จมูก เสริมจมูกได้1เดือน แหลมไปไหม ตัดปีกดีไหมคะ

hammonster3

สมาชิกใหม่
เสริมมาได้1เดือนค่ะ บางมุมชอบมากกกกกแต่ บางมุมก็แหลมไป แต่เพื่อนก็บอกไม่แหลม ทุกคนก็บอกว่าสวย ไม่มีใครติเลยไม่รู้ว่าถนอมน้ำใจเราหรือเปล่า แต่เราถ่ายรูปตัวเองบ่อยเลยเห็นจมูกหลายมุมเลยวิตกไม่มั่นใจ แล้วปีกจมูกก็บานด้วย

มีความคิดอยากเสริมให้หยดน้ำให้ปลายนุ่มๆไม่แหลมแบบนี้แต่กลัวทะลุ เพราะฐานเดิมก็เป็นคนจมูกสั้น
หรือไม่ก็เหลาปลายลดความแหลม จะได้ดูธรรมชาติ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
สุดท้ายควรตัดปีก หรือยกปีกจมูกดีคะ

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ว่าจะทำอะไรบ้าง หรือไม่ต้องทำอะไรเพิ่ม เสริมไรบ้าง แนะนำสถานที่ให้ด้วยนะคะ

รูปแรกมุมนี้

มุมนี้แหลมจัง

ด้านหน้าค่ะ

ด้านข้างอีกมุม

เวลายิ้มค่ะ

ปล.ขอโทดนะคะที่ไม่ได้เปิดหน้า ตอนนี้ยังไม่พร้อมค้าาอายๆ555

Mint ta ta ta

สมาชิกใหม่
จริงๆดูแบบนี้ก็สวยนะ แต่ตัวเราเองจะรู้ดีที่สุด ส่วนตัวเราถ้าเราคิดว่สแหลมเราก็จะแก้ ถ้ามีกำลังทรัพย์พร้อม คนอื่นว่าสวยแต่เราว่าไม่สวยอะ สุดท้ายยังไงก็ไม่สวย สุดท้ายก็ได้แก้อยุ่ดี 55555

pinkpown

สมาชิกโดดเด่น
เราว่าสวยดีนะค่ะแบบนี้ แต่ความชอบของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน เราว่าถ้าเสริมปลายจมูกมันจะดูเป็นแม่มดไปเลย ลองไปปรึกษาคุณหมอดูมั้ยค่ะ หาข้อมูลจากเว็บบอร์ดก่อนก็ได้ค่ะ ช่วยได้ในระดับนึง สู้ๆนะค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เอาที่ตัวเองสบายใจเป็นคำตอบสุดท้ายครับ

ถึงคนอื่นจะบอกสวย แต่เรายังว่าไม่ใช่ เราก็จะกังวล และไม่มีความสุข

นอยด์ และคิดว่าดีหรือเปล่า แก้ดีมั้ย ตลอดทุกครั้งที่ส่องกระจก

วิธีแก้คือ เปลี่ยนทรงใหม่เป็นสไตล์ในแบบที่ชอบ คือปลายมนๆมีหยดน้ำ ไม่เชิดแหลมครับ

ส่วนปีกยังไม่ใช่ปัญหาหลัก ยังไม่ควรตัดครับ

Bigky2525

ผมว่าออกมาสวยดีนะครับ แต่ก็คิดเหมือนกับFreshnight เอาที่เราชอบดีที่สุดครับ

chantana

4 มิถุนายน 2015
จริงๆก็ไม่แหลมนะคะ แต่มันก็อยู่ที่ความรู้สึกเราเองด้วย ถ้าแก้เราว่าควรจะหาหมอที่เชี่ยวชาญๆแล้วเสริมแบบไม่โด่งมากแบบคราวนี้ดีกว่านะคะ

ด้านบน ด้านล่าง