รีวิวแก้ไขจมูกดั้งไม่โด่ง พร้อมเสริมใหม่+ตัดปีก โดนใจวัยรุ่น !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวการีนตี การแก้ไขจมูกกับหมอเปิ้ลคราฟ

พร้อมเสริมจมูกด้วยซิลิโคน บิดได้ !! งอได้ !! อเมริกา มารตฐานสากล เพื่อให้เข้ารูปสวยงาม แลดูธรรมชาติ ครับ !!

โดยเคสคนไข้สาวท่านนี้ได้เข้ามาทำการแก้ไข พร้อมเสริมจมูกกับทางคุณหมอเปิ้ล เมื่อวานนี้ครับ

ซึ่งก่อนหน้านี้สาวท่านนี้มีปัญหาเกี่ยวกับจมูกดูแข็งๆผิดปกติ และความโด่งที่ได้ยังไม่โดนใจคนไข้สาวท่านนี้

โดยรวมแล้วดูผิดรูปแล้วไม่เข้าทรงในลักษณะตามรูปทรงจมูกธรรมชาติครับ

สังเกตุได้จากบริเวณสันจมูกด้านบน ถึง ส่วนกลางของดั้งนะครับ ดูแปลกๆ = =

ซึ่งก่อนหน้านี้คนไข้สาวท่านนี้ได้ไปเสริมจมูกที่คลินิกหนึ่ง แต่หลังจากแผลหายแล้วสาวท่านนี้

ยังคงไม่พอใจกับลักษณะจมูกที่ได้ เพราะยังดู ไม่โด่งแบบที่ต้องการ แล้วดูแข็งมากครับ เป็นแท่งๆ

สันจมูกด้านบนดูไม่สอดคล้องกับบริเวณปลายจมูกครับ

คนไข้อยากแก้ให้ดูสวยขึ้น และโด่งขึ้น เลยหาข้อมูลเพื่อจะเข้ามาแก้ไขพร้อมเสริมใหม่

ตามความต้องการที่คนไข้อยกได้ครับซึ่งหมอเปิ้ลได้รับความไว้วางใจ

และตัดสินใจจากคนไข้สาวท่านนี้ครับ เพราะผลงานรีวิวที่มากมาย และโดนใจคนไข้ครับ

คนไข้เลยติดต่อผ่านทางเลขาคุณหมอเพื่อสอบถามคิวเข้าไปขอคำแนะนำในการแก้ไข

พร้อมเสริมใหม่ครับ ^^

เมื่อเข้ามาปรึกษา หมอเปิ้ลได้วิเคราะห์ และทดลองจับจมูกดู หมอเปิ้ลสรุปเบื้องต้นว่า

อาจจะเป็นที่ตัวซิลิโคน และการเหลาให้เข้ารูป รวมถึงการสอดใส่ ไม่สมส่วนกันครับ

ทำให้เลยเกิดปัญหาที่คนไข้เจอ แต่คุณหมอก็บอกกับคนไข้ว่าไม่ต้องกังวลเพราะสามารถ

ทำให้สวยขึ้น และเข้ารูปขึ้นกว่าเดิมได้ครับ ^^ พร้อมอธิบายว่าการแก้ไขจะต้องทำการ

เหลาซิลิโคนใหม่ให้เข้ารูปกว่าเดิม สอดคล้องกับจมูกเดิมของคนไข้ และความต้องการในเรื่องความโด่ง

และคุณหมอบอกจะแต่งปลายให้ดูมีหยดน้ำด้วยครับ ต้องยัดในตำแหน่งที่เหมาะสม

เลือกใช้ซิลิโคนเกรดที่ดี เพื่อไม่ให้เกิดการแข็งทื่อ และดูเป็นแท่งๆ ความแข็งอ่อนอยู่ในระดับกลางๆ

