รีวิว เสริมจมูกกับหมอต้น Masterpiece Clinic ให้สิบดาวเลยค่ะ

Kathalyn Rn.

สมาชิกใหม่
13 สิงหาคม 2015
สวัสดีค่ะทุกคน ขออนุญาตแนะนำตัว ชื่อลูกแก้วนะคะ
วันนี้จะมารีวิวให้ทุกคนได้เก็บข้อมูลกันแบบแน่นๆไปเลย

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าเป็นคนจมูกโด่งอยู่แล้ว เวลาที่เราพูดว่าอยากทำบางคนก็บอกแล้วไม่เห็นจำเป็นต้องทำเลย บางคนก็สนับสนุน ทั้งนี้ทั้งนั้นการตัดสินใจอยู่ที่เราค่ะ555
แต่ปัญหาก็คือ 1.สันระหว่างตาโหลดลงต่ำไปนิด 2.มีฮัมพ์ (Hump) กลางสันค่อนข้างสูง 3.จมูกดูไม่สมูทค่ะมันเป็นรอยคลื่นดูสะดุดๆ
** Hump คือกระดูกแข็งๆตรงสันจมูกค่ะ ลักษณะแบบจมูกแขก จมูกฝรั่ง ลองหาข้อมูลดูนะคะ
แต่มีข้อเสียก็มีข้อดีค่ะ 1.ปลายจมูกมีเนื้อเยอะ 2.และปลายจมูกคุณหมอบอกว่าเป็นหยดน้ำสวยอยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องแก้เลย

ส่วนตัวติดตามคลินิกนี้อยู่ได้สักพัก จะติดตามอยู่สองคลินิกค่ะขอไม่เอ่ยชื่ออีกคลินิกนึง แต่เอนเอียงมาทาง Masterpiece Clinic มากกว่า ติดตามทั้งทางเฟสและไอจีเลยค่ะ คุณหมอทุกคนของมาสเตอร์พีซเราก็กดติดตามในไอจีทุกคนเลย เลยได้เห็นผลงานตลอดๆ แต่เรามาสะดุดตากับผลงานของคุณหมอท่านนึงค่ะ คือหมอต้น นพ.ชนกร เตือนอารีย์ ซึ่งปัจจุบันก็ลงตรวจที่คลินิกนี้ และผลงานคือขอบอกเลยว่า สวยๆทั้งนั้นเลย แต่ละคนก็แทบจะไม่ช้ำไม่บวมกันเลย เลยตัดสินใจเลยค่ะ ทำการจองทันที และคิวที่ได้ก็คือวันที 5 สิงหาคม 2558 ที่ผ่านมาค่ะ

***มาดูรูปก่อนทำกันก่อน***

และก็ถึงวันนัดค่ะ พี่ๆทุกคนตั้งแต่ต้อนรับข้างหน้า จนถึงทีมแพทย์ในห้องและคุณหมอ ทุกคนน่ารักมากมากค่ะ เฟรนลี่มากชวนคุย55 พอหมอต้นมาก็คุยกันเรื่องทรง เราก็บอกหมอว่า อยากได้สันตรงช่วงหว่างตาเพิ่มขึ้นมาค่ะ และอย่างให้ดูเป็นทรง S line เพราะตอนนี้ทรงจมูกดูสะดุดตะกุกตะกัก เอาโด่งแบบธรรมชาติพอ
คุณหมอเลยบอกว่าเรามีปลายหยดน้ำสวยอยู่แล้วไม่ต้องแก้อะไรเลย ข้อนี้ผ่านฉลุย แต่ฮัมพ์กลางจมูกถ้าไม่ซิเรียสทำได้เลยไม่มีปัญหา แต่ถ้าอยากได้สวยปังๆต้องตะไบฮัมพ์ออก แต่ค่าใช้จ่ายจะสูง เราก็ไม่ซีเรียสค่ะ ซิลิโคนก็พอ
*ซิลิโคนที่เลือกใช้เป็นแบบนิ่มพิเศษนะคะ ซิลิโคนเกาหลี พรีเมี่ยม นิ่มถูกใจมากค่ะ55*

และก็เริ่มดำเนินการผ่าตัดเลย ห้องผ่านี่สะอาดมากนะคะ สว่าง เปิดเพลงคลอชิลๆ สบายๆเลยค่ะ ไม่น่ากลัวเลย และที่สำคัญคุณหมอมือเบามากกกก แปปๆเสร็จละ ไม่ได้ทันเจ็บทันปวดอะไรเลยค่ะ งงมาก555 เพราะยาชาเลยทำให้ไม่รู้สึก +กับความมือเบาของคุณหมอด้วยค่ะ

**มาเริ่มดูรูปรีวิวกันทีละวันเลยเนอะ จะบอกว่าคุณหมอโปรมาก ช้ำและบวมน้อยมากกกกก และเห็นเคสของหมอต้นทุกคน ก็แทบไม่ช้ำไม่บวมกันจริงๆ**

จริงๆหมอให้แปะพลาสเตอร์ไว้ 7วัน แต่วันที่6 มีความจำเป็นเลยแกะแล้วค่ะ ผลลัพธ์คือพอใจมากมากกกกก ถ้าใครมาถาม คือเราแนะนำเต็มที่เลยสำหรับคลินิกนี้ เพราะประสบการณ์ตรงจากตัว บอกเลยว่าพอใจมากๆค่ะ

**นี่คือรูปวันที่6 หลังจากการทำจมูกค่ะ**

ประทับใจตั้งแต่ก้าวแรกที่ก้าวเข้าไปเลยค่ะ และตอนนี้ก็ชอบจมูกตัวเองมากๆ รักเลย จะคอยมาอัพเดตรูปลงให้ดูนะคะ แต่ถ้าใครที่อยากเห็นว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้าง
ติดตามได้ที่ในไอจีเลยค่ะ ^-^

หากใครสนใจอยากจะติดต่อสอบถามกับคลินิก หรืออยากจะเก็บข้อมูล ตามนี้เลยค่ะ
IG : @masterpiece_clinic
Line : @masterpiececlinic
0879191111, 0859999714

ด้านบน ด้านล่าง