รีวิวหลังศัลยกรรมปากกระจับ เสริมมุมยิ้ม 2 อาทิตย์ !! โดย คุณหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ วรไกร

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีท่านสมาชิกทุกท่านนะครับ แอดมินจะขออนุญาติรีวิวเคสที่ผ่านมาครับ

เป็นเคสหลังการผ่าตัดศัลยกรรมปากกระจับ ปากบาง พร้อมเสริมมุมยิ้มเทคนิคเฉพาะหมอเปิ้ล

เป็นระยะเวลา 2 อาทิตย์ โดยคุณหมอเปิ้ล พลศักดิ์ วรไกร ครับ ^^

เคสนี้เป็นเคสที่พึงเข้ารับการผ่าตัดเมื่อสองอาทิตย์ที่ผ่านมาเองครับ เป็นคนไข้สาวสวยท่านหนึ่ง

ที่ไว้วางใจ ละเลือกเข้ามาทำปากกระจับกับหมอเปิ้ล เพราะเห็นผลงานแล้วเกิดชอบ

ในฝีมือของหมอครับ โดยคนไข้หาข้อมูล ศึกษา เลือกคลินิก และแพทย์อยู่นานมากครับ

ก่อนจะตัดสินใจ โดนเดิมคนไข้มีหน้าตาที่น่ารักอยู่แล้วครับ ไม่เคยทำศัลยกรรมใดใดเลยครับ

ตอนแรกคนไข้แอบมีความกังวลอยู่มากครับ กลัวทำออกมาแล้วตัวเองไม่สวยแบบคนอื่น

ลักษณะปากเดิมของคนไข้นั้นจากรูปเราจะเห็นได้ว่า ปากบนดูหนาเล็กน้อย แต่ขาดทรงที่สวยงาม

เป็นกระจับ ซึ่งคนไข้อยากจะยกบริเวณปากบนให้เข้ารูปทรง และสวยงามมากขึ้นครับ

เมื่อตัดสินใจอยากทำศัลยกรรมครั้งแรก คนไข้ตัดสินใจ และมีความต้องการอยากจะทำปากกระจับครับ

ให้ดูมีทรงที่สวยขึ้น และบางลงเล็กน้อย เพื่อให้เวลาพูด เวลายิ้ม ดูน่ารัก ขิขุ ขึ้นครับ ^^

วันเข้ามาปรึกษากับทางคุณหมอคนไข้ได้นำรูปปากกระจับ ที่อยากจะได้มาขอคำแนะนำจากคุณหมอเปิ้ล

คุณหมอเปิ้ลได้แนะนำ และออกแบบให้สอดคล้องกับแบบที่อยากได้ และมีความเหมาะสมกับใบหน้าคนไข้ครับ

และคุณหมอได้แนะนำคนให้ว่าถ้าอยากจะดูยิ้มละสวย หรือหน้าดูร่าเริงให้ผ่าตัดเสริมมุมยิ้มให้ดูยกขึ้นด้วยครับ

พร้อมวาดแบบ และยกตัวอย่างเคสเสริมมุมยิ้มก่อนหน้านี้ให้คนไข้ได้ดูด้วยครับ คนไข้เห็นละชอบมากครับ

เมื่อคนไข้ตกลง พอใจ ก็นัดคิวผ่าตัดกับคุณหมอเลยครับ

การผ่าตัดเคสนี้คุณหมอได้ออกแบบ และผ่าตัดเอาเนื้อออก และทำการเย็บเข้ารูปอย่างสวยงาม

พร้อมขั้นตอนต่อมาคือการเสริมมุมยิ้มให้คนไข้ดูมีมุมปากที่สวยขึ้น

ด้วยเทคนิคเฉพาะของคุณหมอเปิ้ล หรือชื่อว่า angle smile technique by Dr.Apple.^^

คือ การเสริมยกมุมปากให้โค้งขึ้นดูยกขึ้น เพื่อให้ดูสวยงามสอดคล้องกับปากกระจับที่คนไข้เสริม

บริเวณปากบน และยังเป็นการออกแบบปากที่เพิ่มให้ดูมีเสน่ห์ มีรอยยิ้ม ดึงดูด สายตาคนรอบข้างได้อย่างชัดเจน เป็นธรรมชาติ

เมื่อเสร็จสิ้นคนไข้พอใจ และประทับใจ พร้อมชมว่าสวยยยยยมากครับ ก่อนจะนัดเข้ามาดูแผลอีกทีอีกอาทิตย์ครับ

รูปด้านบนเป็นรูปที่คนไข้ส่งมาหลังจากเข้ามาตัดไหม 7 วัน และก็ครบ2อาทิตย์พอดีครับ

หลังจากคนไข้เข้ามาตัดไหมแล้ว พบว่าแผลหายดีในอาทิตย์แรก เข้ารูปสวยงาม หลังจากนั้นแอดมินได้เฝ้าติดตามคนไข้

จนล่าสุดครบสองอาทิตย์คนไข้ได้ส่งรูปมาให้แอดมินอีก และบอกว่าสวยมากครับ มีแต่คนทักว่าปากสวยขึ้น

และที่สำคัญคนไข้ชอบตรงเสริมมุมยิ้มมากครับ บอกว่าดูมีเสน่ห์ และอารมณ์ดี เวลายิ้มละสวย ครับ ^^

สำหรับคนไข้ส่วนใหญ่ที่ศัลยกรรมปากกระจับกับคุณหมอเปิ้ล พบว่าพอใจเกือบ 100% ครับ

และไม่มีการกลับมาแก้ไขใหม่ อาการผิดปกติไม่มี และการหาย เข้ารูปของแผลที่ทำศัลยกรรมไป

เร็วมากครับ และส่วนใหญ่มีการบอกปากต่อปากแนะนำเพื่อนๆเข้ามาทำกันอย่างมากมายครับ

ส่วนท่านไหนที่สนใจ อยากปรึกษารายละเอียดเพิ่มเติม ตามลายเซ็นครับ

ทั้งนี้เผื่อเวลาในผ่าตัดด้วยนะครับ เพราะทางคุณหมอเปิ้ล คิวเยอะครับ มีเคสทุกวัน

ขอบคุณทุกท่านมากครับบ ^^

ด้านบน ด้านล่าง