ซึ่งคุณหมอยังให้คำแนะนำคนไข้อีกว่าควรตัดปีกไปด้วยเลยครับ เพราะจะทำให้ดุเรียวขึ้นอีก

และจมูกที่เสริมไปใหม่จะได้สอดคล้องกันทั้งหมด จบทีเดียว แต่คุณหมอแค่แนะนำไม่ทันไร

คนไข้ก็ตกลงตัดปีกด้วยเลยครับ เพราะเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา แต่ความสวยคือปัญหาครับ 55+

เมื่อสรุปผลคร่าวๆให้คนไข้ฟัง ทางคนไข้สาวท่านนี้จึงตกลงในเรื่องของแบบจมูกแล้ว และก็จองคิวผ่าตัดครับ

เมื่อถึงคิวนัดผ่าตัดทางคุณหมอได้ทำการวาดแบบ และมาร์คจุดเช่นเดิมครับ เพื่อความแม่นยำ

ทั้งบริเวณจมูกที่ต้องการเสริม และส่วนที่เป็นปีกเพื่อตัดเนื้ออกและเย็บให้เข้ารูปสวยงาม

และทำการเหลาซิลิโคนอย่างปราณีต โดยเหลาขึ้นบ๊อคใหม่เลยครับ ไม่ใช่ซิลิโคนสำเร็จรูป เหลาสด เคสบายเคสครับ

การเหลามีความบรรจง มีการางเทียบบนสันจมูกของคนไข้เป็นระยะๆ

โดยคำนึงจากการถอดซิลิโคนของเก่าออกแล้วด้วย

เมื่อได้สัดส่วนที่โอเคแล้ว ทางคุณหมอได้ทำการผ่าตัดถอดซิลิโคนเก่าออกมา

ปรากฎว่ารูปของซิลิโคนเก่าของเดิมที่คนไข้ทำมา ไม่สอดคล้องกับแบบที่คนไข้อยากได้เลยครับ

สังเกตุจากรูปจะเห็นลักษณะ การเปรียบเทียบของซิลิโคนเก่าใหม่ครับ

อันเก่าเป็นแทงตรง ปลายตัด ไม่มีความโค้งเว้าของรับกันสันจมูก และปลายหยดน้ำแทบไม่ีมีเลยครับ

ตัวซิลิโคนเป็นแบบแข็งแท่งๆ น่าจะเป็นซิลิโคนเกรดธรรมดา

ข้างในซิลิโคนเก่าไม่มีการเหลาเซาะให้กรวงเพื่อรองรับกับจมูกเดิมคนไข้

และที่สำคัญขนาดความยาวซิลิโคนก็ยังไม่ได้กับความยาวจมูกเดิมของคนไข้ครับ

สิ่งที่เห็นอาจจะทำให้เกิดปัญหาที่คนไข้ได้พบเจอมา และก็ทำให้ยังไม่โดนใจคนไข้จนต้องกลับมาแก้ไขใหม่ครับ

ต่อมาทางคุณหมอเปิ้ลได้ทำการเหลาซิลิโคนตกแต่งเพิ่มเติมหลังจากถอดอันเก่าออกมาอีกนิด

พร้อมทำการยัด จัดระเบียบ รูปทรง และทำปลายหยดน้ำให้เข้ารูปสวยงาม

ก่อนจะทำการเย็บปิดแผลให้สนิทอย่างบรรจงสวยงามครับ

ส่วนขั้นตอนต่อมาคือการผ่าตัดปีกจมูก คุณหมอได้ตัดเอาเนื้อส่วนที่บานออกเล็กน้อย

ทั้งสองข้างให้เข้ารูปสวยงามตามแบบที่ทำการร่างไว้ก่อนจะทำการเย็บแผลที่ผ่าตัด

เพื่อยกกระชับให้เข้ามา ทำให้ดูเล็กลงเรียวขึ้น ครับ

พร้อมเช็ดยาฆ่าเชื้อออก พร้อมยกกระจกให้คนไข้รับชมผลงานหลังผ่าตัดเสริมใหม่เสร็จ

คนไข้สาวสวยท่านนี้เห็นครั้งแรกก็พอใจ และระทับใจสุดๆมากครับ

เพราะจมูกเก่ากับใหม่เปลี่ยนไปเลยครับ ดูเข้าที่สวยงาม สังเกตุจากรูปก่อนทำหลังทำปีกจมูกมุมเงยนะครับ

