จมูก ระยะเวลาในการพักฟื้นหลังแก้จมูกประมาณกี่อาทิตย์ครับ

channiefu

สมาชิกโดดเด่น
25 พฤษภาคม 2015
พอดีผมได้คิวแก้จมูกกับหมอเฉลิมมาตอนสิ้นเดือนนี้อะครับ ตอนแรกเคยเสริมมาแล้วจากที่อื่น ประมาณ2-3เดือนแล้ว แต่มันดูธรรมชาติเกินจนเหมือนไม่ได้ทำมาเลย ก็เลยอยากจะแก้ใหม่ ก็เลยเข้าไปปรึกษาหมอเฉลิมมาเดือนที่แล้ว หมอบอกแกนเดิมมันสั้นและเล็กไป ไม่ค่อยเข้ากับหน้าเดิมเราเท่าไหร่ เนื้อค่อนข้างน้อยเพราะจมูกสั้น ก็เลยกะจะให้สันโด่งขึ้นอีก(นิดนึง)ให้หน้าดูเปลี่ยนบ้างแต่ไม่ถึงเอายาวขนาดเป็นหยดน้ำนะ กลัวทะลุมาก เพราะชีวิตประจำวันผมค่อนข้างผาดโผนอยู่แล้ว ออกกำลังกายประจำเกือบทุกวัน แล้วที่นี้หลักๆก็คือ ผมอยากรู้ว่าหลังจากแก้ใหม่รอบที่ 2 แล้ว ระยะเวลาในการพักฟื้นนานไหมครับ เหมือนตอนทำครั้งแรกมั้ยประมาณอาทิตย์นึงของผมครั้งแรกมันก็ไม่เขียวไม่ช้ำละ แต่ยุบบวมสนิทที่ประมาณ1เดือน จมูกแรกนะ คือช่วงประมาณสิ้นเดือนสิงหาผมมีถ่ายรูปเก็บผลงานอะ เลยไม่รู้ว่ามันจะยุบบวมทันมั้ย ที่ตัดสินใจแก้ใหม่เพราะอยากให้ถ่ายรูปขึ้นกล้อง (ระยะเวลาจากวันที่แก้จมูกถึงวันถ่ายรุปก็ประมาณ 1 เดือนพอดีเป้ะ)

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เหมือนครั้งแรกครับ ประมาณ 1 อาทิตย์

อาจจะหายไวกว่า เพราะมีร่องโพรงเดิมอยู่แล้วครับ

ไม่ช้ำมากเหมือนตอนเซาะโพรงครั้งแรกครับ

channiefu

เหมือนครั้งแรกครับ ประมาณ 1 อาทิตย์

อาจจะหายไวกว่า เพราะมีร่องโพรงเดิมอยู่แล้วครับ

ไม่ช้ำมากเหมือนตอนเซาะโพรงครั้งแรกครับ
ขอบคุณมากนะครับ จะแก้พรุ่งนี้ละ ตื่นเต้นมากกก ว่าทรงใหม่จะรับกะหน้ามั้ย หวังว่าไม่ต้องมีปัญหากลับมาแก้รอบที่ 3 เพราะหาเวลาลางานยาก เวลาพักฟื้นน้อย

freshnight

ขอบคุณมากนะครับ จะแก้พรุ่งนี้ละ ตื่นเต้นมากกก ว่าทรงใหม่จะรับกะหน้ามั้ย หวังว่าไม่ต้องมีปัญหากลับมาแก้รอบที่ 3 เพราะหาเวลาลางานยาก เวลาพักฟื้นน้อย

แก้แล้วมาให้ชมบ้างนะครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง รอชมครับ ^^

channiefu

แก้แล้วมาให้ชมบ้างนะครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง รอชมครับ ^^
วันที่ 6 ละครับ พรุ่งนี้ไปตัดไหม ยังรู้สึกบวมๆตึงตรงข้างๆปีกจมูกมากละก็ตรงหัวตายังรู้สึกบวมๆเป็นแท่งใหญ่ สรุปคือรอบนี้ผมหน้าบวมกว่ารอบที่แล้ว 55 อาจจะเพราะเปลี่ยนทรงใหม่ที่โด่งขึ้น ไว้ว่างๆจะมารีวิวให้นะครับ

freshnight

วันที่ 6 ละครับ พรุ่งนี้ไปตัดไหม ยังรู้สึกบวมๆตึงตรงข้างๆปีกจมูกมากละก็ตรงหัวตายังรู้สึกบวมๆเป็นแท่งใหญ่ สรุปคือรอบนี้ผมหน้าบวมกว่ารอบที่แล้ว 55 อาจจะเพราะเปลี่ยนทรงใหม่ที่โด่งขึ้น ไว้ว่างๆจะมารีวิวให้นะครับ

ขอให้ยุบบวมไวๆนะครับ หลังตัดไหมจะยุบไวขึ้นครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง