รีวิว ไปปลูกผมที่มาสเตอร์พีซ คลินิกมาครับ ตื่นเต้นมาก

jiw_jiwery

สมาชิกโดดเด่น
24 สิงหาคม 2015

สวัสดีครับ ผมมาแชร์เรื่องการปลูกผมให้ดูกัน ก่อนหน้านี้ผมแทบไม่มีความรู้เรื่องการทำอะไรแบบนี้เลยนะ เรื่องศัลยกรรม ความงามอะไรเนี่ย ไกลตัวมาก แต่ตั้งแต่เมื่อ 3-4 ปีที่ผ่านมา ผมอะผมร่วงเยอะมาก แต่มันร่วงตรงกลางหัวเลยคือปกติผมจะใส่หมวกเอา แต่บางทีมันก็ร้อน บางโอกาสก็ไม่ควรใส่อะไรแบบนี้ ผมเลยพยายามใช้ยาพวกป้องกันผมร่วงมาตลอด แต่ก็อย่างว่า มันไม่ได้หมายความว่าผมที่เคยร่วงไปแล้วมันจะกลับมาไง แล้วก็มาเจอว่าเดี๋ยวนี้เค้ามีปลูกผมกันแล้วนะ ผมก็เลยสนใจ

ปกติผมจะทำงานอยู่ฮ่องกงครับ แต่ได้มีโอกาสพูดคุยกับหมอเส ตอนที่แกไปดูงานที่ฮ่องกงพอดี ก็รู้เรื่องปลูกผมมาจากแกนี่แหล่ะ หมอเสแนะนำให้ผมมาปรึกษากับคุณหมอ พรีมา ทศบวร ซึ่งเป็นหมอที่เชี่ยวชาญด้านปลูกผมโดยตรง แถมยังปลูกผมมาแล้วเป็น 10 ปี

ผมเลยหาเวลาบินกลับไทย แล้วก็โทรเข้าไปนัดที่มาสเตอร์พีซ คลินิก วันปรึกษาบอกเลยว่าผมก็ทำอะไรไม่ถูกนะ มันเขินๆ หมอก็เป็นผู้หญิง สาวสวยด้วยสิ ตอนแรกผมก็นึกว่าจะแก่กว่านี้ แต่พอคุยแล้วมันรู้สึกแบบ หมอเก่งมากๆ รู้ปัญหาผมหมดเลย คุยแค่แปบเดียวเองนะ ผมเลยรู้สึกสบายใจขึ้นนิดนึง แล้วก็ตัดสินใจเลยว่าจะปลูกผม

ก่อนปลูกผม

ภาพด้านหลังนี่ ผมขอจากคลินิกมาครับ เพราะผมว่าจะถ่ายเองก็ลำบาก มันอยู่ตรงกลางหัวอะ คุณหมอพรีมา แนะนำให้ผมทำการปลูกผมด้วยวิธีที่เรียกว่า FUE ครับ คือใช้เครื่องมือจิ้มไปที่ผมทีละจุด ทีละจุด แล้วก็ย้ายมาปลูกตรงที่มันล้าน ส่วนใหญ่เค้าจะเรียกว่าเป็นการปลูกผมแบบไม่ผ่าตัดน่ะแหล่ะ

ภาพอาจน่ากลัวนิดหน่อย แผลจะเป็นรูเล็กๆแบบนี้ครับผมทำประมาณ 3000 กราฟ หรือที่เค้าเรียกกันว่ากออ่ะนะ

จากนั้นหมอก็จะย้ายเอาผมที่เอาออกไปพวกเนี้ย ไปปลูกใหม่ด้านบน

หลังทำต้องใส่ผ้าของคลินิกคลุมศีรษะไว้ก่อนเพื่อกันพวกสิ่งสกปรก

ปลูกผมเสร็จแล้วครับ คุณหมอนัดมาทำความสะอาดที่คลินิก

ประมาณ 2 อาทิตย์ ผมก็ต้องเข้ามาอีกรอบ คุณหมอบอกว่ากว่าผมจะขึ้นใหม่ต้องใช้เวลา ช่วงแรกอาจจะมีขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง หลุดไปบ้าง แต่รอซักระยะ ผมมันก็จะขึ้นมาใหม่ครับ แต่ห้ามแกะเกาเลยนะ ที่มาสเตอร์พีซ คลินิกเค้าการันตีผมขึ้น 92% เลยล่ะ ผมว่ามันเป็นอะไรที่ใหม่ (สำหรับผมนะ) แล้วก็มันช่วยได้จริงกับพวกผู้ชายที่ไม่ค่อยดูแลอะไรแบบผมอะ ทำแบบนี้ทีเดียวเลยจบ แล้วก็มีค่ายาอีกนิดหน่อย ปกติซื้อข้างนอกแพงกว่าอีก เอาไว้ผมจะมาอัพเดทให้เรื่อยๆ นะครับ ใครที่มีปัญหาแบบเดียวกัน ผมว่าลองไปศึกษาดูครับ มันดีมากๆ

preawwa

31 สิงหาคม 2015
ทำแล้วผมร่วงง่ายไหมอ่าอยากรู้ค่ะ

jiw_jiwery

ทำแล้วผมร่วงง่ายไหมอ่าอยากรู้ค่ะ
ยังไม่ทราบเลยครับ ผมเพิ่งปลูกมาได้ 20 วัน แต่ผมสอบถามทางคุณหมอแล้ว คุณหมอบอกว่าโอกาสหลุดร่วงแทบไม่มีครับ เป็นการปลูกผมถาวร คือเราย้ายเซลล์มาปลูกเลยครับ

jiw_jiwery

อัพเดต 20 วันครับ
สะเก็ดหลุดเกือบหมดแล้ว ผมใหม่ก็กำลังขึ้น

VRVR

10 สิงหาคม 2015
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่า:rock:

bungbung77

ผมก็ทำที่นี้เหมือนกันคับคุณหมอมืออาชีพมาก

xxxx_olo

เพิ่งรู้นะ ว่าเดี่ยวนี้คนที่ผมหัวล้าน ปลูกผม ได้ด้วย ต้องใช้เวลานานไหม

jiw_jiwery

เพิ่งรู้นะ ว่าเดี่ยวนี้คนที่ผมหัวล้าน ปลูกผม ได้ด้วย ต้องใช้เวลานานไหม

ปลูกผมใช้เวลาไม่นานครับ แต่รอให้ผมยาวต้องใช้เวลาตามกระบวนการงอกของเส้นผมล่ะครับ

jiw_jiwery

ทำที่ไหนมาครับ เท่าไร เจ็บไหม

มาสเตอร์พีซ คลินิกครับ ผมทำราคาโปรโมชั่นเดือนโน้น 40บาท ต่อกราฟครับ ผมทำประมาณ 3000กราฟ ก็120,000บาท แต่ตอนนี้มีโปรเหมา 6หมื่น ได้ 3000กราฟเท่าผมเลย

ด้านบน ด้านล่าง