ความโด่งตรงแบบที่อยากได้ และจมูกมีรูปทรงที่สวยงาม มีปลายหยดน้ำที่ชัดเจนยิ่งขึ้น

ความโค้งเว้าโดยรวมดูธรรมชาติ (ขนาดพึ่งทำเสร็จนะครับ)

พร้อมขอบคุณหมอเปิ้ลที่ปรุงแต่งบรรจงทำให้จมูกดูออกมาสวยงาม ^^

ก่อนที่คุณหมอจะสรุปผลการผ่าตัด และนัดดูแผลอีก 10 วัน และตัดไหมครับ

พร้อมแจกยา อุปกรณ์ เอกสารดูแลแผลให้กับคนไข้ในช่วงที่พักฟื้น เพื่อให้แผลเข้าที่เร็วขึ้นครับ

ก่อนที่คุณเลขาคุณหมอจะพาคนไข้ไปส่งกลับบ้านอย่างปลอดภัย และมีความสุข

หลังการผ่าตัด พักฟื้น แอดมินได้สอบทาง อาการตลอด พบว่าดีขึ้นเรื่อยๆครับ ^^

การเสริมจมูกกับหมอเปิ้ล จะคัดสรรแต่วัสดุที่ดีที่สุด ยกตัวอย่าง ซิลิโคนที่ใช้ในการเสริมจมูก

ทางหมอเปิ้ลได้สั่งตรง และเลือกใช้ ซิลิโคนเกรด A จากประเทศอเมริกา ที่มีคุณสมบัติ งอได้ บิดได้ !!

เหมือนกับธรรมชาติมากที่สุดครับ แต่ทั้งนี้ซิลิโคนในปัจจุบันมหลายเกรด

ไทย / ญีปุ่น / เกาหลี / อมริกา / บราซิล (โดยแต่ละประเทศก็มีเกรดย่อยๆอีกจำนวนมาก -0-" )

นอกจากนี้ส่วนที่สำคัญของการเสริมจมูก คือความชำนาญ และประสบการณ์ของแพทย์ในการเหลา ปรับแต่งซิลิโคน

เพือให้สอดคล้องกับจมูกที่ต้องการเสริม และใบหน้าคนไข้ที่ตกลงกันตอนแรก

แต่ทั้งนี้ต้องคำนึงถึงความสวยงาม ธรรมชาติ ไม่รั้งสัน ไม่โด่งพุ่งจนดูหลอก และมีปลายหยดน้ำที่สวยงาม และมีความปลอดภัย ครับ

โดยทำการผ่าตัดทุกกเคสทางหมอเปิ้ลจะผ่าตัดที่ รพ เอกชน มีเครื่องมือ สิ่งอำนวยความสะดวกครบ

ทีมพยาบาลวิชาชีพคอยช่วยเหลือ สนับสนุนการผ่าตัด และอยู่ในห้องที่ปลอดเชื้อ ทุกครั้งครับ

เพื่อความมั่นใจของลูกค้า ว่าสิ่งที่จะได้รับ จะสวยงามพอใจ และปลอดภัยมาเป็นอันดับ 1 ครับ

เคสส่วนใหญ่ที่ทำกับหมอเปิ้ล เกือบ 100% พอใจในผลงาน และไม่มีการแก้ไขรอบ 2-3 ครับ

นอกจากนี้ยังมีการแนะนำบอกต่อกันอย่างกว้างขวางครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นที่ลงไว้ด้านล่างครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง