกันบ่อยนะ แต่ทำไมดูสวยแปลกตา ลัลล้าดีมากค่ะชีวิต

ครั้งที่3 หน้าซ้ายขวา.jpg
เก็บภาพครั้งสุดท้าย ทั้งอาทิตย์ไม่ค่อยได้นอนเลย ทำงานหนักมาก แต่ก็ยินดีตื่นมาทำสวยเพื่อเก็บรูปการทำคอร์สสุดท้ายไว้เพื่อเปรียบเทียบ มีสิวนอนดึกขึ้นนิดหน่อย เดี๋ยวก็หาย แต่หน้ามีเหนียงหายยากกว่า จะเห็นว่าแก้มลิฟขึ้นไปเยอะมากค่ะ สงสัยไขมันสะสมที่แก้มเยอะกว่าส่วนคางเพราะคางไม่ลิฟแล้ว ถ้าเทียบกับรูปครั้งก่อน แต่พลอยรู้สึกได้ค่ะตอนก้มหันซ้ายหันขวา แล้วจับดูเหนียงมันหายนะคะ เอาล่ะคะมาวัดกันจะจะอีกที Before และ After
before after.jpg
ฟินสุดๆ ยิ่งกว่าทำโบท๊อกซ์เพราะลดไขมันที่หน้าที่เหนียงได้กระจายดีมาก แถม Firm&Lift เป็นวีเชฟ อีกต่างหาก บางทีไปทำโบท๊อกซ์แล้วตึงๆ แต่หน้าแถมไม่ลิฟขึ้นเลย รู้แล้วค่ะว่าทำไม เพราะหน้าเรามันมีไขมันนี่เอง 555+ สาวๆคนไหนที่เคยฉีดโบแล้วไม่ Lift ขึ้น บอกให้รู้ตัวไว้เลยว่า ได้เวลามาสลายไขมันออกจากเหนียงเคลมหน้าให้เรียวสวยด้วย Mesoestetic LipolyticSolution ได้แล้วนะจ้ะ สอบถามได้ตามคลีนิคเสริมความงามชั้นนำได้เลย แต่ถ้าอยากรู้ว่าไปทำที่ไหนตามไปดูใน facebook กะ IG พลอยได้เลยค่ะ บอกไว้หมดแล้วนุ๊!!!

ไฟล์แนบ

71.3 KB · อ่าน: 1
    65.9 KB · อ่าน: 1

Elsa

สมาชิกโดดเด่น
แก้มหายไปเลย หน้าเรียว

ด้านบน ด้านล่าง