รีวิวเคสแก้ไขจมูก พร้อมเสริมใหม่ โดนใจสำหรับสาวเคยทำมาก่อน !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ช่วงเช้าครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวผลงาน

และการันตี การแก้ไขจมูกเดิมที่มีปัญหายังไม่โดนใจ !!

พร้อมเสริมจมูกด้วยซิลิโคน บิดได้ !! งอได้ !! มารตฐานอเมริกา เกรดพรี่เมี่ยม !! ครับ !!

จบที่เดียว โดนใจจนไม่ต้องกลับมาทำใหม่ให้เสียเวลา ที่หมอเปิ้ลครับ !!!

โดยเคสคนไข้ท่านนี้เป็นเคสสาวท่านหนึ่งที่ได้เข้ามาทำการแก้ไขจมูกเดิม

พร้อมเสริมจมูกใหม่กับทางคุณหมอเปิ้ลครับ พึงผ่าตัดเสร็จเมื่อวานนี้เองครับ ^^

ซึ่งก่อนหน้านี้สาวท่านนี้มีปัญหาเกี่ยวกับจมูกเดิมที่ไปเสริมมาก่อนหน้านี้ครับ

ผลปรากฎว่าเมื่อจมูกเข้าที่แล้ว บริเวณดั้งยังไม่โด่งจนคนไข้พอใจ แถมปลายยังดูแปลกอีกครับ

ซึ่งคนไข้ไม่พอใจกับลักษณะจมูกที่ได้ คนไข้เลยหาข้อมูลเพื่อจะเข้ามาแก้ไขพร้อมเสริมใหม่ครับ

โดยคนไข้ได้ติดต่อเข้ามาหาทางแอดมิน และประสานงานต่อถึงเลขาคุณหมอเพื่อดูลักษณะเบื้องต้น

และทำการนัดให้เข้ามาพบคุณหมอเปิ้ล เพื่อปรึกษา และรับคำแนะนำในการแก้ไข พร้อมกับการเสริมจมูกใหม่

เมื่อปรึกษา คุณหมอเปิ้ลได้สอบถามข้อมูล รวมถึงลักษณะจมูกใหม่ที่อยากได้เมื่อทำการแก้ไขแล้ว

พร้อมทำการวิเคราะห์ถึงสาเหตุที่ออกมาเป็นแบบนี้ และวิธีการแก้ไขจะทำอย่างไรให้คนไข้รับทราบข้อมูล

ให้คำแนะนำกับคนไข้ในการปรับแก้ไข และการเสริมอันใหม่ให้สวยงาม รองรับ และตรงความต้องการของคนไข้

เมื่อสรุปผล และคนไข้ตกลงในเรื่องของแบบจมูกแล้ว ก็รอวันถึงคิวนัดผ่าตัดต่อไปครับ

เคสนี้คนไข้ทำการบ้านมาดีครับ เลยไม่ต้องกลับไปคิดให้เสียเวลา เอาเวลาที่เสียไปรอคิวจองผ่าตัดดีกว่าครับ

(คนไข้แอบพูดแบบนี้ครับ ^^)

เมื่อถึงคิวนัดวันผ่าตัด คนไข้เดินมาแล้วก็นำคนไข้เข้าห้องพบคุณหมอ ทางคุณหมอได้ทำการวาดแบบ

และมาร์คจุด บนจมูก เพื่อกำหนดลักษณะจมูกที่ต้องการจะให้ออกมา และเพื่อความแม่นยำ

ในการผ่าตัด และการยัดซิลิโคนเข้าไปในตำแหน่งที่ถูกต้องครับ และเพื่อสอดคล้องกับแบบที่คนไข้อยากได้

คุณหมอเปิ้ลได้ทำการเหลาซิลิโคนอย่างปราณีต บรรจงมีการวางเทียบบนจมูกของคนไข้เป็นระยะๆ

เมื่อได้สัดส่วนที่โอเคแล้ว ทางคุณหมอได้ทำการทายาฆ่าเชื้อทั่วบริเวณใบหน้า พร้อมฉีดยาชา

และทำการผ่าตัดถอดซิลิโคนเก่าออกมา !!! อย่าระมัดระวัง !!!

