รีวิวเคสศัลยกรรมเสริมจมูกหนุ่ม !! เพิ่มความหล่อ ดูมีมิติ รอบด้าน !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเป

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ช่วงเย็นวันนี้แอดมินหมอเปิ้ลจะขออนุญาติมารีวิว ++

เคสจมูกผู้ชายกันบ้างนะครับ ให้เพื่อนสมาชิกหนุ่มหล่อหลายๆท่านที่กำลังสนใจได้พิจารณากัน

ในเรื่องของผลงาน เพื่อเป็นตัวเลือกของหนุ่มๆๆที่สนใจ และกำลังตัดสินใจในเรื่องการเสริมจมูกครับ ^^

ช่วงนี้อาจจะรีวิวน้อยหน่อยนะครับ เพราะเคสเยอะมาก ทีมงานเลยต้องแบ่งเวลาไปช่วย Service

แต่จะไม่ลืมมาอัพเดทให้ทุกท่านได้ชมกันอย่างแน่นอนครับ ^^

ปัจจุบันการเสริมจมูกไม่ได้เป็นที่นิยมแค่สาวๆเท่านั้นนะครับ ปัจจุบันมีหนุ่มหล่อมากมาย

เข้ามาสนใจ และเข้าคิวทำเกี่ยวกับการศัลยกรรมจมูกเป็นจำนวนมากไม่แพ้ผู้หญิงเลยก็ว่าได้ครับ

เพราะจมูกเป็นอวัยวะที่สามารถเปลี่ยนแปลงรูปหน้าได้อย่างชัดเจน มีความโดดเด่นสูง

เป็นอวัยวะที่ดูมีมิติ มุมมอง ไม่ว่าจะเป็นด้านข้าง ด้านหน้าตรง เป็นต้นครับ

นอกจากนี้ยังเป็นการเสริมบุคลิกให้ทุกท่านดูดี มีความมั่นใจ มากขึ้นอีกด้วยแหละครับ

หมอเปิ้ลก็มีผลงานมากมายในการเสริมจมูกคุณหนุ่มๆ ทั้งหนุ่มๆในวงการ นอกวงการ

ผลงานที่ออกมาก็เป็นที่พอใจกับผู้เข้ารับบริการทุกท่าน ครับ เรียกได้ว่าไม่มีผิดหวังเลย ^^

อย่างที่แอดมินกำลังจะรีวิวต่อไปนี้ก็เป็นเคสที่พึ่งผ่านมาสดๆร้อนๆ ของเมื่อวานนี้ครับ

เป็นเคสหนุ่มท่านหนึ่งซึ่งเดิมทีก็เป็นหนุ่มหล่ออยู่แล้วครับ หน้าคม คิ้วเข้ม !!

แต่ความต้องการคนไข้อยากเข้ามาเสริมจมูกให้โด่งขึ้น และเข้ารูปสวยมากกว่านี้ครับ

เพื่อเสริมให้ลักษณะของใบหน้าดูมีมิติมากขึ้น เวลามองทุกมุมครับ โดยเฉพาะด้านข้าง

คนไข้หนุ่มท่านนี้มีคางอยู่ด้วยแล้วครับ เมื่อเสริมจมูกไปจะทำให้ดูเด่นขึ้นอีกเยอะครับ

(หมอเปิ้ลสามารถแก้ไข เติมเต็ม ส่วนที่คนไข้อยากจะทำได้ทุกกรณีนะครับ

ท่านใดสนใจลองเข้ามาสอบถาม รึนัดเข้าปรึกษากับทางหมอเปิ้ลก่อนได้ครับ ^^)

ทางคุณหมอได้พูดคุยกับทางคนไข้ สอบถามคำถามมากมาย เพื่อเก็บข้อมูลนำไปประเมินผลของ

รูปแบบของจมูกที่ต้องการเสริม และทำการออกแบบเพื่อเสริมจมูกให้เข้ากับใบหน้าคนไข้

และที่สำคัญให้ดูออกมาเป็นธรรมชาติมากที่สุดครับ ดูไม่หลอกๆ หรือโอเว่อเกินไป !!

ในระหว่างกรพูดคุยทางคุณหมอก็โชว์รีวิวตัวอย่างของแบบจมูกผู้ชายที่เคยเสริมไปแล้ว

และมีลักษณะรูปหน้าคล้ายคนไข้เพื่อให้คนไข้ดูเป็นแนวทาง และเลือก พร้อมทำการปรับแต่งครับ

เมือคนไข้พอใจแล้ว ก็ถึงวันผ่าตัดทางคุณหมอเปิ้ลก็ได้เหลาซิลิโคน อย่างสวยงาม

โดยใช้ซิลิโคนเกรด A นำเข้าจากอเมริกา ผ่านการรับรอง คุณสมบัติบิดได้งอได้

ไม่แข็ง ไม่อ่อนจนเกินไปครับ นำมาเหลาขึ้นรูปโครงจมูกสดๆ ทุกครั้ง ทุกเคสครับ

มีการเหลาที่ดูปราณีตสุดๆ และนำมาวางทาบบนจมูกของคนไข้อย่างเป็นระยะ

เมื่อโอเคแล้วก็ทำการผ่าตัด ใช้เวลาไม่นาน ไม่เจ็บ ไม่ระบม เลยครับ คนไข้นอนชิวๆ

พอเสร็จสิ้นกระบวนการแล้ว ก็ให้คนไข้ได้ดูผลงานครับ หนุ่มหล่อท่านนี้พอใจในการผ่าตัด

เสริมจมูกในครั้งนี้มากครับ เพราะดูโด่งขึ้นจากของเดิม แต่ยังคงดูธรรมชาติอยู่ ดูเติมเต็มมากขึ้น ทั้งซ้ายและขวา

และบริเวณสันจมูกด้านบน มีมิติเพิ่มขึ้นทั้งหมด และสอดคล้องกับคางที่คนไข้มีอยู่แล้วด้วยครับ

ดูเข้ารูปสวยงาม หลังผ่าตัดเสร็จเคสนี้ พบอาการ บวม ช้ำ น้อยมากๆๆ ครับ ^^

การจัดเรียงของซิลิโคนจมูกนั้นอาศัยเทคนิกของหมอเปิ้ลในการยัด

จัดระเบียบซิลิโคนให้ดึงปีกจมูกให้ขึ้นมาด้วยครับ ทำให้ดูไม่บานครับ

ก่อนทางคุณหมอจะให้คำแนะนำ การดูแลรักษาตัวหลังการผ่าตัด

พร้อมแจกยาและอุปกรณ์ดูแล และนัดมาดูอีก 10 วันครับ

ผลงานนี้เป็นผลงานอีกชิ้นหนึ่งของทางหมอเปิ้ลที่สวยงาม แลดูเป็นธรรมชาติสำหรับหนุ่มหล่อครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง