โครงหน้า อยากได้รูปหน้าเรียว หน้าเป็นวีไปทำไรดีนะ

megic

สมาชิกใหม่
29 ธันวาคม 2014
อยากได้หน้าวีเชพ หน้าเรียวได้รูปเห็นมีแต่คนไปทำพวกอะไรนะ ฉีดอะ กลัวเข็ม มีวิธีไหนบ้างคะ ที่ไม่ต้องโดนเข็มให้เจ็บตัว ใครพอมีประสบการณ์การทำอะไรมาบ้างมาเล่าสู่กันฟังได้นะคะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เลเซอร์จำพวก HIFU ครับ แต่จะเห็นผลน้อยกว่า พวกฉีดโบท็อกซ์ ร้อยไหมครับ

knotthing

สมาชิกใหม่
อุ๊ย เราเคยไปฉีดโบท็อกซ์มาแล้วนะ แต่ไม่ดีเหมือนกันรู้สึกว่าทำผ่านไปสัก 2 เดือน หน้าเริ่มมาเป็นปกติ แต่ พอเรามาใช้ เครื่องยกกระชับหน้าวี ดูแล้วหน้าวีขึ้นจริงๆค่ะ เครื่องนี้เรียกว่า sonoqueen เป็นเครื่องที่มาจากประเทศเกาหลี และอยากจะบอกนะทำแล้วไม่เจ็บเลย ทนได้นะ ไม่มีแผล ไม่ใช้เข็มแต่อย่างใด ทำแค่ 45 นาทีเองค่ะ ที่เราไปทำมา คลินิก เอเมด ทองหล่อนะ โทรนะ 02-3810689 บริการก็ดี ลูกค้าเขาเยอะนะที่นั้นอะ

victoria

สมาชิกโดดเด่น
16 พฤษภาคม 2014
คือไรค่ะ เครื่อง sonoqueen เป็นเครื่องแบบไหนหรอ ใช้ต่างกันกับ อัลเทอร่า Ulthera รึป่าว แต่ไปทำมา ก็ไม่เห็นจะได้ผลเลยนะ เจ็บก็เจ็บ แพงก็แพง

sonoQueen

sonoQueenเทคโนโลยีการรักษาความหย่อนคล้อยของผิวหนังบริเวณใบหน้า แก้มที่หย่อน คิ้วตก ตาตก เก็บเหนียง ริ้วรอยรอบดวงตา ขอบตาคล้ำ กระตุ้นคอลลาเจน ทำให้ใบหน้ายกกระชับโดยไม่ต้องผ่าตัด ไม่มีบาดแผล และเห็นผลได้ทันทีหลังทำโดยไม่ต้อง พักฟื้น(Non-invasive)โดยใช้หลักการปล่อยพลังงานคลื่นอัลตร้าซาวด์ความเข้มข้นสูง หรือHIFUโดยที่พลังงานจะลงลึกถึงผิวชั้น dermis และชั้น SMAS(โดยจะแปลงเป็นพลังงานความร้อนที่จะทำให้เกิดThermal Coagulation Point(TCP)ซึ่งเป็นจุดที่เกิดการรวมพลังงานคลื่นอัลตร้าซาวด์ที่ยิงลงไปในชั้นผิว จะช่วยฟื้นฟูคอลลาเจนและกระตุ้นให้เกิดการสร้างคอลลาเจนใหม่(neo-collagenesis) และยังช่วยกระตุ้นผิวหนังให้หดตัว ทำให้ผิวยกกระชับขึ้น และเต่งตึงอย่างเป็นธรรมชาติอย่างเห็นได้ชัดตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำและเห็นผลเป็นที่ น่าพอใจหลังทำทันที

1.HIFUสามารถลงลึกเข้าสู่ชั้นผิวหนังแท้ และชั้นพังผืดที่รองรับเนื้อเยื่อของผิวหนัง

2. พลังงานความร้อนที่เกิดขึ้นจะทำให้เกิด (TCP) ซึ่งเป็นจุดที่เกิดการรวมพลังงาน Ultrasoundที่ยิงลงไปในชั้นผิวจะช่วยฟื้นฟูคอลลาเจนและกระตุ้นให้เกิดการสร้างคอลลาเจนใหม่รวมไปถึงการทำให้เส้นใยพังผืดหดตัว ทำให้ผิวกระชับตึงและยืดหยุ่นมากขึ้นอีกด้วย

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่

โทร 095-9908092

ID line:sonoQueen

IG:sonoQueenth

>>>หรือข้อมูล sonoQueenคลิ๊กเลยค่ะ http://dermalink.info/sonoqueen/

https://www.facebook.com/sonoqueen.hifu?ref=hl

pinkpown

นอกจากพวกการฉีดเมโส โบทอกซ์ ก็ยังมีเครื่องที่ทันสมัยอย่าง Althera ที่สามารถช่วยได้ รักษาโดยการใช้คลื่นเสียงที่มีความถี่สูงหรือ Ultrasound เพื่อใช้ในการยกกระชับ สามารถทำได้ทั้งหน้าและลำคอ ใตต้า ตีนกา ร่องอก โดยใช้เวลาประมาณ 30-45 นาที ระหว่างการทำ แพทย์จะเห็นภาพของผิวหนังจากหน้าจอของเครื่อง ทำให้แม่นยำและผลการรักษาที่ดีกว่า ถ้าสนใจลองดูข้อมูลคลีนิกจาก เราพาพี่ที่ทำงานไปทำมาแล้วเห็นผลจริงๆค่ะ ถ้าสนใจโทรติดต่อได้ที่ 02-253-8901

medilight

18 กรกฎาคม 2015

แนะนำตัวนี้เลยครับจัดโปรถึงสิ้นเดือนนี้นะจ้ะ เห็นผลดีมาก สนใจติดต่อ http://www.ruk-khunclinic.com/ เรามีหลายบริการและโปรโมชั่นดีๆรอคุณอยู๋นะ ที่นี้มาแนะนำการร้อยไหม
ไหมเงี่ยง คืออะไร..?
ไหมเงี่ยง คือไหม PDO ขนาดใหญ่กว่า PDO แบบเก่าหลายเท่าตัว ถูกทำให้มีเงี่ยงไว้สำหรับยึดเกาะในการดึงรั้งผิวหนัง จึงเรียกว่า Barb PDOไหมเงี่ยงมีความแข็งแรงมาก จึงสามารถดึงรั้งได้ค่อนข้างเยอะ
ไหมเงี่ยง ช่วยเรื่องอะไร..??

1. )ไหมเงี่ยงใช้ในการป้องกันความหย่อนคล้อยของแก้ม เช่น คนที่ฉีดโบทูลินั่มลดกรามแล้ว ซึ่ง เมื่อกรามเล็กลง มักจะเกิดปัญหาแก้มหย่อนคล้อยตามมา ไหมเงี่ยงจึงช่วยดึงกระชับประคองเอาไว้ไม่ให้แก้มหย่อนเมื่อกรามเล็กลง การดึงหน้าโดยไม่ต้องผ่าตัด
2.)ไหมเงี่ยงใช้ดึงยกกระชับในคนที่เกิดปัญาหาแก้มหย่อนคล้อยแล้ว ซึ่งผลที่ได้จะขึ้นอยู่กับความหย่อนคล้อยของแก้มว่ามีมากน้อยแค่ไหน ในบางคนอาจจะต้องใช้วิธีอื่นร่วมด้วย เช่น การใช้ฉีดโบทูลินั่มท็อกซินช่วยยกกระชับ

ดึงยกกระชับด้วย ไหมเงี่ยง อันตรายหรือไม่..??

ไหมเงี่ยง หรือ Barb PDO สามารถละลายหายไปได้เอง เช่นเดียวกับไหมละลาย pdo แบบเดิม โดย ไหมเงี่ยง จะละลายหายไป ประมาณ 1-1.5 ปี จึงไม่เป็นอันตราย

ด้านบน ด้านล่าง