ผลปรากฎว่ารูปของซิลิโคนเก่าของเดิมที่คนไข้ทำมา จากภาพที่แสดงด้านบน

ไม่สอดคล้องกับแบบที่คนไข้อยากได้เลยครับ

สังเกตุจากรูปจะเห็นลักษณะ การเปรียบเทียบของซิลิโคนเก่าใหม่ครับ

ทั้งคุณภาพของตัวซิลิโคน และการเหลาแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ = =

ซิลิโคนอันเก่าเป็นแทงตรง ปลายตัดที่หัว ไม่มีความโค้งเว้าของรับกันสันจมูก และปลายจมูก

ซึ่งเป็นสาเหตุที่ทำให้จมูกที่คนไข้ทำมาก่อนหน้านี้เป็นที่ไม่พอใจ

ทั้งในเรื่องของความโด่ง และบริเวณปลายจมูกที่ดูแปลกๆไม่เข้ารูปสวยงาม

ทั้งนี้อาจจะมีส่วนเกี่ยวกับขั้นตอนของการยัดเพื่อเสริมเข้าไปในจมูกด้วยครับ

การเหลาดูไม่มีความปราณีต และคำนึงถึงเมื่อเกิดการรัดตัวของเนื้อเยื่อหลังทำไปแล้วจนแผลหาย

ผลที่ออกมาตอนแรกจึงเป็นสาเหตุที่ทำให้คนไข้เกิดปัญหาจึงต้องมาทำการแก้ใหม่ครับ = =

เสียทั้งเงิน เวลา และการเจ็บตัวอีกครับ (เพราะฉนั้นคุณสาวๆที่ต้องการเสริมจมูก ควรศึกษาดีดีครับ)

(แต่ดูซิลิโคนของหมอเปิ้ลที่ทำการเหลาสิครับ มีความสวยงาม และจุดประสงค์เพื่อแก้ปัญหาที่เกิดจากของเดิมของคนไข้

โดยซิลิโคนที่ทางคุณหมอเปิ้ลใช้ จะเป็น ซิลิโคน เกรด A มารตฐานโลก นำเข้าจาก อเมริกา มีการรับรอง คุณสมบัติสามารถ บิดได้

งอได้ ไม่แข็ง และไม่อ่อนจนเกินไป เพื่อความแข็งแรงของซิลิโคนจมูกครับ และเคสนี้คุณหมอได้แต่งปลายให้มีหยดน้ำด้วยครับ)

ต่อมาทางคุณหมอเปิ้ลนำซิลิโคนที่เหลาอันใหม่ทำการยัดๆเสริมเข้าไป

พร้อมจัดระเบียบ รูปทรง ทำปลายให้สวยงามแบบที่คนไข้ต้องการ มีหยดน้ำ

ก่อนจะทำการเย็บปิดแผลให้สนิทอย่างบรรจงสวยงาม

พร้อมเช็ดยาฆ่าเชื้อออก พร้อมยกกระจกให้คนไข้รับชมผลงานครับ

คนไข้สาวท่านนี้พอใจมากครับ บอกได้เลยว่าประทับใจมากกกกกกกกกกกก !!!

อาการบวมช้ำ อักเสบ น้อยมากครับเคสนี้ สอบถามคนไข้ คนไข้บอกไม่เจ็บเลยครับ

จมูกเก่ากับใหม่เปลี่ยนไปเลยครับ ดูเข้าที่สวยงามมีความต่างค่อนข้างชัดเจน

ดั้งจมูกก็โด่งตามขนาดที่คนไข้สาวท่านนี้อยากได้ รวมถึงปลายก็สวยงามมีหยดน้ำแตกต่างจากของเดิม

และทุกส่วนอยู่จุดกึงกลาง สมมาตร ของจมูกพอดีแปะ มีความสวยงาม ตามสไตล์หมอเปิ้ลครับ

ซึ่งคนไข้บอกอีกครับว่า ไม่เสียเที่ยวที่รอคิว และเสียเที่ยวที่เลือกหมอเปิ้ลในการแก้ไขจมูกเดิมครั้งนี้

คุณหมอได้ให้คำแนะนำคนไข้ในการดูแลรักษาแผล พร้อมอุปกรณ์ ยา ในการดูแลแผลหลังจากการผ่าตัด

ก่อนคุณหมอจะนัดดูแผล พร้อมตัดไหมอีก 10 วัน

หลังการผ่าตัด พักฟื้น แอดมินได้สอบทาง อาการตลอด พบว่าดีขึ้นเรื่อยๆครับ ^^

ยังไงถ้าคนไข้หาย จมูกเข้าที่แล้ว แอดมินจะนำผลงานมาแสดงให้ท่านสมาชิกได้ชมกันนะครับ

แอดมินหวังว่าเคสแก้ไขจมูกนี้จะเป็นทางเลือกให้กับสาวๆ หนุ่มๆที่เคยไปศํลยกรรมมาแล้วผิดหวัง

ยังไงลองพิจารณากันดูครับ คุณหมอเปิ้ลสามารถแก้ไขได้สวยงาม และตรงความต้องการของทุกท่านได้หมดครับ

และส่วนใหญ่ทำกับคุณหมอไปแล้ว ไม่มีการกลับมาแก้ไขใหม่อีกครับ รับประกัน !!!

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง