โครงหน้า อยากผ่าตัดเอาซิลิโคลนที่แก้มออกมีที่ไหนแนะนำบ้าง

อยากผ่าตัดเอาซิลิโคลนที่แก้มออกมีที่ไหนแนะนำบ้าง

• อยากผ่าตัดเอาซิลิโคลนที่แก้มออกมีที่ไหนแนะนำบ้าง

โหวต: 0 0.0%
  • อยากผ่าตัดเอาซิลิโคลนที่แก้มออกมีที่ไหนแนะนำบ้าง

โหวต: 0 0.0%

• ผู้โหวดทั้งหมด
    0
  • Poll closed .

aroma2706

สมาชิกใหม่
รบกวนเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ผมเองเป็นทุกข์ใจมาก เมื่อประมาณราว 10 กว่าปีที่แล้วเคยโดนเพื่อนหลอกให้ไปฉีดซิลิโคลนเหลวเข้าที่แก้มทั้งสองข้าง (เค้าเป็นนกต่อหมอกระเป๋า) มาหลอกเราว่าเป็นการฉีดคอลลลาเจนทำให้หน้าใส เราไม่รู้ว่าเป็นซิลิโคลนเหลวมันคืออะไรและเป็นอันตรายอย่างไร เพราะตัวเองเป็นคนหน้าตาดีอยู่แล้วไม่เคยคิดจะไปทำอะไรกับใบหน้าเลย และไม่เคยรู้เรื่องศัลยกรรมและเรื่องฉีดอะไรทั้งนั้น แต่พอดีช่วงนั้นมีสิวขึ้นที่หน้าเยอะมากเรากลัวเป็นแผลเป็นเลยหลงเชื่อเพื่อนคนนั้นพาเราไปฉีดซิลิโคลนเหลวกับหมอกระเป๋า...อ้างว่าเป็นคอลลาเจนหน้าใส..ตอนนั้นเรามารู้เรื่องทีหลังเลยรีบไปดูดออกที่สวยงานคลีนิคแต่คุณหมอก็ช่วยได้แค่ในระดับหนึ่ง..เราก็ไม่ได้ทำอะไรกับหน้าอีกเลยจนผ่านมาหลายปีแก้มเราที่เคยฉีดมาครั้งก่อนเริ่มหย่อนคล้อยเหมือนคนอมลูกอมเลย..เราอยากผ่าตัดเอาซิลิโคลนที่แก้มออก..อยากรบกวนเพื่อนๆ คนไหนมีคุณหมอผู้เชี่ยวชาญแนะนำบ้างครับ..ถือว่าเป็นวิทยาทานด้วยนะครับ..

ขอบคุณครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ลองปรึกษาหมอ ที่ณพลักษณ์คลินิก แถวงามวงศ์วานนะครับ หรือหาเพจหมอในเฟซแล้วปรึกษาทางเพจก่อนก็ได้ครับ

ด้านบน ด้านล่าง